ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61

Cool ยังมีใครเล่น valkyrie profile 2 อยู่ไหม สามารถเล่นด้วย pcsx2 จนจบไม่ค้าง

พอดีนึกถึงเกมส์เก่าสมัย ps2 เกมส์นี้เลยลองงัดมาเล่นด้วยอีมู pcsx2 ดู แต่เห็นเขาบอกว่าเกมส์นี้โหดมากเรื่องทำให้ค้างระหว่างเล่น ในที่สุดผมก็พบเคล็ดลับซึ่งอาจจะไม่ลับแล้วก็ได้ที่จะทำให้เล่นได้จนจบแบบน่าจะราบรื่นแต่ไม่ราบเรียบ เผื่อเพื่อน ๆ ยังมีใครต้องการเล่นเกมส์นี้ให้จบ

เคล็ดลับ ห้ามใส่สูตร ทุกชนิดยกเว้นสูตรเดียว คือสูตร ไอเท่ม 99 ของ codebreaker v.7 ตามลิ้งค์นี้ครับ http://www.gconsole.com/archive/foru...etail&id=38215

สูตรสำหรับ codebreaker v.10 เล่นไปแล้วค้างทุกสูตร

ฉากในป่าทั้งหลายที่ชอบภาพลายแดง ให้ปรับ video config plugin setting ปรับช่อง renderer เปลี่ยนจาก direct3d9 หรือ 11 hardware เปลี่ยนเป็น software แทน เล่นไปจนกว่าจะเข้าฉากใหม่ภาพหายลาย ค่อยเปลี่ยนกลับมาเป็น hardware อีกครั้ง

อ้อ ให้เข้าไปที่ video config >core gs setting>game fixes>ติ๊กถูกที่ช่อง vu add hack fixes tri-ace games boot crash

ถ้าทำตามที่บอกแล้ว เกมส์นี้จะเสียเวลาแค่ปั๊ม crystal เท่านั้น(ขึ้นช้าหน่อย)
    ตอนนี้ผมเล่นจนถึงบอสสุดท้ายแต่ยังไม่ได้ไป เซราฟิกเกท ครับ

หวังว่าคงมีประโยชน์กับบางท่านที่ยังอยากเล่นสุดยอดเกมส์ rpg เกมส์นี้นะครับ มันส์มากเรื่องแก้ปริศนาเก็บของ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chunkun : 9th March 2015 เมื่อ 10:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ไว้ว่างๆจากการเล่น Dota 2 จะมาลองโหลดแล้วกันครับ
    ขอบคุณมากนะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เล่นรอบแรก กว่าจะไปไหนมาไหนได้ต่อ ฟาร์มมันพอดูเหมือนกัน กว่าจะได้อาวุธดีๆ ไปลุย แถมสถานะดันเจี้ยนบางที่ก็โหดร้ายเหลือเกิน กว่าจะจบรอบแรกได้ ไหนจะดันลับอีก

เล่นรอบ 2 ปลดเฟรย่าได้ ถอดทุกคนออกจากปาร์ตี้ เอา She ลุยเดี่ยว เตะมังกร เขาหัก หางขาด หัวหลุด ขากระเด็น เหลือแต่ก้อนเนื้อส่วนลำตัวแต่พลังชีวิตไม่หมดเลยต้องเป็นกระสอบทรายต่ออีกคอมโบ
    แม้แต่บอสสุดท้ายที่ Valkyrie จะทำดาเมจได้สูงกว่าคนอื่นเป็นพิเศษ แต่คนอื่นจะทำดาเมจได้ต่ำมาก แต่เฟรย่าก็รัวจนดาเมจเผลอๆ จะนำ Valkyrie ซะเองอีก

เล่นรอบ 2 จะทำให้ความอึดอัดในรอบแรกหายไปเป็นปลิดทิ้ง
    OPPAI~~MISSILE!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คุณkurolykan เฟรย่านี่ต้องเข้าไปเอาในเซราฟิกเกทใช่มั้ย ผมได้แค่บาล์มร่างแวมไพร์ มอนเตอร์ในนั้นโหดเกิน(ไม่ได้เล่นมา10กว่าปี คิดถึงจัง)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Ethereal Queen ระดับความยาก 50 Crystals (load save เคลียร์เกมส์ 50 รอบมาเล่น)

ผมเล่น version USA ครับ ไม่ได้ใช้ Code Breaker กลัวเกมส์ค้าง
    ใช้แต่โปรแกรม Cheat Engine มาแก้เอา item ปั๊ม Status กับเอา Angle Slayer มาใช้
    แล้วไปโหลด Save เคลียร์ 50 รอบมาเล่นครับ (ตอนขึ้น save จะมีดาวสีทอง 50 ดาว)
    ซึ่งหมายความว่า ศัตรูในเกมส์จะโหดขึ้นตามนี้ครับ
    50 Crystals => HPx15.9, ATK&MAGx26, HITx6.1, AVD&RDM&RSTx1.3
    Ethereal Queen Normal => HP=1,000,000, ATK=6,000, MAG=10,000
    Ethereal Queen 50 Crystals => HP=15,900,000, ATK=99,999, MAG=99,999
    Ethereal Queen 50 Crystals + เคลียร์ Seraphic Gate 11 รอบ น่าจะมีพลังประมาณ => HP=31,800,000, ATK=99,999, MAG=99,999
    โหดดีครับ ตรงที่กว่าจะฆ่ามันตายก็นานหลายนาที ผมพึ่งเล่น Seraphic G. รอบแรกมีภาพมาให้ดูครับ เดี๋ยวรอบ 11 ถ้าเล่นถึงจะเอามาให้ดูด้วยครับ

รอบที่ 20 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lucian : 27th February 2017 เมื่อ 20:28

กล่าวขอบคุณ
    5

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lucian : 27th February 2017 เมื่อ 20:28

กล่าวขอบคุณ
    5

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lucian : 27th February 2017 เมื่อ 20:29

กล่าวขอบคุณ
    5

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lucian : 27th February 2017 เมื่อ 20:29

กล่าวขอบคุณ
    5