ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ นักเล่นเกม World of Tanks เสียชีวิตหลังเล่นเกมถ่ายทอดสดติดต่อกัน 22 ชั่วโมง ★★★★★

นักเล่นเกม World of Tanks เสียชีวิตหลังเล่นเกมถ่ายทอดสดติดต่อกัน 22 ชั่วโมง

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

Kotaku รายงานว่า ไบรอัน วิกโนล์ท หรือ Poshybrid
    นักเล่นเกม World of Tanks ถ่ายทอดสด เสียชีวิตโดยไม่ทราบสาเหตุเมื่อวันที่ 19 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา
    หลังถ่ายทอดสดการเล่นเกมติดต่อกันเป็นเวลา 22 ชั่วโมง เขามีอายุได้ 35 ปี และมีลูกอีก 3 คนครับ

วิกโนล์ทตั้งใจเล่นเกมถ่ายทอดสดติดต่อกัน 24 ชั่วโมง
    เพราะต้องการระดมเงินบริจาคเพื่อมอบให้กับ Make-A-Wish Foundation
    มูลนิธิทำฝันให้เป็นจริง ที่ก่อตั้งขึ้นเพื่อมอบความหวัง กำลังใจ พลังในการต่อสู้
    และทำความฝันของเด็กและเยาวชนที่เผชิญกับโรคที่ร้ายแรงให้เป็นจริง

ซึ่งภายในหนึ่งสัปดาห์ วิกโนล์ทได้ถ่ายทอดสดนานกว่า 20 ชั่วโมงติดต่อกันอยู่หลายครั้ง
    ทำให้เขากลายเป็นคนที่ทำยอดบริจาคได้เยอะที่สุดในหลายๆ สัปดาห์

ในรายงานบอกว่าวิกโนล์ทลุกขึ้นไปสูบบุหรี่หลังถ่ายทอดสดไปได้ประมาณ 22 ชั่วโมง
    เมื่อเวลาตี 3 ครึ่งตามเวลาท้องถิ่น จากนั้นเขาก็หายไป ผู้ชมเลยนึกว่าเขาผลอยหลับไป
    วันต่อมาเพื่อนของวิกโนล์ทได้ส่งข้อความหาเขาผ่านโปรแกรม Discord
    แต่คนที่ตอบกลับไม่ใช่วิกโนล์ท แต่เป็นนักสืบจากกรมตำรวจในเวอร์จิเนียบีช
    ที่บอกว่าพวกเขากำลังสืบสวนสอบสวนการตายของวิกโนล์ท

วิกโนล์ทเป็นที่รักในหมู่ชุมชนคนเล่นเกม World of Tanks มาก
    เพราะเป็นเกมที่เขามักเล่นถ่ายทอดสดอยู่บ่อยๆ
    เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ FAME แคลนของวิกโนล์ทก็ได้
    โพสแสดงความเสียใจลงบน*เฟซบุ๊ค*ด้วยข้อความดังนี้

“ข่าวร้ายจากเวอร์จิเนียบีช หนึ่งในนักเล่นเกมถ่ายทอดสดที่มีชื่อเสียงมากที่สุด
    และสมาชิกแคลนของเรา Poshybrid ได้เสียชีวิตแล้วด้วยวัย 35 ปี
    เราไม่สามารถหาคำไหนมาอธิบายว่าเหตุการณ์นี้เศร้าแค่ไหนสำหรับเราทุกคน
    และเกมนี้จะไม่เหมือนเดิมเมื่อขาดตำนานไปอย่างแน่นอน
    อาจมีถ้อยคำที่เศร้าสุดที่ไม่สามารถเขียนออกมาได้
    อาจมีความคิดที่เศร้าที่สุดที่ไม่สามารถพูดออกมาได้
    หวังว่าเขาจะอยู่ในสถานที่ที่ดีและวิญญาณของเขาจะไปสู่สุคติ
    เขาจะเป็นที่จดจำ… ผู้ที่อยู่ในหัวใจของเราไม่มีวันตาย… “

ปล.เมื่อไรจะมีคนมาทำข่าวแทนผม
    กดกล่าวคำขอบคุณเพื่อเป็นกำลังใจ ในการทำข่าวครั้งต่อไป พร้อมช่วยคอมเม้นติชมด้วยครับ 55555+

เชิญมาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ เกี่ยวกับการปรับปรุงฟอร์ม :New ครับ คลิกได้เลยครับผม

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

อ้างอิงจาก : Kotaku

Credit : 4Gamerth

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ''วิกโนล์ทตั้งใจเล่นเกมถ่ายทอดสดติดต่อกัน 24 ชั่วโมง
    เพราะต้องการระดมเงินบริจาคเพื่อมอบให้กับ Make-A-Wish Foundation ''

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    ผมนี่ R.I.P เลยครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ไม่รักตัวเองเลย เสียใจด้วยครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไม่มีการเปิดเผยสาเหตุการเสียชีวิตด้วย

RIP ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    นั่งเล่นคอมเฉยๆก็ตายได้นะครับ ถ้านานเกินไปและไม่ยอมพักผ่อน

ตัวอย่างบ้านเราก็มีให้เห็นอยู่น่ะ นั่งเล่นเกมทั้งคืนเช้ามาตายคาคอมไปเลย ร่างกายมันเกร็ง ไม่ได้กิน ไม่ได้นอน

มีอยู่วันนึงผมเล่นเน็ตเพลินไปหน่อย ถึงตี 3 ลุกขึ้นมาแทบเดินไม่เป็น จะล้มทั้งยืน เวียนหัวคล้ายจะเป็นลม นึกว่าจะตายซะแล้ว - -"

เล่นเอาพอสมควร หักโหมอาจตายได้น่ะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เจตนาดี แต่ทำผิดวิธี ควรดูไว้เป็นบทเรียน