ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question รบกวนผู้รู้ขอคำแนะนำจัดสเปค/การ์ดจอ/อัพแรม ให้ทีครับ -- มีรูปประกอบ

จากสเปคปัจจุบัน รุ่นที่ผมใช้อยู่ ถ้าต้องการ เปลี่ยนการ์ดจอให้เป็น Gtx1050 / 1060 มันจะจุมั้ย แล้วมีรุ่นไหนที่พอแนะนำได้บ้างครับ

+ หากต้องการอัพแรมปัจจุบันจาก 4 GB เป็น 8 GB ผมต้องทำอะไรบ้าง แล้ว Window 7 ที่ใช้อยู่มันจะเป็นปัญหารึเปล่า

เป้าหมายไว้เน้นเล่นเกมส์โดยเฉพาะครับ แต่ไม่ต้องการถอยคอมใหม่เลยอัพเกรดเท่าที่งบจะอนุมัติได้ จากไม่เกิน 13K ที่ตั้งไว้ ให้เล่นเกมส์สมัยนี้ได้ high แบบไม่ตุกๆ กับเกมส์ทั่วไปที่แรม 4gb แบบสมัยก่อนมันเล่นไม่ได้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dogginny23 : 12th February 2017 เมื่อ 01:12

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ดูจากงบแล้ว คงอัพ cpu คู่กับ vga ด้วยกันไม่ได้ ถ้าจะอัพจริงๆไป i7 ทางเดียว ส่วน vga ผมเลือก galaxy 10160 ร้าน computeandmore http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=5510
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เปลี่ยนการ์ดจอ กับ แรม ครับ กำลังพอดี