ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★ PC Uploader ★
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,233

Cool [PC/SURVIVAL] THE WILD EIGHT เครื่องบินตก เอาตัวรอดจาก หิมะ - สัตว์ป่า - สัตว์ประหลาด (CO-OP ได้ 8 คน) [GGD/383MB/1-PART]

Early Access - Version 0.4.2 [Changelog 0.4.2]
    ขนาดไฟล์ RAR - 445 MB (466,107,933 ไบต์)

*กรณีเล่นเวอร์ชั่นใหม่แบบออนไลน์ไม่ได้ ให้ใช้เวอร์ชั่นเก่าไปก่อน
    รหัสแตกไฟล์
    friend-sys.blogspot.com

วิธีติดตั้งแบบเล่นได้แน่นอน 100%
    1. แตกไฟล์
    2. ทำการติดตั้งตามขั้นตอน
    3. เปลี่ยนชื่อตรงที่ขีดเส้นสีแดง เข้าไปเปลี่ยนที่นี่
    4. ปิด Steam ก่อนเล่นทุกครั้ง
    5. เล่นคนเดียว เล่นได้ทันทีที่ Singleplayer
    6. เล่นออนไลน์ได้ที่ Multiplayer แต่สร้างห้องให้รอสัก 10-30 วินาที จะสร้างห้องได้เอง(กรณียังสร้างไม่ได้ ติด Connection Error ให้ลองกดสร้างเรื่อยๆ เดี๋ยวจะได้เอง)
    7. คนจอยห้องไม่มีปัญหา จอยได้ทุกห้องที่ไม่ล็อครหัส
    8. Enjoy!

*ปล. ออนไลน์อาจใช้เซิร์ฟคนละตัวกับของแท้ เพราะฉนั้น หากมีเพื่อนเล่นแท้อยู่แล้ว อาจไม่เจอกัน ถ้าจะเล่นด้วยกัน ให้ใช้ตัวเกมแบบเดียวกันคือ ซื้อมาเล่นกับเพื่อน หรือให้เพื่อนโหลดไปเล่นด้วย
      ปล2. Connection Error มักจะเกิดขึ้นบ่อยช่วงเย็นๆ - กลางดึก อาจเป็นช่วงที่มีคนเล่นกันเยอะเลยอาจทำให้สร้างห้องยากหน่อย

