ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuutt อ่านกระทู้
    Origin จำลองนี้สามารถเข้าเล่นเกมส์แท้ของeaได้ไหมครับ เช่นผมมีfifa17แต่ถ้าผมลบตัวจริงทิ้ง ตัวจำลองจะยังสามารถทำให้เข้าfifaได้ไหมครับ หมายถึงเล่นแบบออฟไลน์
    ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะ ยังไม่ได้ทดลอง ตัวเกมส์อื่นๆ

แต่ในวันข้างหน้า จะมีเกมส์ ออริจิ้น ตัวอื่นๆ เพิ่มเข้ามาในตัวจำลอง

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เล่นไม่ได้อะครับ ติดตรง key ลบออริจิ้นแล้ว(เครื่องไม่มี origin เลย) ลงตัวจำลองใหม่แล้ว ซ่อมแซมแล้ว เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abiliz อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้อะครับ ติดตรง key ลบออริจิ้นแล้ว(เครื่องไม่มี origin เลย) ลงตัวจำลองใหม่แล้ว ซ่อมแซมแล้ว เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abiliz อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมสามารถแก้ไขได้แล้วนะครับ มี 2 วิธี
    #ให้ลบfolder Battlefield 4ใน Documents
    C:\Users\BF4\Documents\Battlefield 4 ก่อนทำ
    วิธีที่ 1
    ผมใช้โปรแกรม สำหรับ ถอนโปรแกรม ที่มันฝัง ใน window ของเรา
    https://software.thaiware.com/download.php?id=10094
    ตัวเกมส์ อัพเดท ผมกด cancel ยกเลิก
    วิธีที่ 2
    ใช้ไอดี ออริจิ้นแท้ login ไอดี bf4 แท้ เป็นแค่ตัวเกมส์ ธรรมดา สามารถยืนยันได้
    ลองดูครับ เพราะผมก็ติดปัญหา แบบที่หลายๆคน เป็นกัน
    หากไม่ได้ จริงๆ ผมจะทีมวิวเข้าไปดูให้

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ luckybullet อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมสามารถแก้ไขได้แล้วนะครับ มี 2 วิธี
    #ให้ลบfolder Battlefield 4ใน Documents
    C:\Users\BF4\Documents\Battlefield 4 ก่อนทำ
    วิธีที่ 1
    ผมใช้โปรแกรม สำหรับ ถอนโปรแกรม ที่มันฝัง ใน window ของเรา
    https://software.thaiware.com/download.php?id=10094
    ตัวเกมส์ อัพเดท ผมกด cancel ยกเลิก
    วิธีที่ 2
    ใช้ไอดี ออริจิ้นแท้ login ไอดี bf4 แท้ เป็นแค่ตัวเกมส์ ธรรมดา สามารถยืนยันได้
    ลองดูครับ เพราะผมก็ติดปัญหา แบบที่หลายๆคน เป็นกัน
    หากไม่ได้ จริงๆ ผมจะทีมวิวเข้าไปดูให้
    #ให้ลบfolder Battlefield 4ใน Documents [ลบไม่ได้เพราะมันไม่มี]

ลองโปรแกรม ถอนการติดตั้งแล้ว เคลีย registry หมด เหมือนเดิม ขอบายครับ
    ขอบคุณมาก (โหลด 1 วัน แก้อีก 1 วัน อวสานเลย)

กล่าวขอบคุณ
    0
    แกล้ง ทำเป็น แก้ไขไม่ได้ หรือเปล่า เจอบ่อย พวกมา ปั่นหัว คนอื่นๆเล่น

กล่าวขอบคุณ
    0
    จะมาดิสเครดิต หยุดเกรียน เลยนะครับ

ตัวเกมส์เดียวกัน โหลดมาจากที่เดียวกัน

ผมติดปัญหา เดียวกัน ผมสามารถแก้ได้

คุณแก้ไม่ได้ คือ คุณไร้ความสามารถ

กล่าวขอบคุณ
    0
    พแปก้ปัญหาได้ มาเปลี่ยน เป็น ตัวเองทำไม่ได้ พูดนะมัน ง่าย

หยุดปั่น ปัญหาได้แล้วครับ แกล้ง ไปลบไฟล์ หรือ ไปแก้ใคร และให้คนมา นั่งแก้ให้

คนทำก็ทำไปเถอะ พอหาวิธีแก้ได้ มาพูดน้ำ ขุ่นๆ ว่าลองแล้ว

จะเขียน หรือจะอะไร มันก็ทำได้ หมด พอผมแก้ปัญหาได้ มาบ่ายเบี่ยง ให้เกิด ความไชว้เขว

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ luckybullet อ่านกระทู้
    แกล้ง ทำเป็น แก้ไขไม่ได้ หรือเปล่า เจอบ่อย พวกมา ปั่นหัว คนอื่นๆเล่น
    จะแกล้งทำไมหละครับ ก็เล่นไม่ได้จริงๆ ขึ้นให้ใช่ key

กล่าวขอบคุณ
    0

#วิธีแก้ปัญหา
    ปัญหาหลักๆที่ผมเจอนะครับ
    #######################
    1.Origin หาตัวเกมส์ไม่เจอ
    #วิธีแก้ ให้กดซ่อมแซมเกมส์ (อีกวีธีนึกไม่ออก จะลงให้อีกที)
    ##########################
    2.ให้ Activate ไอดี ออริจิ้น
    #วิธีแก้
    สมัรคไอดี ออริจิ้น ถ้ามีแล้วก็ใส่ไป
    ############################
    3.หน้าจอมืดเข้าเกมส์ไม่ได้
    #วิธีแก้
    Restart คอม และเข้าเกมส์ใหม่
    ##########################
    หากทำสำเร็จแล้ว ห้ามย้ายไฟล์ เกมส์ BF4 ไปไดร์อื่นนะครับ เลือกให้ดีๆก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย luckybullet : 24th March 2017 เมื่อ 09:11

กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดตัวนี้ตัวเดียวเล่นได้แน่นอนครับ โหลดตัวฟรีเมี่ยมฟรี

ตัวจำลองออริจิ้น ติดตั้งโหลด BF4 แบบพรีเมี่ยมฟรี

กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดตัวเกมส์ BF4 พรีเมี่ยม ราคา 1290 บาท จากตัว จำลอง Origin ได้เลยนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โหลดตัวไหนบอกหน่อย งงง

https://www.img.in.th/image/fBAy
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nung357 : 26th April 2017 เมื่อ 18:36

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมผมโหลดมาแล้วมันดันเป็นไฟล์เกมของ Counter-Strike: Global อ่ะครับ มันไม่ใช่ไฟล์ Battlefield 4 เหมือนใน Video เลยครับ
    ผมเลยไม่ได้ลองเล่นเลยเพราะคิดว่ามันไม่ใช่เกม Battlefield 4 เพราะ Battlefield มันไม่น่าจะแค่ 10 GB อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมตัวเกมเป็นเกม Counter-Strike: Global ทั้งหมดเลย ไม่เห็นมีอะไรเป็น Battlefield 4 เลย