ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214

Post มาแล้ว Demo " ZHUST THE ILLUSION SOUL " เกมไทย แนว Action, Hack & Slash

ZHUST เป็นเกมแอคชั่น บุกตลุยด่าน ในมุมมองบุคคลที่สาม โดยการต่อสู้จะมีคอมโบที่หลากหลายและรวดเร็ว

สิ่งที่น่าสนใจ

-การควบคุมที่ลื่นไหล
    คุณสามารถโจมตี หลบ ใช้มนตราอาคม* และอื่น ๆ พร้อมกันได้อย่างอิสระ อาทิเช่น ขณะที่คุณกำลังโจมตีถ้าคุณอยากจะหลบการโจมตีของศัตรูคุณสามารถกดหลบได้ทันที
    หรือคุณฟันศัตรูอยู่แล้วอยากจะเสยมันขึ้นไปบนอากาศคุณก็ทำได้

* อาคมคืออะไร?
    อาคมก็คือความเชื่อ, ไสยศาสตร์ เกี่ยวกับเวทย์มนต์สมัยก่อนของไทย

-การคอมโบ
    คุณมีอาวุธเพียงแค่ดาบ แต่มันมีอะไรมากกว่านั้น นั่นคือคอมโบที่คุณสามารถกดคอมโบต่อได้มากถึง 5 ครั้งต่อ 1 ชุดการคอมโบ ซึ่งมีถึง 11 ชุดการโจมตี
    ( 11 ชุดการคอมโบบนพื้น และ 11 ชุดการคอมโบบนอากาศ ) และหากศัตรูอยู่ไกลจากคุณคุณสามารถที่จะดึงมันมาหรือพุ่งไปหามันได้
    หรือคุณจะใช้มนตราอาคมยิงไปทำดาเมจใส่มันก็ได้เช่นกัน ทั้งหมดนั้นทำให้คุณเลือกที่จะสร้างสไตล์การโจมตี สำหรับแต่ละสถานการณ์ที่คุณจะเจอได้

-ศัตรูหลากหลายชนิด
    ศัตรูมีทั้งหมด 24 ชนิด ( ไม่รวมบอส ) ที่คุณจะต้องเจอ แต่ละตัวจะมีการโจมตีที่ต่างกัน รวมทั้งบางสถานที่มันก็จะมีพลังงานคอยสนับสนุนมัน
    ทำให้มันกล้าแกร่งขึ้นไปอีก ตอนนี้มันคงรอคอยที่จะขย้ำคุณอยู่อย่างใจจดใจจ่อเลยล่ะ

-การอัพเกรดตัวละคร
    การอัพเกรดตัวละครจะใช้ Illusion Point มีให้อัพเกรดพลังชีวิต ค่าความเหนื่อย การฟื้นฟูพลังงานอาคม มีให้ซื้ออุปกรณ์อำนวยการต่อสู้เช่น Item
    ที่จะยกศัตรูขึ้นไปเป็นกลุ่ม หรือ Item ที่จะช๊อตศัตรูให้มันชะงักอยู่กับที่ โดยใช้ Illusion Point ที่จะได้เมื่อจบด่าน

-20 ด่านที่คุณต้องตลุย
    เกมจะมีทั้งหมด 20 ด่านที่คุณต้องพจญภัย และมีโหมดแยกให้เล่นคือ Bangkok Palace และโหมด Time-Trial

เนื้อเรื่องย่อ
    เราจะได้สวมบทเป็น กานต์ เด็กหนุ่มที่เปิดร้านขายดาบให้กับเหล่าผู้พิทักษ์ ชีวิตทุกคนก็สงบสุขดี แต่ทว่าวันหนึ่งมีชายคนหนึ่งนำ Illusion Material
    มาให้ทำดาบให้ เรื่องราวความโกลาหลก็ได้เกิดขึ้นหลังจากกานต์ได้ตีดาบเล่มนั้นสำเร็จ

รบกวนท่านที่มี ID Steam ช่วยเข้าไปที่หน้า Greenlight ที่ผมลงไว้ด้านล่างนี้ หากชอบกด Yes ไม่ชอบกด No ครับเอาที่ใจตนเองต้องการ
    ขอบพระคุณสำหรับพื้นที่ลงข่าวครับ

Steam Greenlight : คลิก
    ซื้อตัวเกมเต็มได้แล้วที่ Itch : คลิก
    ดาวน์โหลด Demo : คลิก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaninhot004 : 31st March 2017 เมื่อ 15:56
    เกมผมทำเองครับ คลิก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    เกมนี้คุณสร้างเองใช่ป่าวครับ ภาพอาทมาก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tonyghost อ่านกระทู้
    เกมนี้คุณสร้างเองใช่ป่าวครับ ภาพอาทมาก
    ใช่ครับมีอะไรแนะนำบอกได้เลยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ว้าววววววววววววววววววววววววววว ถูกใจยิ่งนัก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    สร้างคนเดียวหรอสุดยอดดด

แล้วแค่นี้ เข้าใจว่าทำภาพแบบเกม

Killer is Dead แต่แนะนำเพิ่มหน้าตาศัตรูตัวละครหน่อยนะครับ

มะงั้นเหมือนสุ้กะพวกตัวปีศาจกระดาษ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    โอ้ว สร้างคนเดียวเหรอครับ ผมก็เคยสร้างเกมอยู่ การสร้างคนเดียวมันอยากทำอะไรก็ได้สบายดี แต่เราจะไม่เห็นจุดบอดครับ เยอะมาก
    สุดท้ายต้องหาคนใกล้ตัวช่วยเพิ่ม ง่ายๆให้มา test เกมนั่นแหละ test เกมนั่งเล่นด้วยกันจับปล่อยให้ลองเล่นหลายๆคน ในวงตัวเองนะครับ
    แล้วจะเจอบัคและจุดมองข้ามเยอะมาก test กันเป็น 100รอบ กว่าจะออก ver0.1 0.2 ไป
    แนะนำอยากให้คุณใช้ engine ดีๆ เอาเกมนี้เป็นจุดพัฒนาแรก แล้วลองใช้ Unity หรือไป unreal engine 4 เลยก็ได้ แล้วคุณจะไปได้ไกลมากกับเอนจิ้นเหล่านี้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ทำไมการเคลื่อนไหวของตัวละคร ดูเป็นแข็งๆ หรือผมคิดไปเอง 555

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    สร้างคนเดียวหรอสุดยอดดด

แล้วแค่นี้ เข้าใจว่าทำภาพแบบเกม

Killer is Dead แต่แนะนำเพิ่มหน้าตาศัตรูตัวละครหน่อยนะครับ

มะงั้นเหมือนสุ้กะพวกตัวปีศาจกระดาษ
    ด่าน 0 กับด่าน 1 จะเป็นตัวนั้นครับหลังจากนั้นอีก 23 ตัวจะดูดีขึ้นมาหน่อย ( เดี๋ยวผมจะพยายามปรับให้ดูสวยขึ้นครับ )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ estelle18 อ่านกระทู้
    โอ้ว สร้างคนเดียวเหรอครับ ผมก็เคยสร้างเกมอยู่ การสร้างคนเดียวมันอยากทำอะไรก็ได้สบายดี แต่เราจะไม่เห็นจุดบอดครับ เยอะมาก
    สุดท้ายต้องหาคนใกล้ตัวช่วยเพิ่ม ง่ายๆให้มา test เกมนั่นแหละ test เกมนั่งเล่นด้วยกันจับปล่อยให้ลองเล่นหลายๆคน ในวงตัวเองนะครับ
    แล้วจะเจอบัคและจุดมองข้ามเยอะมาก test กันเป็น 100รอบ กว่าจะออก ver0.1 0.2 ไป
    แนะนำอยากให้คุณใช้ engine ดีๆ เอาเกมนี้เป็นจุดพัฒนาแรก แล้วลองใช้ Unity หรือไป unreal engine 4 เลยก็ได้ แล้วคุณจะไปได้ไกลมากกับเอนจิ้นเหล่านี้
    ครับ ตอนนี้ก็ใช้ Unity อยู่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark Master อ่านกระทู้
    ทำไมการเคลื่อนไหวของตัวละคร ดูเป็นแข็งๆ หรือผมคิดไปเอง 555
    ผมพยายามทำสุดฝีมือแล้วครับฮ่า ๆ ได้เท่านี้ละ เต็มที่ผมละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ติดตามมานานแล้วสู้ๆนะคับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เอาใจช่วยนะ สู้ๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นกำลังใจให้ครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    กล่าวขอบคุณ
    558
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tim5115 อ่านกระทู้
    ติดตามมานานแล้วสู้ๆนะคับ
    ขอบคุณมากครับ ประกาศไปปลายปีก่อน XD ขอบคุณที่ติดตามครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    เอาใจช่วยนะ สู้ๆ
    ครับผม ขอบคุณมากครับ ถ้าผ่าน Greenlight แล้วจะลงเลยแน่นอนครับ ปลายเดือนนี้ พร้อมลงตลอด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tmills อ่านกระทู้
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    ขอบคุณมากครับผม

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ (รู้สึกว่าความอาร์ตมันเยอะไปนิด..เลยดูรกๆ จอ)

ปล.ทำต่อไปเรื่อยๆ และพัฒนาขึ้นไปอีกนะครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: