ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ Tale of Ronin เกมนำเสนอชีวิตเหล่าโรนิน งานศิลป์ภาพวาดจากน้ำหมึก ★★★★★

Tale of Ronin เกมนำเสนอชีวิตเหล่าโรนิน งานศิลป์ภาพวาดจากน้ำหมึก

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

Tale of Ronin ผลงานใหม่ของทีม Dead Mage
    โดยเป็นการเล่าเรื่องของเหล่าซามูไรที่ไม่มีเจ้านายหรือโรนิน
    ตัวเกมพาผู้เล่นเข้าสู่การเอาชีวิตรอด การตัดสินใจที่ต้องระวังทุกย่างก้าว
    ด้วยโลกอลหม่านและโหดร้ายในรูปแบบของเกม RPG ที่มีระบบการต่อสู้ turn-based
    พร้อมกับเรื่องราวความผูกพันธ์ของเพื่อน การทรยศ สงคราม ความสงบสุข และเกียรติยศ

ตัวเกมจะเน้นการนำเสนอวัฒนธรรมของเหล่าซามูไรและเน้นไปที่ลักษณะที่เป็นเอกลักษ์ของนักรับแสนดุร้าย
    ซึ่งมันไม่ได้ถูกถ่ายทอดออกมามากนักในเกมหรือสื่ออื่นๆ ,ใครที่ชื่นชอบยุคญี่ปุ่นโบราณโดยเฉพาะการดวลดาบ
    ถือว่าเป็นอีกหนึ่งเกมที่น่าจับตามอง ซึ่งเกมจะลงให้กับ PC และเครื่องคอนโซลครับ

ฟีเจอร์หลักของเกมมีดังนี้

• โลกของเกมแบบไดนามิกเพื่อการออกสำรวจและสร้างเรื่องราวของคุณในฐานะโรนิน
    • เน้นไปที่ด้านของซามูไรและบทบาทอารมณ์ส่วนตัวของพวกเขาในการผจญภัยและการต่อสู้
    • ระบบต่อสู้แบบ turn-based โดยรวมไปถึงศิลปะการดวลดาบซามูไร
    • ระบบ Sekai ,คุณตาย แต่โลกในเกมยังคงอยู่ เพียงแต่คุณต้องเล่นเป็นโรนินคนใหม่ในโลกเดิม
    • งานศิลป์ของเกมในสไตล์ภาพวาดด้วยน้ำหมึก
    • โลกของเกมที่มีทั้งโลกความเป็นจริงและแฟนตาซี

ปล.อีกไม่นาน ผมคงต้องจากไปกับสายลม อีกแล้วสินะ (สาระล้วนๆ )
    กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : TaleOfRonin , Gamereactor

Credit : Juropy

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    เกมน่าสนใจ ย้อนยุคอีกแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    รูปเท่มากกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    สร้างมาได้โดนใจมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    กราฟฟิคแบบนี้อะเหรอคับ
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    น่าเล่นมากครับ ข้าคือ มิยาโมโตะ มุซาชิ

อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ชีวิตของโรนินช่างน่าอดสูนัก

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ภาพน่าสนใจมากเลยนะแต่อยากให้ฉากเลือดมันมากกว่านี้หน่อย

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ชอบตรงเลือด

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อาร์ตดีมาก แทบไม่เคยเห็นเกมภาพแนวภาพเพ้นยังงี้เลย
    เจ๋งงง
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