ข้อควรรู้ก่อนเล่น(สำหรับมือใหม่)
    • ต่อยไม้ต่อยหิน - ให้เก็บ ไม้ และหิน ให้ได้มากที่สุดในช่วงแรก จากนั้นสร้าง Workshop ขึ้นมา คราฟ ขวานหิน(Stone Axe) และจอบหิน(Stone Pickaxe) เพื่อที่จะเก็บไม้และหินได้ไวขึ้น
    • การหาอาหาร - ให้เดินเก็บเห็ด และเบอรี่ไปก่อน เบอรี่จะสามารถกินได้ทันที แต่เห็ดควรเอาไปย่างที่เตาก่อน เพราะถ้ากินสดๆจะทำให้ติดพิษอาจถึงตายได้
    • สู้กับสัตว์ป่า - หลังจากมี Workshop แล้ว ให้สร้าง Throw Rock ไว้ด้วย เอาไว้ใช้ปาใส่สัตว์ป่าเพื่อให้มันสตั้น และทำให้ฆ่ามันง่ายขึ้น(ตรงจุดนี้ ให้มีติดตัวไว้ตลอดเลยจะดีมาก) 16 ก้อน ต่อ 1 กอง จัดการช่องให้ดี
    • การย่างอาหาร - ให้ลากอาหารจำพวกเนื้อ หรือเห็ดไปใส่ในกองไฟ(Camp fire) หรือเตาไฟ(Furnace)
    • เห็ด - หากไม่เอาไปเผาก่อนแล้วกินดิบๆจะทำให้ติดพิษ อาจถึงตายได้
    • กินอาหารมากไป - จะทำให้เกิดอาการแน่นท้อง และทำให้ทำสิ่งต่างๆเชื่องช้าลงมาก
    • กินเนื้อดิบ - ทำให้ปวดท้อง ผลกระทบคล้ายๆกับกินมากไป
    • หนาว - หากปล่อยให้อุณหภูมิลดลงจนเกลี้ยง จะทำให้เดินช้าลง และเลือดลดไวมาก ให้อยู่ใกล้ๆกองไฟ, เตาไฟ(Furnace) หรือซากเครื่องบินบริเวณที่มีไฟไหม้เข้าไว้
    • พายุหิมะถล่ม - ให้แอบที่ซากเครื่องบิน หรือสร้างเตาไฟ(Furnace) และไปยืนใกล้ๆ กองไฟแทบใช้การไม่ได้จังหวะนี้ เพราะหลอดกองไฟจะลดไวมาก
    • สกิลติดตัว - สามารถอัพได้จากที่เต้นท์ โดยการจะปลดล็อคสกิลที่ล็อคอยู่ จะต้องอัพเกรดเต้นท์
    • ขยายของที่คราฟ - ให้อัพเกรดที่ Workshop จะปลดของที่คราฟได้ตามลำดับเลเวล
    • การอัพเกรด - อัพเกรดเต้นท์ และ Workshop จะได้แค่ 3 อย่าง คือ ไม้, หิน และหนังสัตว์
    • ย้ายที่แคมป์ - เราสามารถย้ายที่แคมป์ได้ สามารถเก็บ Workshop และ Shelter พกพาไปวางที่ไหนก็ได้
    • ไอค่อน โรงงานสีเขียว - พวกโรงงานสีเขียวบนแมพ จะมี Generator ให้เก็บติดมือไว้เสมอ เพราะเป็นของจำเป็นต้องใช้ในการเปิดแมพ และผ่านเควส
    • ไอค่อน สถาณีเรด้า - หากพบเจอให้ใส่ Generator ลงไป จะช่วยเปิดแมพดำๆ รอบๆสถาณี เป็นวงค่อนข้างกว้าง
    • ไอค่อน (?) สีเขียว - เป็นพื้นที่ลับ บางที่อาจต้องหาทางเข้าไป และจะมีสิ่งของที่พอมีค่าในการดำรงชีวิตอยู่
    • ไอค่อน (!) สีเหลือง - พื้นที่ทำเควสหลัก
    • ไอค่อน (!) สีฟ้า - พื้นที่ทำเควสเสริม
    • ไอค่อน เสาไฟฟ้าสีแดง - เสาไฟฟ้า
    • สู้กับหมีและหมาป่า - หากเลี่ยงได้ เลี่ยงเลย 1-1 โดยไม่มียา หรือกับดัก จะสู้ได้ยาก ฉนั้นหากไปป่าลึกแล้วเริ่มเจอพวกนี้ ให้คราฟกับดักและยาไว้ติดตัวเสมอ

ติดปัญหา โหลดไม่ได้ ไฟล์เสีย ลงไม่ได้ ติดต่อที่เพจ Friendly System โดยตรงได้เลยครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkstory : 31st May 2017 เมื่อ 00:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    เอารูปมาฝาก เปิดห้องเล่นกับเพื่อน

อย่าลืมปิด steam ก่อนเล่นด้วยนะครับ ไม่งั้นจะครีไม่ได้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ชื่อห้องไร

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นได้ + co-op 100%

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ออนไลนืได้แต่หาห้องไทยไม่เจอติดรหัส ไปเล่นกะพวกจีน รัสเซียโน้น ตอนพิมพ์นี้กดตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    ชื่อห้องไร
    ผมแค่ลองครีแล้วมาโพสยืนยันว่าเล่นได้เฉยๆครับ ไม่มีเวลาเล่นเท่าไหร่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    ออนไลนืได้แต่หาห้องไทยไม่เจอติดรหัส ไปเล่นกะพวกจีน รัสเซียโน้น ตอนพิมพ์นี้กดตรงไหนครับ
    พิมพ์กดปุ่ม Enter จะขึ้นหน้าต่างแชทครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อัพเดท Early Access - Version 0.3.5.2

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ตัวเวอร์ชั่นใหม่มีอะไรเปลี่ยนบ้างครับแล้วเซฟเก่าใช้ได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamesmar อ่านกระทู้
    ตัวเวอร์ชั่นใหม่มีอะไรเปลี่ยนบ้างครับแล้วเซฟเก่าใช้ได้ไหม
    น่าจะแก้บัคนิดๆหน่อยๆครับ พวก 3.5.x เลขท้ายสุดส่วนใหญ่จะเป็น hotfix ส่วนเรื่องเซฟ เซฟเก่าเล่นได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เยี่ยมเลยครับ ถ้ามีอัพเดท รบกวนจขกทอัพเรื่อยๆเลยนะครับ ชอบมากแนวนี้
    CPU I5-4690 3.50 GHz RAM 16 GB GPU ASUS GTX1060 DUAL OC 6GB

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LincoN อ่านกระทู้
    เยี่ยมเลยครับ ถ้ามีอัพเดท รบกวนจขกทอัพเรื่อยๆเลยนะครับ ชอบมากแนวนี้
    จะพยายามครับผม

กล่าวขอบคุณ
    258
    อัพเดท Early Access - Version 0.3.6

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    มายืนยันครับว่าเล่นได้ปกติดี cre ได้ปกติกดไปเรื่อยๆ 55 สนุกมากอัพเดทเรื่อยๆนะครับผมติดตามอยู่

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamesmar อ่านกระทู้
    มายืนยันครับว่าเล่นได้ปกติดี cre ได้ปกติกดไปเรื่อยๆ 55 สนุกมากอัพเดทเรื่อยๆนะครับผมติดตามอยู่
    จะพยายามครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ติดตามอยู่นะครับเกมนี้ สนุกดี มีความยากพอตัว ตกเขาตาย หมากัดตาย โดนพิษตาย กินเห็ดพิษตาย ที่พีคสุดคือเหยียบกับดักตัวเองตาย เล่นกับเพื่อนได้ด้วยชอบๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    เพิ่ม ข้อควรรู้ก่อนเล่น(สำหรับมือใหม่)

กล่าวขอบคุณ
    40
    สู้กับหมีกับหมายังยากเลยครับ55 ต้องมีเพื่อนไปด้วยคนนึงให้มันล่อหมีไปติดกับดักได้เนื้อ2ชิ้นเยสเข้ กับหมาตาเหลืองนี้สุดๆกัดทีแทบช็อคค ที่พีคสุดเลยคือซอมบี้ทะลุกำแพง ของกูเพียบบเลยแสส ตกหมด 5555

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนนี้ผมลอง create ห้องไม่ได้เลย ติด Connection Error ครับ
    ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนผมรึป่าว

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabuki0247 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมลอง create ห้องไม่ได้เลย ติด Connection Error ครับ
    ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนผมรึป่าว
    Connection Error มักจะเกิดขึ้นบ่อยช่วงเย็นๆ - กลางดึก อาจเป็นช่วงที่มีคนเล่นกันเยอะเลยอาจทำให้สร้างห้องยากหน่อย เป็นกันทุกคนครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อัพเดท Early Access - Version 0.3.7

กล่าวขอบคุณ
    258
    เพิ่ม Changelog เอาไว้อ่านรายละเอียดแพช (3.5.2 แก้บัคนิดๆหน่อยๆ ข้ามไปอ่านรวมกับ 3.5.6 เลยก็ได้นะ)

กล่าวขอบคุณ
    258
    อัพเดท Early Access - Version 0.3.9

กล่าวขอบคุณ
    1
    ดันครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ดันๆ

Tags for this Thread