ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ ประกาศปรับปรุงกฎการตั้งกระทู้ในฟอรั่ม "News 2017" (ข้อกำหนดการตั้งกระทู้ครับ) ★★★★★

กฎการตั้งกระทู้ในฟอรั่ม "News 2017" ผมเองซึ่งเป็นผู้ดูแลฟอร์มนี้ ได้คิดและเขียนกฎขึ้นมาใหม่
    จุดประสงค์ คือ กฎตั้งกระทู้ฟอร์มข่าวสารนี้ เผื่อแก้ปัญหา
    สมาชิกชอบโพลต์ข่าวสารปั้มกระทู้ โพลต์ข่าวสารเร็วแถมไม่น่าสนใจอีกต่างหากครับ
    กระทู้ไม่สวยอีกด้วย (เดี๋ยวก็ลบกระทู้ประเภทนี้จริงๆ ซะเลย )
    เพราะกระทู้ทั้งหมดจะเป็นหน้าตาของเว็บไซต์ของเราด้วย
    ข้อกำหนดของการตั้งกระทู้ในฟอรั่มนี้มีดังนี้ครับ

1. ชื่อเรื่อง, หัวข้อข่าวที่มีข้อมูลกระชับได้ใจความตั้งแป็นหัวข้อ
    2. รายละเอียดประมาณกีบรรทัดก็ได้ ขอรายละเอียดนั้นมีความน่าสนใจ แก่ผู้อ่านเป็นอย่างมาก
    3. รูปภาพ, ภาพประกอบ ขนาดความกว้างไม่ควรเกิน 900 ความสูงไม่ควรเกิน 520 (พี่ joker มากำหนดให้ครับ)
    4. กระทู้ที่มีเพียงรูปภาพ หรือข้อมูลเพียงน้อยนิดและโยงลิงค์ไปเวปไซท์ภายนอกโดยไม่มีรายละเอียด จะถูกย้ายไปอยู่ในฟอรั่ม Game talk โดยอัตโนมัติ
    5. ควรโพสต์ข่าวสารติดกันไม่เกิน 2 เกินครั้ง (ถ้าโพสต์ข่าวสารติดกันเกิน 2 ครั้งลบกระทู้โดยไม่ต้องแจ้งละ จะเหลือกระทู้ข่าวสารที่น่าสนใจเท่านั้นครับ)
    หรือเว้นช่วงระยะเวลาโพสต์ข่าวสารด้วยครับ ตัวอย่างเช่น ผมโพลต์ข่าวสารในเวลาเที่ยง แล้วตอนเย็นมาโพลต์ข่าวสารอีกที
    เผื่อเปิดโอกาสสมาชิกท่านอื่นๆ โพลต์ข่าวที่น่าสนใจด้วยครับ
    6. เวลาโพลต์ข่าวสารควรตกแต่งกระทู้ข่าวให้สวยงามสมชื่อคนทำข่าวหน่อยครับและคัดสรรกลั่นกรองข่าวสารให้มีคุณภาพด้วยครับ
    7. ข่าวสารไหนคิดว่าไม่น่าสนใจไม่ควรมาโพสต์ครับ *ควรคิดก่อนโพสต์ทุกครั้ง 55555+ *

*ผมอยากบอกเลยการโพลต์ข่าวสารติดกันมากไปไม่ดีหรอกครับ เป็นการปั้มกระทู้มากกว่า
    เดี๋ยวสมาชิกอื่นๆ บ่อยขี้หน้าครับ 55555+ ควรโพลต์ข่าวสารให้มีความพอดี มีน้ำใจแบ่งปันให้สมาชิกคนอื่นโพสต์ข่าวสารบ้างครับ *

[อ้างอิงจากบอร์ดเก่า]

เพิ่มเติม: 18 พฤษภาคม 2555
    - หากมีกระทู้ข่าวที่ซ้ำกัน กระทู้ที่คัดลอกมาถูกย้ายไปยังหมวด Game Talk โดยอัตโนมัติ
    - หากมีกระทู้ข่าวที่คัดลอกมาซ้ำกัน กระทู้ที่ถูกคัดลอกมาทีหลัง จะถูกย้ายไปยังหมวด Game Talk โดยอัตโนมัติ
    - กระทู้ที่ไม่มีเนื้อหาข่าว (หรือมีน้อยเกินไป) จะถูกย้ายไปยังหมวดที่เหมาะสมโดยอัตโนมัติ
    - กระทู้ที่มีการโพสต์รูป, คลิปวิดีโอ ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของกระทู้ เพื่อประโยชน์อย่างใดอย่างหนึ่ง จะถูกลบออกจากระับบโดยอัตโนมัติ (ผู้โพสต์จะถูกบันทึกการกระทำผิด ไว้ในประวัติของสมาชิกด้วย - ใบแดง)
    - กระทู้ที่ซ้ำกันหมายถึง กระทู้ที่มีเนื้อหาของข่าวคล้ายคลึงกัน ไม่มีการอัปเดท ซึ่งมีผู้โพสต์ไว้อยู่ก่อนแล้วภายในหน้าเดียวกัน

Credit : พี่ joker

ส่วนอันนี้คือ : *คลิก* กฎการโพลต์ข่าวสารในฟอร์ม "News 2017" (ประเภทข่าวสารที่สามารถโพลต์ได้ครับ)

สรุปผมเขียนกฎปรับปรุงการตั้งกระทู้ขึ้นมา ให้สมาชิกอ่านแต่ไม่เคยอ่านเลย มองผ่านๆแล้วก็ไปกับสายลม 5555+ (ประจำเลย)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ม๊อดใหม่หรอครับ? ไฟแรงดีจัง
    ใช้ได้เลยครับ เพราะโพสปักหมุดแต่ละฟอรั่มไม่ค่อยมีใครกดอ่าน โพสหน้าข่าวซะเลย
    ผมไม่ค่อยเข้าเวปช่วงหลังๆเพราะเจอแต่กระทู้ปั๊มนี่แหละ การจัดกระทู้ บางคนจัดเหมือนไม่ตั้งใจทำ
    ก้อปวาง แปลแบบไม่ตั้งใจแปล กูเกิลยกชุด คอมเม้นติหน่อยก็กลายเป็นผมไปว่าเขาอีก

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    สู้ๆ ครับ แฮร่!!!

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    แจกคลิปหลุด คนตรึมแน่