ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ เกมผีสัญชาติไทย Home Sweet Home ถูกเสนอชื่อเข้าชิง รางวัลบนเวทีประกวดเกมระดับโลก ★★★★★

เกมผีสัญชาติไทย Home Sweet Home ถูกเสนอชื่อเข้าชิง รางวัลบนเวทีประกวดเกมระดับโลก

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

ดูเหมือน Home Sweet Home จะไม่ใช่เกมธรรมดาๆ ซะแล้วครับ
    ล่าสุด อิ๊กดราซิล กรุ๊ป บริษัทผู้สร้างเกมผีสัญชาติไทยเกมนี้ได้ส่งข่าวมาบอกเราว่า
    เกมถูกเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล Development Award 2017
    บนเวทีประกวดเกมระดับโลกถึง 3 หมวดเลยทีเดียว

งานที่ว่าคือ Game Connection America 2017 ที่จะมีขึ้นใน วันที่ 27 กุมภาพันธ์นี้
    ในเมืองซานฟรานซิสโก ประเทศสหรัฐอเมริกา โดยเกมถูกเสนอเข้าชิงใน 3 หมวด
    คือ 1. Best Desktop / Downloadable
    2. Best Hardcore game
    3. Most promising IP

นอกจากนี้ยังถูกเสนอเข้าชิงรางวัล People’s Choice Award
    ซึ่งเป็นรางวัลที่วัดจากผลโหวตแฟนเกมผ่านเพจเฟซบุ๊คด้วย
    แต่ปัจจุบันยังไม่ประกาศช่องทางการโหวตครับ

Game Connection America ของปีนี้เป็นเป็นการจัดประกวดครั้งที่ 11 แล้ว
    และนี่ถือเป็นครั้งแรกของเกมไทยที่สามารถเข้าชิงบนเวทีนี้ครับ

เป็นเกมแนวผจญภัยสยองขวัญ มุมมองบุคคลที่ 1 ที่สร้างขึ้นจากตำนานและความเชื่อของไทย
    เกมเพลย์จะเน้นไปที่การดำเนินเรื่องและการลอบเร้นเพื่อหนีเหล่าวิญญาณร้ายที่ตามล่าผู้เล่น
    มีการแก้ไขปริศนา และที่สำคัญคือผู้เล่นจะได้สัมผัสบรรยากาศแสนน่ากลัวแบบไทยๆ
    และพบกับเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดต่างๆ อีกด้วย

ในเกมผู้เล่นจะได้รับบทเป็น ติม ที่มีชีวิตเปลี่ยนไปหลังการหายตัวไปอย่างลึกลับของภรรยา
    ในคืนหนึ่ง หลังจากทุกข์ทรมานจากความโศกเศร้ามาเป็นเวลานาน
    เขาตื่นขึ้นในสถานที่ที่ไม่รู้จักและต้องหนีเอาตัวรอดจากวิญญาณหญิงสาวพยาบาท
    วางจำหน่ายช่วงไตรมาสที่ 2 ของปี 2017 บน Steam

ปล.ทำข่าวครั้งนี้สุดท้ายละ สุดท้ายจริงๆ คนอื่นไม่ทำข่าวเลย พอแหละ
    ผมจะได้ทำอย่างอื่น จะได้คิดเรื่องเพิ่มฟอร์มอีก ไม่เป็นงานเป็นการเลย 555555555+

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

อ้างอิงจาก : Home Sweet Home

Credit : Juropy , 4GamerTH และ Facebook

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผีไทยระดับโลกกกกก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    เกมไทยสุดยอดอยู่แล้วครับ 5555+

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    เกมคนไทยดีๆได้ อยุ่ที่งบประมานงบเยอะก็ลงทุนสร้างเกมดีๆกราฟฟิกสวยๆได้อยุ่แล้วล่ะ

ไม่มีใครเอางบสูงๆมาสร้างเกมห่วยๆหรอก

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมไม่กล้าเล่นนะ กลัว แต่ก็เชียร์เต็มที่ครับเกมส์คนไทย

ถ้าลองทำแนวอื่น รับรองผมจัดแน่นอนครับ
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    บอกเลย กล้าซื้อไม่กล้า เล่น.....
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เรื่องผีๆนี่คนไทยเก่งครับ ยอมรับ

ผมดูหนังผีฝรั่งไม่กลัวอ่า อย่างมากก็แค่ตกใจ แต่ผมดูหนังผีไทยนี่ หลอนจริงครับ ไม่กล้าเข้าห้องน้ำตอนกลางคืนเลยล่ะ 555

ถ้าทำเป็นเกมแล้ว ก็คงน่ากลัวเหมือนกัน ยังไงก็เอาใจช่วยแล้วกันครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ยินดีด้วยครับ ^ ^

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ยินดีด้วยนะครับผม
    Rock \m/

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    Congratulation !!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ส่วนตัวนะผมว่าดีกว่าอารยาเยอะเลย

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Champ 5555+ อ่านกระทู้

ดูเหมือน Home Sweet Home จะไม่ใช่เกมธรรมดาๆ ซะแล้วครับ
    ล่าสุด อิ๊กดราซิล กรุ๊ป บริษัทผู้สร้างเกมผีสัญชาติไทยเกมนี้ได้ส่งข่าวมาบอกเราว่า
    เกมถูกเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล Development Award 2017
    บนเวทีประกวดเกมระดับโลกถึง 3 หมวดเลยทีเดียว
    เค้าส่งข่าวมาหาคุณโดยตรงเลยเหรอ!? นี่คุณมีอิทธิพลในวงการขนาดนั้นเลยเหรอ!?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hannah : 17th February 2017 เมื่อ 23:25

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    2
    สุดยอดคนไทยครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    เค้าส่งข่าวมาหาคุณโดยตรงเลยเหรอ!? นี่คุณมีอิทธิพลในวงการขนาดนั้นเลยเหรอ!?
    "เรา" ในบริบทนี้หมายถึง บริษัทผู้พัฒนาประกาศข่าวออกมาให้ "พวกเราๆ" ทราบนั่นแหละครับ ไม่ใช่ส่งหา จขกท. คุณก็ตรงเกิ้นน