ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

Question ★★★★★ ประกาศเรื่อง จะมีการปรับปรุงฟอร์มข่าวสารครับ ขอเชิญพี่น้องชาว Joker ทุกคนร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยครับ ★★★★★

ผมคิดว่าช่วงนี้โพลต์ข่าวเกมไม่น่าสนใจเท่าไหร่หรอกครับ
    เท่ามาดูสมาชิก User หลายคนมา ส่วนใหญ่อ่านผ่านๆ แล้วก็จากไปกับสายลม 5555+
    (ไม่อยากบอกหรอกครับสมาชิก User ไหนชอบอ่านผ่านๆ )
    สงสัยคงจะเบื่อละ อ่านแต่ข่าววงการเกมมากไปครับ เลยอยากอ่านข่าวประเภทแปลกๆ ที่น่าสนใจครับ
    ผมคิดว่า ควรจะโพลต์ข่าวประเภทอื่นๆ ที่น่าสนใจ นอกจากข่าวเกมมั้ย
    เช่น ข่าวประเภทไอที ที่คิดผมได้ครับ เรื่องเพิ่มหรือแก้ไขกฎ ฟอรั่ม: News ค่อยว่ากันอีกทีครับ
    อยากจะถามพี่น้องชาว Joker ทุกคนว่า นอกจากโพลต์ข่าวเกมแล้ว
    ควรจะโพลต์ข่าวประเภทไหนบ้างครับ ขอแบบว่าข่าวที่สนใจจริงๆ
    หรือปล่อยไว้เป็นแบบนี้แหละดีแล้ว

*ส่วนเรื่องเพิ่มฟอร์มไว้ทีหลังครับ เอาเรื่องนี้ก่อนครับ ตอนนี้สำคัญมากๆ ครับ *

เมื่อไม่นานมานี้ผมได้เป็นผู้แลฟอร์ม New เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับผม (ได้เลื่อนตำแหน่งด้วย 5555+ )
    ผมคิดว่าควรเขียนกฎฟอร์ม New ข่าวสาร ขึ้นมาใหม่ เร็วๆ นี้ครับผม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    ผมว่าข่าวพวก IT ต่าง ๆ หรือเกี่ยวกับสมาร์ทโฟนก็น่าสนใจนะครับ
    ปล. มี anime ด้วยก็ดีนะครับ.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมคิดว่าควรเปิดกว้างให้มีข่าวหลายๆประเภทหน่อยก็ดีนะครับ มีแต่ข่าวเกมอย่างเดียวมันโลกแคบไปหน่อยนะผมว่า

ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆก็น่าจะหยิบยกมาพูดคุยกันได้ ผมว่าหลายๆคนในที่นี้ก็ไม่ใช่เด็กๆที่เล่นแต่เกมกันแล้ว คงอยากพูดคุยเรื่องอื่นๆบ้าง

และอาจทำให้บอร์ดนี้มีคนเข้ามาคอมเม้นมากขึ้น ไม่เงียบเหงาอย่างตอนนี้ก็ได้นะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เห็นด้วยครับ เคยมีคนลงข่าวพวกมือถือ หนัง แต่ก็มีคนมาคอมเม้นว่านี่เป็นบอร์ดเกม ควรโพสแต่เรื่องเกม จากนั้นก็ไม่เห็นอีกเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ต่างจากเมื่อก่อนมาก โพลต์ ข่าวที2-3หน้าอย่างต่ำ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    เห็นด้วย อ่านแต่ข่าวเกมจนเบื่อละ อยากอ่านข่าวใหม่ๆ บ้างครับ พวกข่าวไอที ข่าวการ์ตูน ข่าวสารบ้านเมืองชีวิตประจำวันอะไรแบบนี้ ที่ไม่ใช่ข่าวการเมืองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markboon2 : 18th February 2017 เมื่อ 23:37

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อาจเป็นเพราะมันไกลตัวด้วยมั้ง เลยไม่ค่อยน่าสนใจ
    แนะนำข่าวสารพวกวงการ IT ก็น่าสนใจนะ หรือเอาข่าวที่เป็นเรื่องใกล้ตัวไรงี้ก็ได้ หรือข่าวสารวงการบันเทิงก็ดีครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ให้มีพูดคุยเรื่องข่าวมั่งก็ดีนะครับ
    จะได้มีสีสัน555
    Do it now.Sometimes later become never.

