ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417

Arrow ใครซื้อนาฬิกา โทรศัพท์จากต่างประเทศบินเข้าไทย ถามหน่อยครับ เสียภาษีไหม

ใครซื้อนาฬิกา โทรศัพท์ถามหน่อยครับ เสียภาษีไหม

เห็นมีกำหนดว่าไม่เกิน20000 บาท

คือพี่ผมจะไปญี่ปุ่น ว่าจะฝากซื้อนาฬิกาสองเรือน เรือนละ 8000กว่าบาท
    เเละก็โทรศัพทเครื่องนึง อยากถามว่า จะต้องเสียภาษีไหม
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เท่าที่จำได้เกิน 1000 บาท ต้องเสียครับ 20 - 30% + vat 7%
    ส่วนถ้ารับหิ้วมากันเอง ฝากซื้อกัน มันมีโอกาสโดนและไม่โดนครับ
    อย่างล่าสุดคนที่ผมรู้จักไปญี่ปุ่น ก็ซื้อพวกของเล่นต่างๆนาๆ ก็ไม่โดนตรวจ เลยรอดตัวไป

แต่ถ้าสั่งโดยตรงแล้วขนส่งน่าจะมีโอกาสโดนเยอะกว่า
    แต่ที่ผมเคยสั่งหนังสือจากต่างประเทศพวกนี้จะไม่โดน ส่วนซีดีเคยสั่งจากญี่ปุ่นก็ไม่โดนครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เขาตรวจด้วยหรอครับผมพึ่งรู้ ผมไปยุโรปก็ซื้อนาฬิกาโทรศัพท์เสื้อผ้าไปกลับปกติ โน้ตบุ้คด้วยครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    เขาตรวจด้วยหรอครับผมพึ่งรู้ ผมไปยุโรปก็ซื้อนาฬิกาโทรศัพท์เสื้อผ้าไปกลับปกติ โน้ตบุ้คด้วยครับ
    น่าจะอารมณ์แบบสุ่มตรวจนะครับ เพราะเพื่อนของเพื่อนที่ไปหิ้วรองเท้ามาเยอะๆนี้โดนเลย

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แล้วแต่ว่าจะโดนเช็คไหม ถ้าโดนเช็ค อย่างที่ข้างบนบอกมันไม่ได้ตายตัวนะ

มันแล้วแต่ประเภทของสินค้า มันมีราคาภาษีที่ชั่งตามน้ำหนักไม่เท่ากัน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: