ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

ข่าวสั้น! Valve เตรียมยกเลิก Steam Greenlight เพื่อลดจำนวนเกมคุณภาพต่ำ

ข่าวสั้น! Valve เตรียมยกเลิก Steam Greenlight เพื่อลดจำนวนเกมคุณภาพต่ำ

=================================================================================================================================

Valve ได้ออกมาประกาศว่าพวกเขาเตรียมที่จะยกเลิก Steam Greenlight ที่ทำให้นักพัฒนาเกมรายเล็กๆ สามารถนำเกมของตัวเองมาวางขายบน Steam ได้ผ่านการโหวตของผู้ใช้ และจะนำ Steam Direct เข้ามาแทนที่

Steam Direct เป็นบริการใหม่ที่นักพัฒนาเกมสามารถวางจำหน่ายเกมของตัวเองบน Steam ได้โดยตรง โดยทาง Valve จะมีการตรวจสอบเกมอย่างรวดเร็วเพื่อให้แน่ใจว่าเกมสามารถเล่นได้อย่างไม่มีปัญหา

และทางนักพัฒนาจะต้องเสียค่าธรรมเนียมให้กับ Valve ด้วย ปัจจุบัน Valve ยังไม่ได้ตัดสินใจราคาค่าธรรมเนียม แต่จะอยู่ในช่วง $200- $5,000 (ประมาณ 7,000-175,000 บาท) ต่อเกม

ปกติแล้ว Greenlight เป็นบริการที่นักพัฒนาต้องนำเสนอเกมลงบนแพลตฟอร์มเพื่อให้ชาวเกมโหวต และถ้ามีจำนวนมากพอ Valve ก็จะรับพิจารณาให้เกมวางจำหน่ายบน Steam หมายความว่าที่คุณภาพต่ำก็สามารถวางจำหน่ายได้ถ้ามีคนโหวตมากพอ

ซึ่งถือว่าเป็นข้อเสียใหญ่ๆ ของบริการนี้ครับ แต่การมาของ Steam Direct จะเป็นการโยนข้อเสียนี้ทิ้งไป

เพราะนักพัฒนาต้องทำให้เกมของพวกเขามีคุณภาพและน่าสนใจมากพอที่จะมีคนซื้อเพื่อไม่ให้ขาดทุนหลังจ่ายค่าธรรมเนียมแสนแพงไป Steam ก็จะมีแต่เกมคุณภาพดีที่คุ้มค่าต่อการซื้อไปเล่นในสัดส่วนที่มากขึ้นครับ

"Steam Direct น่าจะมาแทนที่ Greenlight ในช่วงมีนาคม-พฤษภาคมนี้"

=================================================================================================================================

Credit : 4gamerth.com
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ลองไปดูเกมส์ที่ออกใหม่ในช่วง 2-3 ปี ที่ผ่านมา เกมส์จาก Greenlight หรือจากค่ายเกมส์อินดี้ โนเนม แทบจะทั้งหมด คุณภาพต่ำ จริงๆ นั่นแหละครับ เกมส์พวกนี้ จะเน้นราคาถูกเข้าว่า มีการ์ดให้สะสม นอกนั้น ไม่มีอะไรให้จดจำเลยแม้แต่น้อย ลองเอาไปเปรียบเทียบเกมส์สมัยก่อน ช่วงแรกๆ ของ Steam หลายๆ เกมส์ระดับกลางๆ ยังดูมีคุณภาพมากกว่า สมัยปัจจุบันซะอีก (ปัจจุบัน ยังไล่ซื้อเก็บอยู่เลย) ด้วย เงื่อนไขใหม่นี้ ผมค่อนข้าง OK นะ สำหรับคนเล่นเกมส์คนหนึ่ง จะได้เล่นเกมส์ออกใหม่ ที่มีเกมส์ ที่มีคุณภาพให้เลือกมากขึ้น (ความเห็นส่วนตัว)

ปล. ผมใช้ การจัดเรียง การค้นหาใน Steam ตามช่วงเวลา การจำหน่ายเกมส์ ตั้งแต่ปี 2015 เป็นต้นไป เกมส์ออกเยอะมากขึ้น แต่เกมส์ไม่มีคุณภาพ ก็พลอยเยอะตามไปด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titaniumx : 12th February 2017 เมื่อ 20:41

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เป็นการแก้ปัญหาที่ดี เหมือนจะยิ่งทำให้เกมของคนไทยเราพัฒนาขึ้นไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    1 ในนั้น ก็ Dead Sea ไม่อยากจะเรียกว่าเกม น่าจะเรียกว่าเอาเอ้นจิ้นเกม แล้วเอาโมเดลมาวางๆมากกว่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    Dead Sea ห่วยมากครับ เหมือนหลอกลวงผู้บริโภค
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    แก้ปัญหาตรงจุดดีครับ
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    dead sea ****โคดหลอกลวงเลยสมควรมีอย่างยิ่งครับห่วยแตกเอาเงินไปซื้อกระดาษพับเครื่องบนเล่นยังสนุกกว่า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: