ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ บั๊กที่มีอายุเกือบ 10 ปี ของ Team Fortress 2 ได้รับการแก้ไขแล้ว ★★★★★

บั๊กที่มีอายุเกือบ 10 ปี ของ Team Fortress 2 ได้รับการแก้ไขแล้ว

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

ในอัพเดทล่าสุดของเกม Team Fortress 2 มีการแก้ไขบั๊กที่ทีมพัฒนาอย่าง Valve
    ไม่เคยสังเกตุเห็นมานานเกือบ 10 ปีแล้วครับ

บั๊กที่ว่าถูกพบโดยยูทูบเบอร์ Nicknine และ Sigsegv ผู้ใช้เว็บไซต์ Reddit
    ซึ่งเป็นบั๊กประหลาดๆ ที่ทั้งคู่บอกว่วาถ้าคุณเข้าเซิฟเวอร์และเลือกคลาส Scout, Heavy
    หรือ Sniper
    จากนั้นก็เปลี่ยนเป็น Soldier, Pyro, Demoman, Engineer, Medic
    หรือ Spy
    จะมีอะไรบางอย่างเกิดขึ้นกับฮิตบ็อกซ์ (hitbox) ของตัวละครเหล่านั้น

รูปร่างและตำแหน่งของร่างกายตัวละครที่ปรากฎบนหน้าจอของผู้ควบคุมตัวละครนั้น
    จะไม่เหมือนกับที่ปรากฎบนเซิฟเวอร์และที่ผู้เล่นคนอื่นๆ เห็น ซึ่งนี่อาจทำให้ผู้เล่นตายได้ง่ายๆ
    เพราะคิดว่าตัวเองอยู่ในจุดที่ผู้เล่นคนอื่นไม่เห็นแล้ว
    แต่ความจริงคือเห็น โดย Nicknine บอกว่าปัญหานี้อยู่ตั้งแต่เกมเปิดให้เล่นครั้งแรกเมื่อปี 2007

บั๊กเพิ่งได้รับการแก้ไขเมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมาครับ

ปล.สุดท้ายผมอีกแล้วที่ทำข่าวตามเดิมครับ คนอื่นไม่ทำข่าวเลยครับ
    กดกล่าวคำขอบคุณเพื่อเป็นกำลังใจ ในการทำข่าวครั้งต่อไป พร้อมช่วยคอมเม้นติชมด้วยครับ 55555+
    เชิญมาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ เกี่ยวกับการปรับปรุงฟอร์ม :New ครับ คลิกได้เลยครับผม

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

อ้างอิงจาก : PCGamer

Credit : 4GamerTH

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590
    10 ปีกว่าจะแก้ไข ค่ายนี้อย่าคาดหวังอะไรก็มันเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ผมไม่เคยเจอนะครับ

เคยเล่นอยู่ปีกว่าๆ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ถ้าไม่มีใครบ่น แสดงว่าทุกคน happy
    แล้วจะแก้ไปทำไม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    10 ปีนานไปมั้ง ป่านนี้คนเล่นจนชินละ คงไม่สนใจแล้วแหละ 55555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    10 ปีกว่าจะแก้ ผู้คนเขาคงคิดว่าเป็น option ส่วนหนื่งในเกมไปแล้วละนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    ไม่ว่างครับ ฮี่ฮี่..

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHNN-K860 อ่านกระทู้
    10 ปีกว่าจะแก้ไข ค่ายนี้อย่าคาดหวังอะไรก็มันเลย
    ใช่ครับ Half-Life 3 ก็เหมือนกัน ถถถถถถถถถถถ++

| Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |