ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ แฟนเกมรุมประนาม Lead Facial Animator ของเกม Mass Effect: Andromeda ,ทาง BioWare ออกแถลงไข ★★★★★

แฟนเกมรุมประนาม Lead Facial Animator ของเกม Mass Effect: Andromeda ,ทาง BioWare ออกแถลงไข

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

คิดว่าหลายคนคงได้เห็นข่าวของเกม Mass Effect: Andromeda เกี่ยวกับบัคอนิเมชั่นเวลาแสดงสีหน้า
    และการเคลื่อนไหวกันไปบ้างแล้ว(ข่าวเก่า click) ซึ่งมีส่วนหนึ่งที่มองว่านี่เป็นอะไรที่เรียกเสียงฮาอย่างมาก
    และมาพร้อมกับเสียงติติงว่าเกมเกรด AAA ดันปล่อยบัคขนาดนี้ออกมาได้อย่างไร
    แต่ก็มีอีกส่วนหนึ่งที่ซีเรียสมากกว่านั้นด้วยการไปขุดคุ้ยว่าใครเป็นคนทำงานในด้าน motion-capture ของเกมภาคใหม่

การขุดคุ้ยนี้ได้นำไปถึงแอคเคาท์ Twitter ที่มีการระบุว่าเป็นหนึ่งในทีมพัฒนา Mass Effect: Andromeda
    และมีตำแหน่งเป็น Lead Facial Animator ของเกมซึ่งเป็นผู้หญิงชื่อว่า Allie Rose-Marie Leost ,
    หลังจากนั้นคนก็มีรุมประนามจนเลวร้ายที่สุดถึงกับมีข้อความขู่ฆ่า
    แต่ทาง BioWare ก็ได้ออกมาแถลงไขว่าคนพวกคุณกำลังประนามกันไม่ได้เป็นพนักงานของบริษัท

“ล่าสุด, อดีตพนักงานของ EA ได้ถูกระบุตัวตนผิดว่าเป็นหัวหน้าในทีมพัฒนา Mass Effect: Andromeda
    ซึ่งการรายงานเหล่านี้เป็นข้อมูลที่ผิด” Aaryn Flynn, BioWare studio general manager กล่าว
    “เราเคารพในความคิดเห็นของผู้เล่นและชุมชน และเปิดรับเสียงตอบรับต่อเกมของเรา
    แต่การโจมตีบุคคลที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับโปรเจ็คคือเรื่องที่ยอมรับไม่ได้”

สรุปก็คือทาง BioWare ต้องการบอกว่า Allie Rose-Marie Leost เธอไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง
    และการไปโจมตีเธอแบบนี้เป็นเรื่องไม่ถูกต้องเช่นกัน

แต่ก็ได้มีคนพยายามหาหลักฐานว่า Leost เป็นหนึ่งในทีมพัฒนา Mass Effect: Andromeda จริงๆ
    และหากว่าเป็นเรื่องจริงนั่นหมายความว่าทาง BioWare กำลังโกหกอยู่นั่นเองครับ…
    ซึ่งตรงนี้ผมขอแค่นำเสนอเพียงอย่างเดียวไม่ขอฟันธงอะไรนะครับ

ดังภาพด้านบนเธอโพสเมื่อปี 2016 ว่าได้เข้าทำหน้าที่เป็น Lead Facial Animator ของเกม Mass Effect: Andromeda

ด้านซ้ายและขวาเป็นการระบุว่าเธอมีส่วนเกี่ยวข้องกับโปรเจ็คเกมจริงๆ…
    ซึ่งผลลัพธ์จะเป็นอย่างไรแต่การไปส่งข้อความขู่ฆ่าหรือพูดเหยียดหยามนับว่าเป็นเรื่องที่ไม่ควรทำอยู่แล้วครับ

ส่วนหน้า Facebook ของเธอตอนนี้ก็ได้ปิดบัญชีไปแล้ว facebook.com/AllieCatCos
    รวมถึง Instagram ตามลิงก์ที่เธอเป็นคนโพสด้วยครับ

ก่อนหน้านี้เคยมีกรณีเหมือนกันเมื่อสมัยเกม Dragon Age 2 ได้มีคนส่งข้อความประสงค์ร้ายใส่ Jennifer Hepler
    และครอบครัวของเธอ เพราะไม่พอใจในงานเขียนบท ผลลัพธ์ที่ตามมาเหมือนเป็นการบังคับให้เธอออกจากบริษัท
    รวมไปถึง Sean Murray จากเกม No Man’s Sky ก็โดนข้อความขู่ฆ่าเช่นกัน

เอาเป็นว่าใจร่มๆรอทีมงานแก้ไขแล้วกันนะครับ

ปล.อีกไม่นาน ผมคงต้องจากไปกับสายลม อีกแล้วสินะ (สาระล้วนๆ )
    กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : Gamerant

Credit : Juropy

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ไอพวกคนด่านี่ก็บ้าเกิน -*-

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ตำหนิกันก็พอได้ แต่ขู่ฆ่ามันก็เกินไป
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    ชักจะไปกันใหญ่ละ 5555+

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ทำไม EA กับ BioWare ถึงไม่พูดอะไรเกี่ยวกับการกระทำของ Manveer Heir เลย?!?! ทุกวันนี้ยังเห็นร่าเริงด่าคนขาวออก Twitter รายวันอยู่เลย
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    โหยยย ถ้า โกหก ว่าไม่ใช่หนึ่งในผู้พัฒนานี่ ฆ่าตัวตายชัดๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คนที่รุมประนาม มันซีเรียสเกินไปรึป่าวครับ แค่เกม

ผมเฉยๆน่ะ เรื่องบัคอะไรเนี่ย ถ้ามันไม่ได้มีเยอะจนรำคาญ ก็ช่างมันเถอะ มันก็มีโอกาสเกิดขึ้นได้

หรือถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อมาเล่นครับ ไม่มีใครว่า 555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เอิ่ม...พูดมะออก

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    คิดจะขู่ฆ่ากันเลย

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ดราม่ากันเกินไปกะแค่บัค นั้งเล่น4ชม.ก็รู้เลยว่าเกมส์เค้าตั้งใจทำ รายละเอียดต่างๆทำออกมาดีมากแต่ไม่ใครพูดถึง

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ไม่ใช่บัคแค่จุดเดียว แต่คือสีหน้าของตัวละครที่จะแสดงออกมาห่วยตลอดทั้งเกม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ก็แค่เกม...จะอะไรกันขนาดนั้นคนเรา!

กล่าวขอบคุณ
    751
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    บัคมันเป็นเรื่องปกติ ของเกมอยู่แล้ว แต่ก้ไม่ใช่เยอะเกิ่นแบบบางค่ายอะนะ