ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ หนุ่มจีนเอาหัวโหม่งทะลุจอคอม หลังแพ้การแข่งขัน League of Legends ★★★★★

หนุ่มจีนเอาหัวโหม่งทะลุจอคอม หลังแพ้การแข่งขัน League of Legends

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

มีรายงานว่าเมื่อวันที่ 16 มีนาคมที่ผ่านมา มีหนุ่มจีนคนหนึ่งได้เอาหัวโหม่งจอคอมพิวเตอร์จนทะลุเป็นรู
    จนเกิดเลือดไหลออกจากศีรษะของเขาอย่างมาก หลังพ่ายแก้การแข่งขันเกมชื่อดัง League of Legends

เหตุการณ์เกิดขึ้นในร้านอินเทอร์เน็ตท้องถิ่นที่อยู่ในหลานโจว ประเทศจีน ไม่ทราบว่าเขาโมโหเพื่อนร่วมทีมหรืออีกฝ่ายหนึ่งกันแน่
    แต่เขากลับตัดสินใจระบายมันออกด้วยการใช้ความรุนแรงกับตัวเอง ซึ่งภายหลังพนักงานก็ได้ช่วยเอาหัวของเขาออกจากจอ
    และนำตัวส่งโรงพยาบาล

ผู้จัดการบอกว่ามันไม่เคยแต่ขึ้น แต่พนักงานในร้านกลับยืนยันว่าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นจริงๆ ครับ
    และหวังว่าผู้เล่น League of Legends ที่มาแข่งขันกันในร้านจะหยิบตุ๊กตามาต่อยแก้เครียดแทนในอนาคต
    หรืออย่างน้อยก็เอาหัวทุบโต๊ะแทนที่จะเป็นจอคอมพิวเตอร์แบบนี้

ปล.อีกไม่นาน ผมคงต้องจากไปกับสายลม อีกแล้วสินะ (สาระล้วนๆ )
    กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : SegmentNext

Credit : 4Gamerth

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เสียเงินค่าชั่วโมงเล่น ซ่อมจอ ค่ารักษา 555555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    คนเล่นเกมครับ อยากให้เกมเล่นคน 555

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คนเราก็แปลกนะ อยู่ดีๆก็หาเรื่องเครียดให้กับตัวเอง ถ้าเครียดกับงานยังพอเข้าใจได้

แต่นี่เครียดกับเกม แล้วแถมยังทำร้ายตัวเองอีก ทำจอคอมพังอีก ตกลงนี่เล่นเกมเพื่อผ่อนคลายรึป่าว ? ไปหมดละ สมงสมอง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    หัวร้อนสินะ เข้าใจๆ
    ยังดีไม่ยกมาทุ่มใส่หัวเพื่อน

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เจอบ่อยๆในOW ไม่ก็GTA ครับ คนจีนชอบหัวร้อนใส่แล้วพอเล่นไม่ดีก็ออกไปเลยไม่สนใจคนอื่น เฮ้ออออ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    หัวร้อนจัด 5555

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    หัวร้อนเป็นเลือดเลย ทำไปได้ไงเนี่ย ทะลุขนาดนั้น โหม่งยังไง555
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เกมเค้ามีไว้ให้เล่นเพื่อความสนุกและพัฒนาฝีมือทักษะ ฝึกสมอง
    ถ้าเล่นไม่ผ่าน เล่นแพ้ จงหันมองตัวเองและปรับปรุงไม่ใช่ไปด่าเพื่อนด่าคู่แข่ง
    ถ้าใครเล่นเกมตายหรือแพ้แล้วอารมดีหัวเราะ สักแปปเขาก็กลับมาผ่านชนะได้โดยไม่มีอารม
    คุณคือเกมเมอร์ขั้นเทพคนนึง และชื่อว่าปัญหาในชีวิตคุณก็ผ่านไปแบบชิลๆเช่นกัน