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    ให้มีพูดคุยเรื่องข่าวมั่งก็ดีนะครับ
    จะได้มีสีสัน555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    อาจเป็นเพราะมันไกลตัวด้วยมั้ง เลยไม่ค่อยน่าสนใจ
    แนะนำข่าวสารพวกวงการ IT ก็น่าสนใจนะ หรือเอาข่าวที่เป็นเรื่องใกล้ตัวไรงี้ก็ได้ หรือข่าวสารวงการบันเทิงก็ดีครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markboon2 อ่านกระทู้
    เห็นด้วย อ่านแต่ข่าวเกมจนเบื่อละ อยากอ่านข่าวใหม่ๆ บ้างครับ พวกข่าวไอที ข่าวการ์ตูน ข่าวสารบ้านเมืองชีวิตประจำวันอะไรแบบนี้ ที่ไม่ใช่ข่าวการเมืองครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speed อ่านกระทู้
    ต่างจากเมื่อก่อนมาก โพลต์ ข่าวที2-3หน้าอย่างต่ำ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับ เคยมีคนลงข่าวพวกมือถือ หนัง แต่ก็มีคนมาคอมเม้นว่านี่เป็นบอร์ดเกม ควรโพสแต่เรื่องเกม จากนั้นก็ไม่เห็นอีกเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าควรเปิดกว้างให้มีข่าวหลายๆประเภทหน่อยก็ดีนะครับ มีแต่ข่าวเกมอย่างเดียวมันโลกแคบไปหน่อยนะผมว่า

ข่าวสารบ้านเมือง อื่นๆก็น่าจะหยิบยกมาพูดคุยกันได้ ผมว่าหลายๆคนในที่นี้ก็ไม่ใช่เด็กๆที่เล่นแต่เกมกันแล้ว คงอยากพูดคุยเรื่องอื่นๆบ้าง

และอาจทำให้บอร์ดนี้มีคนเข้ามาคอมเม้นมากขึ้น ไม่เงียบเหงาอย่างตอนนี้ก็ได้นะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xaoninlove อ่านกระทู้
    ผมว่าข่าวพวก IT ต่าง ๆ หรือเกี่ยวกับสมาร์ทโฟนก็น่าสนใจนะครับ
    ปล. มี anime ด้วยก็ดีนะครับ.

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ เมื่อไม่นานมานี้ผมได้ยืนเรื่องนี้ไปสรุปได้ครับว่า
    ควรเขียนกฎฟอร์ม New ข่าวสาร ขึ้นมาใหม่ครับ

ตอนนี้มีใครอยากจะเสนอข่าวประเภทไหนที่น่าสนใจมั้ยครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ข่าวพวกเกี่ยวกับ IT อ่ะครับหรืออะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับเกมไม่ว่าจะ PC XBOX PS ANDROID IOS bla bla bla

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ข่าวพวกเกี่ยวกับ IT อ่ะครับหรืออะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับเกมไม่ว่าจะ PC XBOX PS ANDROID IOS bla bla bla
    อยากให้แบ่งหมวก สำหรับ PS Xbox ด้วยน่าจะดี

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    มีข่าวเกม ข่าวการ์ตูน ข่าวหนังด้วยก็ดี เอาไว้หน้าเว็บเลย เข้ามาเว็บจะได้แบบ "เฮ้ย มีโปสเตอร์หนัง โปสเตอร์เกม นี้แหล่งคลังแสงข้อมูลชัดๆ ต้องสิงๆ"
    Facebook :: Buddy Lord

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ผมคิดว่า ตามข้างบนแหละครับ สำหรับผมยังไงก็ได้นะครับ มีข่าวใหม่ๆก็มีอะไรให้อ่านมากขึ้น

ไม่มีผมก็โอเคอยู่แล้วครับ ขอบคุณมากครับ.

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    มีข่าวเกม ข่าวการ์ตูน ข่าวหนังด้วยก็ดี เอาไว้หน้าเว็บเลย เข้ามาเว็บจะได้แบบ "เฮ้ย มีโปสเตอร์หนัง โปสเตอร์เกม นี้แหล่งคลังแสงข้อมูลชัดๆ ต้องสิงๆ"
    เห็นด้วย+1 เลยครับ เว็บนี้จะได้มีความหลากหลายมีข่าวให้มากมายให้อ่านครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ถ้าจะเพิ่มก็คงอิงตามหมวดที่มีอ่าครับ
    เกม ไอที
    หนัง เพลง การ์ตูน
    อื่นๆ ทั่วไป

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    ถ้าจะเพิ่มก็คงอิงตามหมวดที่มีอ่าครับ
    เกม ไอที
    หนัง เพลง การ์ตูน
    อื่นๆ ทั่วไป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้
    ผมคิดว่า ตามข้างบนแหละครับ สำหรับผมยังไงก็ได้นะครับ มีข่าวใหม่ๆก็มีอะไรให้อ่านมากขึ้น

ไม่มีผมก็โอเคอยู่แล้วครับ ขอบคุณมากครับ.
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ
    เมื่อไม่นานมานี้ผมได้เป็นผู้แลฟอร์ม New เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับผม (ได้เลื่อนตำแหน่งด้วย 5555+ )
    ผมคิดว่าควรเขียนกฎฟอร์ม New ข่าวสาร ขึ้นมาใหม่ เร็วๆ นี้ครับผม

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    หมวด News ต้องมีข่าวเฉพาะ เกม, การ์ตูน, หนัง ก็พอ อุปกรณ์ IT ไม่เอาดีกว่า เอาไว้หน้าหลักเว็บดูแล้วเหมือนเว็บขายอะไหล่มากกว่า เอาแค่ข่าว เกม หนัง การ์ตูน คนเข้ามาเว็บจะได้เห็น หูยยยยยย เว็บนี้สีสันสดใส มีการ์ตูน มีเกม มีหนังครบ

สรุปสั้นๆ เอาแค่ข่าว เกม หนัง การ์ตูน เพื่อความสดใสของเว็บไซต์ ( ข่าวอุปกรณ์ไอทีจะทำให้เว็บกลายเป็นเหมือน เว็บขายอะไหล่ )
    Facebook :: Buddy Lord

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ขอเสนอ
    1. ข่าวเกี่ยวกับภาพยนตร์-การ์ตูน
    2. บทความพิเศษต่างๆเกี่ยวกับเกม-ภาพยนตร์ ที่น่าสนใจ (คล้ายๆหมวด Features ของ IGN สิ่งที่ต้องรู้ก่อนไปดู.. 5 อันดับเกม.. 10 เทคนิคการเล่น...)

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    รู้สึกเหมือนมีคนบ่นถึง ห้าๆ เดี๋ยวคิดก่อนนะว่าจะต้องทำยังไงบ้าง

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    หนัง, Anime ,เรื่องทั่วไปบ้างก็ได้ครับ

ปล.ยินดีด้วยจ้า

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    และก็จะมีข่าวแบบนี้ ลอดช่องปลาเค็ม พอได้รู้คนทำเท่านั้นแหละมีตะลึง! เบ็ทคลิกก็มางานนี้ฮา. . .

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    แบบนี้คงต้องจัดหน้าเว็บใหม่แล้วล่ะครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เมื่อไหร่ ผมจะได้ เลื่อนตำแหน่งสักที ขอขึ้นเงินเดือนด้วย นะ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    พวก japanese culture หรือ อนิเมะก็ได้น่ะ อิอิ

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ขอปิดกระทู้ไว้เท่านี้
    เดี๋ยวผมเขียนกฎใหม่ขึ้นมา แล้วมาให้พี่น้องชาว joker มาแสดงความคิดเห็นกันอีกทีครับ

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: