ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Havana

Tales Runner

Dragon Nest

AIR

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,514
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,871

★★★★★ Nier: Automata วางจำหน่าย 17 มีนาคมนี้บน PC ★★★★★

Nier: Automata วางจำหน่าย 17 มีนาคมนี้บน PC

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

Square Enix เผยวันวางจำหน่ายของ Nier: Automata ยอดเกม Action
    บนเครื่อง PC ออกมาแล้วพร้อมด้วย Spec เครื่องสำหรับเล่น

เว็บไซต์ของ Squar Enix ได้ทำการเปิดเผยวันวางจำหน่ายของเกม Nier: Automata
    ออกมาแล้วโดยตัวเกมจะออกวางจำหน่ายในวันที่ 17 มีนาคม ที่จะถึงนี้
    ช้ากว่าใน Trailer ที่หลุดออกมาก่อนหน้านี่ที่ระบุไว้ว่าตัวเกมจะวางจำหน่ายในวันที่ 10 ไปอีกหนึ่งสัปดาห์

ก็ถือได้ว่างวดนี้คอเกม PC ไม่ได้ต้องรอคอยกันแบบข้ามเดือนข้ามปี
    นอกจากวันวางจำหน่ายแล้ว Square Enix ยังปล่อย Spec
    เครื่องทั้งขั้นต่ำและแนะนำของตัวเกมออกมาพร้อมกันตามนี้เลยครับ

Minimum:
    • OS: Windows 7 64-bit / Windows 8.1 64-bit / Windows 10 64-bit (32-bit OS not supported)
    • CPU: Intel Core i3 2100 or higher, AMD A8-6500 or higher
    • Memory: 4GB or higher free space
    • Hard-Disk / SSD: 50GB or higher
    • Graphics Card: NVIDIA GeForce GTX 770 VRAM 2GB or higher / AMD Radeon R9 270X VRAM 2GB or higher
    • Sound Card: DirectX 11 or higher
    • Communication Environment: Broadband or higher
    • Screen Resolution: 1280x720
    • DirectX: DirectX 11
    • Other: Mouse, Keyboard, Gamepad (XInput-only)

Recommended:
    • OS: Windows 8.1 64-bit / Windows 10 64-bit (32-bit OS not supported)
    • CPU: Intel Core i5 4670 or higher, AMD A10-7850K or higher
    • Memory: 8GB or higher free space
    • Hard-Disk / SSD: 50GB or higher
    • Graphics Card: NVIDIA GeForce GTX 980 VRAM 4GB or higher / AMD Radeon R9 380X VRAM 4GB or higher
    • Sound Card: DirectX 11 or higher
    • Communication Environment: Broadband or higher
    • Screen Resolution: 1920x1080
    • DirectX: DirectX 11
    • Other: Mouse, Keyboard, Gamepad (XInput-only)

อย่างไรก็ตามวันวางจำหน่ายดังกล่าวเป็นวันวางจำหน่ายจากตัวเว็บญี่ปุ่นก็เป็นไปได้ว่า
    วันเวลาที่เราเห็นอาจเป็นเวลาวางขายตัวเกม PC ในญี่ปุ่นและที่อื่นในโลกอาจจะต้องรอคอยกันออกไปอีกหน่อย
    เพราะตัวเกมใน PS4 ก็เตรียมจะวางจำหน่ายในอเมริกาและยุโรปในวันที่ 7 และ 10 มีนาคมนี้
    ส่วนที่ญี่ปุ่นและในไทยของเรานั้นได้เล่นกันไปแล้วตั้งแต่สัปดาห์ก่อน

ดังนั้นใครอยากเล่นเกมนี้บน PC ก็ต้องติดตามกันอย่างใกล้ชิดต่อไป

ตัวเกมไม่น่าจะใช้ Denuvo (ถ้าใช้ก็รอต่อไปครับ 55555+ )
    กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : Gematsu

Credit : GamingDose

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    รอแคล็กครับ........

มีม่าม่าแน่นวล
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ไม่พลาดแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    มันเป็นแนว Open world ไหมอะครับ แบบเดินได้เยอะและหลายทางมากเหมือน dark soul อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ความมีเอกลักษณ์ของคาตานะ ทำให้เราไม่พลาดเกมส์นี้แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    กดเข้ามาอ่านเพราะเห็นอะไร เเว๊บ ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    มีข่าวดีมาบอก ว่า **** ล็อคโซนครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ราคาแรงจุม 2000

งี้ก็เสร็จโจรสลัดแบบพี่สิจ๊ะ

ไป Andromeda ดีกว่า
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    Full Game CPY

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    อาเมะงาคุเระ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ล็อคโซนซะงั้น เศร้าเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    Wait Crack ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เกมนี้ region lock ครับ ขายเฉพาะทุกที่บนโลกยกเว้น Asiaทั้งหมด ถ้าloginเข้าsteamปกติจะไม่เจอเกมนี้เลย ต้องหาgoolgeแล้วกดหาแบบCache หรือเปิดลิ้งคฺ์โดยใช้VPN

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oz_golf : 6th March 2017 เมื่อ 18:34

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ไม่ขาย asia แบบนี้ต้องอัญเชิญเทพแครก
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แล้วตกลงเขาบอกยังว่าใช้นู๋โวหรือเปล่าครับเกมนี้