ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

Question ★★★★★ ถามพี่น้องชาว Joker ทุกคนว่าควรจะปรับปรุงเว็บไชต์นี้อย่างไรดี ★★★★★

ผมในฐานะ Senior Inspector คนนึง
    ผมเชื่อว่าทุกคน User เก่าอยู่ในนี้ละแต่แค่ไม่ได้ Login เข้ามาตอบหรือกด Thark ให้เหมือนเมื่อก่อน
    ผมคิดว่าคงจะมีสาเหตุหลักๆ เลย
    1. ไม่กล้าโพลต์หรือตอบ เพราะกฎมันแข็งไปหรือป่าว กลัวโดนแบนไม่อยากมีปัญหาอะไรประมาณนั้น (ส่วนใหญโดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ )
    2. บางฟอร์มมั่วเกินไปหน่อย คนมาอ่านเลยไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
    3. ไม่มีอะไรน่าสนใจหรือสิ่งใหม่ที่แปลกตาจากเมื่อก่อน (กำลังคิดสิ่งใหม่ๆ อยู่)
    4. ไปทำงานกันหมดละ คงแก่กันละ หลงลืมไปหมดละ 5555+

"ในที่สุดเข้าใจละครับ คนรุ่นเก่าและใหม่น่าจะคิดแบบนี้เรื่องอตีดลืมๆ ไปเถอะ
    เราอยู่กับปัจจุบัน อีกอย่างเว็บนี้ไม่มีไรน่าสนใจเข้ามาโหลดเกมแล้วก็ออกไป
    ไม่ค่อยรู้จักอะไรมากมาย แค่รู้ว่ามาโหลดเกมแค่นั้นละครับ และเว็บนี้มีดีอะไรเหรอ? มีความสนุกอะไรเหรอ?"

ผมว่า เว็บนี้เหมือนหมดประโยชน์แล้วครับ คนรุ่นเก่ารู้จักเว็บนี้ แต่พอคนรุ่นใหม่มา ไม่แปลกหรอกครับที่จะไม่รู้จัก
    รู้แค่ว่าเข้ามาโหลดเกมแล้วจากไปกับสายลมครับ 5555+
    ตอนนี้ต้องคิดก่อนว่าจะปรับปรุงยังไงดีครับ ให้เวลาคิดครับต้องนานหน่อย

ผมเลยอยากจะถามพี่น้องชาว Joker ทุกคนว่าควรจะปรับปรุงเว็บไชต์นี้อย่างไรดีครับ
    ผมเองจะพิจารณาดูความคิดเห็นของแต่ละคนครับ พร้อมฟังปัญหาเสมอครับ

*ไม่ต้องกลัวครับ เห็นชื่อพี่ joker มา ถึงกับไม่กล้าคอมเม้นต่อเลย 5555+
    กลัวอะไรกันขนาดนั้น ผมอยู่ดูแลกระทู้นี้ด้วย พี่ joker เขาคงไม่กล้าทำอะไรหรอกครับ*

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    1. เรื่องกฎผมว่าเหมาะสมอยู่แล้วนะครับ เพื่อไม่ให้มีเกรียนเต็มบอร์ด - -"
    2. อันนี้ผมเห็นด้วยนะ อาจเป็นเพราะดูแลไม่ทั่วถึง หรือปล่อยปะละเลยมั้งครับ คือหมวด Main Forum กลับมีคนโพสเรื่องเกม ทั้งที่ชื่อสีน้ำตาล
    แต่พอแจ้งก็มีการลบนะครับ อันนี้ถือว่าเยี่ยมครับ ผมเข้าใจว่าโพสหมวด Main Forum จะได้มีคนเข้าไปอ่านเยอะ
    3. น่าจะมีหมวดแนะนำเทคนิคเกม แยกชนิดของเกมเป็นหมวดๆ แต่เข้าใจครับว่าอันนี้อาจเยอะไปหน่อย 55555
    4. น่าจะใช่ครับอันนี้ มันไม่ค่อยมีอะไรคุยนะผมว่า 55555

