ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Exclamation รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับปัญหา PC เปิดไม่ติด ต้องสลับจัมพ์เปอร์ตลอดถึงจะเปิดได้ รายละเอียดด้านในครับ

ขอรบกวนสอบถามท่านผู้รู้สักหน่อยนะครับ พอดีว่า PC ของผมหลังจาก Shut down หรือ Restart แล้วมันจะเปิดไม่ติดครับ หน้าจอไม่แสดงผล แต่ PSU ทำงาน ต้องกดปุ่ม Power ค้างไว้เพื่อปิดมัน จากนั้นต้อง Clear CMOS หรือสลับจัมพ์เปอร์ ถึงจะเปิดคอมติดครับ จะต้องทำแบบนี้ทุกครั้งเลยครับถ้าจะใช้คอม ต้องสลับจัมพ์เปอร์ หรือ Clear CMOS ตลอด ไม่อย่างนั้นก็จะเปิดไม่ติดครับ ซึ่งตอนแรกก็นึกว่าจะเป็นที่ถ่านแต่ก็ไม่ใช่อย่างนั้นครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ใช้คอมเปิด-ปิด, กดปิดค้าง, clear cmos แบบนี้มาปีกว่าแล้วครับ และมีที่น่าสังเกตอยู่อย่างหนึ่งครับคือ เวลาเปิดเครื่องมันจะให้กด Press F1 to Run SETUP, Press F2 to load default values and continue ทุกครั้งเลยครับ ถ้าหากเลือก F1 เข้าไปในไบออสได้ครับ แต่ถ้า Exit จากไบออสจะเปิดคอมไม่ติดเลยครับ ก็ต้องกดปิดเครื่องค้างไว้แล้ว clear cmos หรือสลับจัมพ์เปอร์เหมือนเดิมถึงจะเปิดคอมติดครับ แล้วถ้าเข้าวินโดว์ได้แล้วมันจะไม่จำเวลาและวันที่ครับ ผมเคยลองลงวินโดว์ใหม่หลายครั้งแล้วก็ไม่หายครับ ขอบคุณครับ

ลิงก์รูปภาพประกอบเนื้อหาครับ
    https://drive.google.com/drive/folde...HM?usp=sharing

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ถ่านไบออสหมดอายุรึป่าว รองหามาเปลี่ยนไม่กี่บาทเองครับ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dojo123753951 อ่านกระทู้
    ถ่านไบออสหมดอายุรึป่าว รองหามาเปลี่ยนไม่กี่บาทเองครับ
    ลองซื้อมาเปลี่ยนใหม่ดูแล้วครับ อาการยังเป็นเหมือนเดิมครับผม ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ถ้ามั่นใจว่าถ่านโอเค งั้นไม่ต้องใจร้อนครับถอดถ่านออกจาก Slot แล้วทิ้งไว้ 10-15 นาที ใส่กลับเข้าไปแล้วลองเปิดใหม่

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมเคยเป็นครับลงวินไหม่่ก็ไม่หายทำทุกอย่างที่คิดได้สรุปแก้ไม่ได้..สุดท้ายส่งเครมครับจบ ของ Msi

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เคย update Bios หรือยังครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    mb ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ ใช้มานานยังครับ
    ที่ผมเจอ อาการแบบนี้คือ ชิปเซทใกล้เสีย (คอมรุ่นเก่าๆนะ รุ่นใหม่ๆไม่น่าเสียกัน)

Tags for this Thread