ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ Mass Effect : Andromeda จะไม่ใช่เกม Open World ★★★★★

Mass Effect : Andromeda จะไม่ใช่เกม Open World

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

โปรดิวเซอร์ซังกล่าว
    หลังจากที่เราได้เห็นเทรลเลอร์หลายๆ ตัวจากเกมกันไป
    ก็เริ่มมีการตั้งคำถามกันว่า ตกลง Mass Effect : Andromeda
    จะเป็นเกม Open World แบบที่ Dragon Age : Inquisition เป็นรึเปล่า?
    ซึ่งตอนนี้ Michael Gamble โปรดิวเซอร์ของเกมก็ออกมาไขข้อข้องใจกันแล้วว่า
    “มันไม่ใช่เกม Open World “ครับ และมันก็ไม่ใช่เกม RPG แบบ Linear ด้วย

“ผมไม่ขอเรียกมันว่าเกม Open World แบบเต็มๆ ปากนะ
    ผมอยากใช้คำว่า “Exploration-Based” มากกว่า
    ตัวเกมจะยังคงไว้ซึ่งคอนเซ็ปต์ของ Mass Effect คือมันจะเต็มไปด้วยเรื่องราว
    และอื่นๆ อีกมากมายที่พวกคุณคาดหวังไว้ว่ามันควรจะเป็น”

ข้อความข้างบนคือคำพูดของ Gamble ขณะให้สัมภาษณ์กับ GamesRadar
    “หัวใจหลักของเกมคือการสำรวจ” Gamble กล่าวต่อ “ซึ่งบางครั้งมันก็เกิดขึ้น
    ในการสำรวจอวกาศที่เปิดกว้าง แต่ไม่ใช่เกิดขึ้นตลอด
    คุณสามารถลงไปสำรวจดาวบางดวงได้ด้วยการขับรถ NOMAD
    แต่มันไม่ได้เดินรอยตามเกมแนว Sandbox ทั่วๆ ไปหรอกครับ”

รถ NOMAD ที่ว่าคือรถ 6 ล้อไว้ใช้สำรวจพื้นผิวดวงดาว
    ที่มาแทนรถ Mako ของไตรภาคเก่านั่นแหละครับ

นอกจากนี้ สิ่งที่เรารู้อีกอย่างคือ ตัวเกมตัดระบบการตัดสินใจแบบ Paragon/Renegade ออกไป
    เนื่องจากระบบนี้กลายเป็นระบบที่ผูกขาดกับคาแรคเตอร์ของ Commander Shepard ไปแล้ว
    ซึ่งการนำเอาระบบนี้กลับมาใช้อาจทำให้เรารู้สึกว่าเรายังเล่นเป็น Commander Shepard อยู่
    ไม่ใช่ The Pathfinder

Mass Effect : Andromeda จะวางจำหน่ายใน วันที่ 21 มีนาคมนี้ครับ

กดกล่าวคำขอบคุณเพื่อเป็นกำลังใจ ในการทำข่าวครั้งต่อไป พร้อมช่วยคอมเม้นติชมด้วยครับ 55555+

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

อ้างอิงจาก : GameSpot , GameSradar.

Credit : GamingDose

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    3 ภาคที่ผ่านมามันก็ไม่ใช่ Open World เต็มตัวอยู่แล้วนิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ชอบเกมส์เเนวนี้จริงๆถึงจะไม่ open world ได้สำรวจดาวทั้งดวงห็คุ้มละ
    อยากให้ star citizen มีละบบสำรวจดวงดาวเร็วจะหมดไปกับยานหลายบาท T^T

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เกมดีไม่จำเป็นต้อง open world ขอแค่...

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    เกมดีไม่จำเป็นต้อง open world ขอแค่...

พรีออร์เดอแปปครับ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อยากจัดแต่ 50 50 อยู่ รอ Gameplay ออกมาครบๆก่อนดีกว่า