สมัยก่อนที่ผมจำได้จะมีพวกตั้งกระทู้ดราม่า ให้สมาชิกได้ติดตามความเข้มข้น 5555
    แล้วก็มีทีมต่างๆ ทีมป่วน ทีมข่าว ทีมเกม ทีมให้ความรู้ แล้วก็จะมีคนที่แต่งนิยายโดยใช้ชื่อสมาชิกให้ได้อ่านเอาฮา มีคนทำรูปเป็นชื่อสมาชิกทั้งหมด
    ส่วนตัวตอนนี้ผมก็เข้ามาเช็คว่ามีอะไรอัพเดทในหมวดต่างๆ บ้าง เข้าไปอ่านบางครั้งก็ไม่ได้โพสอะไร อันไหนช่วยตอบได้ก็ช่วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 10th February 2017 เมื่อ 18:27

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    1. เรื่องกฎโหดไปบางย่อมเข้าใจดีครับ
    2. ฟอร์มมั่วอย่างที่บอกจริงๆ ตัวอย่างเช่น Clip Post ครับ
    3. น่าจะเพิ่มฟอร์ม Anime ซับไทย ที่ไม่ใช่ LC ครับและ Manga ครับ
    4. ทำใจครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markboon2 : 10th February 2017 เมื่อ 19:05

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ตามข้อ 3เลยไม่มีอะใรน่าสนใจ แต่ก่อนสิงอยู่ Pic Post มีแต่รูปฮ่าๆ กิฟฮ่าๆ การ์ตูนทำเอง มาแบ่งกัน เดียวนี้ว่างเงียบหายไปเลย
    ขอบคุณ8พัน ให้กะทู้ในห้อง Picpost ล้วนๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เออใช่ เรื่องกฏทำให้ผมขยับตัวไม่ได้

หลายๆกฏตั้งขึ้นมาเพราะผมเอง เช่น แหม่ ครัล ครุฏ เครป ครัม คริม พิมพ์มากๆก็หาว่าก่อกวน ผมก่อกวนตรงไหน

ใส่ลายเซ็นก็ไม่ได้ โดนบล็อคแถมโดนแบนอีกต่างหาก

เรื่องบอร์ดน่าจะยุบแล้วมารวมกัน Main หมวดเดียว หมวดอื่นโพสไปคนก็ไม่ตอบ

เม้นเกรียนๆก็โดนใบแดงอีก มันฮาดีจะตายผมว่า ผมโพสอะไรไม่ได้เลยโดนตลอด

โพสแบบมีสาระมันน่าสนุกตรงไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakiann123 : 10th February 2017 เมื่อ 19:55

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    จิงยุอยากให้เพิ่มฟอรั่ม เรื่องบรรยากาศมันก็ไม่เหมือนเมื่อก่อนสมัยที่เรายังเกรียนๆกันอ่ะน้ะ มันเป็นวัยอ่ะน้ะทุกคนก็เคยนั้นแหละ สร้างความสุขให้ตัวเองโดยการสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน55555+ เกรียนกันไปเกรียนกันมากระทู้ล่อเป้าผมอ่านผ่านๆผมก็บันเทิงจิงน้ะ
    .
    .
    แต่ว่าช่วงหลังๆนี่เงียบกริบ บอกตรงน้ะเด็กรุ่นใหม่ไม่รุ้จักบอร์ดนี้เลยน้ะ คือแบบเกิดมาก็หาเกมแท้เล่นกันได้หล่ะโหสมัยนี้ซื้อง่ายขายคล่อง
    รุ่นเราอะไรฮ่ะ. เรื่องแครคเรื่องแตกไฟล์นี่ชำนาญ ปัญหาอะไรๆแก้ได้หมด บอร์ดนี้ปั้นโปรแกรมเมอร์เยอะน้ะจะบอกให้

ตามนั้นแหละก็ขอแค่อย่าปิดบอร์ดล่ะกัน ผมโตมากับบอร์ดนึกถึงเกมนึกถึงjkgเป็นอย่างแรก มันคือความทรงจำในวัยเด็กของผมทั้งหมดอ่ะT T

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เมื่อก่อนนี้ผมชอบเอาคลิปตลกๆแปลกๆจาก Youtube มาลงในหมวด Clip Post นะ

แต่เดี๋ยวนี้เห็นมีแต่คลิปโปรโมท Channel แคสเกมมาลงกันเยอะมากจนแทบจะหาวีดีโอที่เป็นวัตถุประสงค์หลักของหมวด Clip Post ไม่ได้เลย

ทั้งๆที่พี่ Joker ก็แยกหมวด Cast Channel เอาไว้ให้แล้วด้วยซ้ำ..

Edit : แล้วก็พวกโฆษณาแอพ True Wallet ในหมวด Main Forum ก็เริ่มกลับมาอีกแล้ว มีเกือบทุกวัน แจ้งลบก็เกือบทุกวัน
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    1. ไม่กลัวครับ โพสต์ตอบเฉพาะกระทู้ที่ต้องการโพสต์ตอบ // กฎน่าจะเหมาะสมแล้ว
    2. ปกติผมจะเข้ามาจะเข้ามาดูแค่ News, Main Forum, IT Hardware, IT Problem, PC Game - Talk
    3. ผมว่าคนไม่ค่อยโพสต์กันซะมากกว่าเข้ามาดูกันเฉย ๆ
    4. ผมคนนึงก็ทำงานครับ แต่ติดนิสัยชอบเข้ามาดู
    เกมผมทำเองครับ คลิก

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    รู้สึกคิดถึง และชอบบอร์ดเก่ามากกว่าครับ บอร์ดนี้แทบไม่ค่อยได้เข้าเลย อาทิตย์ละครั้งเองมั้ง ไม่รู้ว่าจะเข้ามาทำไรดี นอกจากโหลดเกม โปรแกรม

เอาจริงๆเกมก็ไม่ค่อยได้มาโหลดแล้วด้วย โหลดแต่เกมใหม่ๆมาลองว่าสนุกหรือเปล่า เพราะส่วนมากก็จะซื้อในสตีมทั้งนั้น

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boss OF Olimpus อ่านกระทู้
    รู้สึกคิดถึง และชอบบอร์ดเก่ามากกว่าครับ บอร์ดนี้แทบไม่ค่อยได้เข้าเลย อาทิตย์ละครั้งเองมั้ง ไม่รู้ว่าจะเข้ามาทำไรดี นอกจากโหลดเกม โปรแกรม

เอาจริงๆเกมก็ไม่ค่อยได้มาโหลดแล้วด้วย โหลดแต่เกมใหม่ๆมาลองว่าสนุกหรือเปล่า เพราะส่วนมากก็จะซื้อในสตีมทั้งนั้น
    ถ้าชอบซื้อเกมซื้อกับผมได้เลยน้ะครับอย่าไปซื้อในStoreหรือในเว็ปที่บอกว่าถูกแล้วมันก็ยังแพงยุดี ซื้อกับผมราคาถูกมากถูกจิงๆไม่เน้นกำไร ลูกค้าใหม่ซื้อครั้งแรกราคาทุนไม่บวกกำไรน้ะครับถ้าสนด็ลองไปแวะดูได้น้ะครับขอบคุณคับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...02#post2839102

กล่าวขอบคุณ
    4,469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boss OF Olimpus อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaninhot004 อ่านกระทู้
    1. ไม่กลัวครับ โพสต์ตอบเฉพาะกระทู้ที่ต้องการโพสต์ตอบ // กฎน่าจะเหมาะสมแล้ว
    2. ปกติผมจะเข้ามาจะเข้ามาดูแค่ News, Main Forum, IT Hardware, IT Problem, PC Game - Talk
    3. ผมว่าคนไม่ค่อยโพสต์กันซะมากกว่าเข้ามาดูกันเฉย ๆ
    4. ผมคนนึงก็ทำงานครับ แต่ติดนิสัยชอบเข้ามาดู
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนนี้ผมชอบเอาคลิปตลกๆแปลกๆจาก Youtube มาลงในหมวด Clip Post นะ

แต่เดี๋ยวนี้เห็นมีแต่คลิปโปรโมท Channel แคสเกมมาลงกันเยอะมากจนแทบจะหาวีดีโอที่เป็นวัตถุประสงค์หลักของหมวด Clip Post ไม่ได้เลย

ทั้งๆที่พี่ Joker ก็แยกหมวด Cast Channel เอาไว้ให้แล้วด้วยซ้ำ..

Edit : แล้วก็พวกโฆษณาแอพ True Wallet ในหมวด Main Forum ก็เริ่มกลับมาอีกแล้ว มีเกือบทุกวัน แจ้งลบก็เกือบทุกวัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    ตามข้อ 3เลยไม่มีอะใรน่าสนใจ แต่ก่อนสิงอยู่ Pic Post มีแต่รูปฮ่าๆ กิฟฮ่าๆ การ์ตูนทำเอง มาแบ่งกัน เดียวนี้ว่างเงียบหายไปเลย
    ขอบคุณ8พัน ให้กะทู้ในห้อง Picpost ล้วนๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markboon2 อ่านกระทู้
    1. เรื่องกฎโหดไปบางย่อมเข้าใจดีครับ
    2. ฟอร์มมั่วอย่างที่บอกจริงๆ ตัวอย่างเช่น Clip Post ครับ
    3. น่าจะเพิ่มฟอร์ม Anime ซับไทย ที่ไม่ใช่ LC ครับและ Manga ครับ
    4. ทำใจครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    1. เรื่องกฎผมว่าเหมาะสมอยู่แล้วนะครับ เพื่อไม่ให้มีเกรียนเต็มบอร์ด - -"
    2. อันนี้ผมเห็นด้วยนะ อาจเป็นเพราะดูแลไม่ทั่วถึง หรือปล่อยปะละเลยมั้งครับ คือหมวด Main Forum กลับมีคนโพสเรื่องเกม ทั้งที่ชื่อสีน้ำตาล
    แต่พอแจ้งก็มีการลบนะครับ อันนี้ถือว่าเยี่ยมครับ ผมเข้าใจว่าโพสหมวด Main Forum จะได้มีคนเข้าไปอ่านเยอะ
    3. น่าจะมีหมวดแนะนำเทคนิคเกม แยกชนิดของเกมเป็นหมวดๆ แต่เข้าใจครับว่าอันนี้อาจเยอะไปหน่อย 55555
    4. น่าจะใช่ครับอันนี้ มันไม่ค่อยมีอะไรคุยนะผมว่า 55555

สมัยก่อนที่ผมจำได้จะมีพวกตั้งกระทู้ดราม่า ให้สมาชิกได้ติดตามความเข้มข้น 5555
    แล้วก็มีทีมต่างๆ ทีมป่วน ทีมข่าว ทีมเกม ทีมให้ความรู้ แล้วก็จะมีคนที่แต่งนิยายโดยใช้ชื่อสมาชิกให้ได้อ่านเอาฮา มีคนทำรูปเป็นชื่อสมาชิกทั้งหมด
    ส่วนตัวตอนนี้ผมก็เข้ามาเช็คว่ามีอะไรอัพเดทในหมวดต่างๆ บ้าง เข้าไปอ่านบางครั้งก็ไม่ได้โพสอะไร อันไหนช่วยตอบได้ก็ช่วย
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ มีใครอยากจะเสนออะไรอีกมั้ย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    1. ไม่กล้าโพสต์ เพราะ ดราม่ากันง่ายมาก ส่วน เรื่องกฏยอมรับได้่ครับ
    2. บางฟอร์มก็มั่วจริงๆนั่นแหละ 55555555
    3. เฉยๆนะ ถ้ามีอะไรใหม่ๆมาก็ดีครับ
    4. ผมก็ทำงานครับ ก็มีแวะเข้ามาดู กระทู้พวกความรู้ โดยเฉพาะ ของคุณ จิ้งจอก

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมว่าก็เพราะบอร์ดมันเงียบนี่แหละ ก็เลยไม่ค่อยมีคนอยากโพส โพสไปก็ไม่รู้จะมีคนเข้ามาอ่าน เข้ามาเม้นรึป่าว - -'' มันก็เลยเงียบไปเรื่อยๆแบบนี้

ส่วนนึงก็อาจเป็นเพราะไม่มีเวลา บางคนติดเรียน บางคนติดงาน

ส่วนเรื่องจะให้ปรับปรุงเว็ปไซต์ไปในรูปแบบไหน จริงๆผมว่าแบบเดิมก็ดีอยู่แล้วนะ ค่อนข้างครบถ้วนอยู่แล้ว

สิ่งที่ขาดไปก็คือ ไม่ค่อยมีคนมาโพส มาเม้น อะไรแบบนี้อ่ะ มันเลยขาดสีสีน ดูเหงาๆ

มีอยู่หมวดเดียวที่ยังคึกคักอยู่ตลอดก็ PC Game Download ล่ะครับ ก็อย่างว่าใครๆก็ชอบของฟรี
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ปิดรับสมัคร ซะ

แล้วปิดประตูตีแมว
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ไม่รู้สิ ผมคิดถึงภาพวาดสวยๆของน้องฝัน Funny

นอกนั้นพวกกฎหรืออะไรผมว่าโอเคนะ ที่อยากให้เพิ่มคือLiveครับ เป็นไได้มั๊ยที่ใครซักคนจะทำเป็นLiveของเว็บพูดเรื่งอสัพเพเหระเกี่ยวกับวงการเกมที่สามารถดูผ่านหน้าเว็บได้เลยไม่ต้องไปเข้าผ่านยูทูปหรือเฟสบุ๊ค
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    กฎข้อห้ามมากมายก่ายกอง เยอะจนนึกว่าเป็น มาตรากฎหมาย บางกฎก็โอเคนะ แต่บางกฎนี้ก็รับไม่ได้ ควรจะให้เสรีกับอะไรเล็กๆน้อยๆบ้างบอร์ดถึงจะมีสีสันหากเราตีกรอบไว้อย่างนั้นเส้นของกรอบมันก็จะบดบังทิวทัศน์ที่สวยงามของบอร์ดไป อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะไม่ได้พาดพิงอะไร แต่อยากจะให้สีสันเก่าๆนั้นกลับมายังบอร์ดก็เท่านั้นเอง

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    เปลี่ยนไปตามกาลเวลาครับ เทคโนโลยีเข้ามาแทนที่ของเก่าเป็นธรรมดา ที่ยังอยู่เข้ามาทุกวันเพราะ ทำจนเป็นนิสัย ต้องเข้ามาดูทุกวัน ฮ่าๆ เป็นบอร์ดเดียวที่ยังมีอยู่ทุกอย่าง ที่เล่นมาสิบปีละ รู้สึกดีใจที่เห็นผู้ดูแลนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้จะเห็นคุณ joker โพสข่าวอยู่บ่อยๆ สมัยก่อนนี่แทบตัวละครลับเลยทีเดียว

Fuuu' ..

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `Hell อ่านกระทู้
    เปลี่ยนไปตามกาลเวลาครับ เทคโนโลยีเข้ามาแทนที่ของเก่าเป็นธรรมดา ที่ยังอยู่เข้ามาทุกวันเพราะ ทำจนเป็นนิสัย ต้องเข้ามาดูทุกวัน ฮ่าๆ เป็นบอร์ดเดียวที่ยังมีอยู่ทุกอย่าง ที่เล่นมาสิบปีละ รู้สึกดีใจที่เห็นผู้ดูแลนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้จะเห็นคุณ joker โพสข่าวอยู่บ่อยๆ สมัยก่อนนี่แทบตัวละครลับเลยทีเดียว
    เห็นด้วย เพราะเทคโนโลยีสมัยนี้ติดโทรศัพท์มากขึ้นละ 5555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    กฎข้อห้ามมากมายก่ายกอง เยอะจนนึกว่าเป็น มาตรากฎหมาย บางกฎก็โอเคนะ แต่บางกฎนี้ก็รับไม่ได้ ควรจะให้เสรีกับอะไรเล็กๆน้อยๆบ้างบอร์ดถึงจะมีสีสันหากเราตีกรอบไว้อย่างนั้นเส้นของกรอบมันก็จะบดบังทิวทัศน์ที่สวยงามของบอร์ดไป อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะไม่ได้พาดพิงอะไร แต่อยากจะให้สีสันเก่าๆนั้นกลับมายังบอร์ดก็เท่านั้นเอง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    เออใช่ เรื่องกฏทำให้ผมขยับตัวไม่ได้

หลายๆกฏตั้งขึ้นมาเพราะผมเอง เช่น แหม่ ครัล ครุฏ เครป ครัม คริม พิมพ์มากๆก็หาว่าก่อกวน ผมก่อกวนตรงไหน

ใส่ลายเซ็นก็ไม่ได้ โดนบล็อคแถมโดนแบนอีกต่างหาก

เรื่องบอร์ดน่าจะยุบแล้วมารวมกัน Main หมวดเดียว หมวดอื่นโพสไปคนก็ไม่ตอบ

เม้นเกรียนๆก็โดนใบแดงอีก มันฮาดีจะตายผมว่า ผมโพสอะไรไม่ได้เลยโดนตลอด

โพสแบบมีสาระมันน่าสนุกตรงไหน
    ถ้าผมเดาไม่ผิดคุณ 2 คนน่าจะโดนแกล้งกันละมั้ง คนรุ่นเก่าด้วย เหมือนทำความผิดมานะ 55555+
    ผมคิดว่าพี่ joker คงให้อภัยแล้วมั้งนะ (อยากให้เป็นแบบนั้น )

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gateoho อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    • มารยาทการใช้บอร์ด
    - หากต้องการขอบคุณใครซักคน ควรกดปุ่ม thank แทนการโพสต์เพียงแค่คำว่า "ขอบคุณ" แบบพร่ำเพรื่อ

เคยเห็นพวก Mod เขาคุยกันอยู่นะเรื่องเหตุผลที่ว่าทำไมเว็บถึงเพิ่มปุ่ม Thanks เข้ามา
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    15
    ที่สังเกตคือการมาของ facebook ครับ ทำให้หลายๆบอร์ดเงียบหายไปเลยเพราะเฟสมันสะดวกกว่าเข้าถึงได้มากกว่า

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    บอกเลยครับ เริ่มแก่แล้ว (รวมถึงหลายๆท่าน...มั้ง) เลยไม่ค่อยมีเวลา อาจจะเข้ามาแปบๆก็ไป เหมือนผม เข้ามาส่องว่าเกมส์ไหนมาใหม่ แครกได้ โหลดๆๆๆๆ แล้วหาย อิๆ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    หลักๆแล้วผมคิดว่าเป็นเพราะเวลามันผ่านไปแล้ว สมาชิกบอร์ดเก่าอย่างผมหรืออีกหลายๆท่าน ก็เริ่มมีงานทำกันหมดแล้ว อย่างผมนี่เล่นตั้งแต่สมัย ปวช. จนตอนนี้มีงานมีการทำแล้ว (แต่ไม่มีแฟน)
    แล้วคนยุคสมัยนี้ เขาก็อาจจะไปใช้พวกโซเชียลอะไรมากกว่าเพราะมันเข้าถึงง่าย คงจะน้อยที่มาใช้บอร์ดคุยโต้ตอบกัน

แต่ผมก็ยังคิดว่า Jokergameth ยังเป็นบ้านหลังที่ 2 อยู่เสมอ ผมเข้าทุกวันนะแต่ไม่ได้ล็อกอิน เข้ามาเปิดดูเปิดอ่านบ้าง เจออะไรที่น่าสนใจก็ล็อกอินเข้ามาตอบ มาโหลดเกมบ้างไรบ้าง
    ้เรื่องกฏของเว็บไซต์ผมก็คิดว่าโอเคอยู่ไม่ได้ติดใจอะไรนะ แต่ก่อนผมสิงอยู่ Pic Post มีอะไรน่าสนใจเยอะแยะแวะไปอ่าน Main Forum บ้าง ก็จะมีกระทู้ดราม่า ต่างๆนาๆให้อ่าน แต่เดี๋ยวนี้แทบไม่มีเลย

แล้วควรจะปรับปรุงเว็บไซต์อย่างไร ?
    ผมคิดว่าตอนนี้ทุกอย่างมันก็ดีอยู่แล้ว นี่แหละโจ๊กเกอร์เกม ขาดแค่ 2 ปัจจัยคือ "คนและความน่าสนใจ" ครับ ไม่มีคนก็ไม่มีกระทู้น่าสนใจ - ไม่มีควานน่าสนใจก็ไม่มีคน

... " JOKERGAMETH " ...

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้

แล้วควรจะปรับปรุงเว็บไซต์อย่างไร ?
    ผมคิดว่าตอนนี้ทุกอย่างมันก็ดีอยู่แล้ว นี่แหละโจ๊กเกอร์เกม ขาดแค่ 2 ปัจจัยคือ "คนและความน่าสนใจ" ครับ ไม่มีคนก็ไม่มีกระทู้น่าสนใจ - ไม่มีควานน่าสนใจก็ไม่มีคน
    เห็นด้วยครับ
    เฮ้อ คิดถึงเมื่อก่อนจัง 555 เมื่อก่อนบอร์ดนี้คึกคักมากมีโพสต์ใหม่ทุกวัน มีนักเขียนที่มารับสมัครตัวละคร เกือบทุุกกระทู้ที่อัพโหลดเกมแล้วต้องต่อท้ายด้วยคำว่า "ซ้ำขออภัยครับ" ทั้งๆที่รู้อยู่แล้วว่าซ้ำแต่อยากขยายทางเลือก 555

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมว่าเพราะสื่อโซเชี่ยลมากขึ้น สื่อเว็บบอร์ดก็น้อยลงครับ

เว็บบอร์ดอื่นๆก็ไม่ต่างกันนะผมว่า แต่ pantip ยังเข้มข้นเหมือนเดิม (ความรู้สึกผมเหมือน สมาชิก JKGผลักกันเอง แต่ก่อนมาโพส JKG จะมีคนโพสไป PANTIP เลยครับ )

user เก่าๆทุกคนโตขึ้น รวมถึงผมก็แก่ขึ้นเรื่อยๆ ก็อาจจะมีการงานมากขึ้น

แต่ก่อนผมก็อยู่แต่ love,health จะมีโพสใหม่ทุกวันๆ ขอคำปรึกษาแนะนำ แต่ป่านนี้ก็คงแก้ปัญหาตัวเองได้กันหมดแล้ว

รวมถึงปรึกษาคนใกล้ตัว จากโซเชี่ยลที่เข้าถึงทุกคนมากกว่าเว็บบอร์ดครับ

แล้วก็เด็กรุ่นใหม่ ห่างจากเว็บบอร์ดลดลง กับ ยูเซอร์เก่าๆค่อยๆหายไป ยิ่งทำให้เงียบไปกว่าเดิม

รวมไปถึงเว็บโหลดเกม ที่มีตัวเลือกมากมายด้วยครับ

สุดท้ายผมอยากจะบอกว่า jokergameth ก็คือ jokergameth ครับ ไม่ควรมีอะไรปรับปรุง เพียงแต่สังคมมันเปลี่ยนไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 12th February 2017 เมื่อ 14:52

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: