ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ (ข่าวลือ) หลุดภาพงานศิลป์ COD 2017 จะใช้ชื่อภาค ‘Call of Duty: WWII’ ย้อนกลับไปสงครามโลกครั้งที่ 2 ★★★★★

(ข่าวลือ) หลุดภาพงานศิลป์ COD 2017 จะใช้ชื่อภาค ‘Call of Duty: WWII’ ย้อนกลับไปสงครามโลกครั้งที่ 2

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

เป็นข้อมูลจากสมาชิก YouTube ท่านหนึ่งที่โพสวีดิโอโดยในเนื้อหาได้มีการบอกว่าภาพในวีดิโอ
    คือภาพงานศิลป์ของเกม Call of Duty จากทาง Activision ที่จะวางจำหน่ายในปี 2017
    ซึ่งดูแล้วน่าจะเป็นภาพของกล่องใส่แผ่นเกมและใช้ในการโปรโมทด้านการตลาดของเกมภาคใหม่

ในเนื้อหามีการระบุว่าชื่อภาคใหม่จะถูกเรียกว่า ‘Call of Duty: WWII’ ตามที่ปรากฏในภาพงานศิลป์ดังกล่าว
    หมายความว่าเกมภาคใหม่จะกลับไปสู่ยุคสงครามโลกครั้งที่ 2 และเป็นผลงานของทาง Sledgehammer Games
    เข้ามาทำหน้าที่พัฒนาเกม หากใครจำได้ทางค่ายเคยออกมาบอกว่าเกมภาคใหม่จะกลับสู่รากฐานเดิมของ Call of Duty ,
    หากใครที่โหยหาสงครามย้อนยุค อาจจะมาช้าไปหน่อยแต่ Activision ก็จัดให้สมใจอยากละ

อย่างไรก็ตามต้องย้ำกันอีกรอบว่าทั้งหมดนี้เป็นเพียงข่าวลือและภาพหลุดจากแหล่งที่มาที่ยังไม่ได้รับการยืนยันครับ

เดาว่าภาพด้านล่างอาจจะเป็นเหตุการณ์บุกยึดหาดโอมาฮ่าสุดคลาสสิคที่ครั้งหนึ่งเกม Medal of Honor: Allied Assault ก็เคยมีฉากนี้
    หากเป็นจริงผมว่าน่าตื่นเต้นถ้าได้เห็นฉากนี้ในเกมยุคปัจจุบัน

ปล.อีกไม่นาน ผมคงต้องจากไปกับสายลม อีกแล้วสินะ (สาระล้วนๆ )
    กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : DSOGaming

Credit : 4Gamerth , GamingDose และ Juropy

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    โอ้ว! คิดถึงบรรยากาศสงครามโลกครั้งที่ 2 จัง
    ถ้ามาจริงนี้ จะเป็นอะไรที่สุดยอดมากกกกก

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377
    ภาพบางภาพน่าจะมาจากภาพยนต์เรื่อง Saving private ryan แล้วเอามาแต่งมากกว่านะ ผมว่า
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ถ้าสงครามโลกนี่ ผมโครตจะชอบเลยครับ

อยากยกพลขึ้นหาดโอมาฮ่ามานานแล้ว ในการสร้างใหม่ในยุคปัจจุบัน มันคงจะเป็นอะไรตื่นตาตื่นใจแน่นอนครับ.

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    แบบนี้และที่ต้องการ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    แปลกเหมือนกันเลยนะครับ ผมกลับชอบสงครามโลก 1-2 มากกว่า สงครามสมัยใหม่
    เหมือนตัวเองไปอยู่ในเหตุการณ์ อย่างกับกลับชาติมาเกิดยังไงอย่างนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiky อ่านกระทู้
    ภาพบางภาพน่าจะมาจากภาพยนต์เรื่อง Saving private ryan แล้วเอามาแต่งมากกว่านะ ผมว่า
    ถ้ามี Omaha จากเรื่องอื่นที่เปลี่ยนมาใช้ฟิล์มสมัยใหม่นอก จาก Saving private ryan ผมว่าอาจจะนะแต่ถ้า Saving Private Ryan ผมว่าไม่ใช่คือมันไม่มีฉาก bird eye view และก็ถ้าฉากตอนขึ้นบกถ้ากล้องไม่อยู่ที่ Miller ก็จะเป็นช็อตที่ทหารโดนกระสุนหรือปืนใหญ่ใส่อย่างเดียวไม่มีซูมไปดูกองร้อยอื่นทั้งสิ้นผมเลยว่าไม่น่าใช่ xD อีกอย่างที่รู้ๆกันคือ Omaha จริงๆเหมือนหาดทั่วไปไม่ได้เป็นเนินสูงหรือมี Tank trap เป็นตารางหมากฮ็อตเหมือน Saving private ryan แต่เกมส์แต่หนังเค้ายึดตาม Saving private ryan เอง

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    สงครามสมัยใหม่ ไม่กบ ก็ จิงโจ้ เต็มเซิฟผมนี้ลบทิ้งใน 5 นาทีเลยครับ(ทดลองเล่น) กระโดดกันเหมือนโดนยาฆ่าแมลงพ้นใส่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    น่าเบื่อครับ ถ้าภาคทำสงคราม WW2 มันเป็นอะไรที่น่าเบื่อมาก เล่นเป็นทหารฝ่ายพันธมิตรบุกนาซีเป็นอะไรที่ซ้ำซากมาก แต่ถ้าให้ดีเพิ่มเนื้ิอเรื่องฝ่ายอักษะด้วยจะได้แปลกใหม่ เบื่อยิงนาซีแล้วโว้ย

ทำไมไม่ทำภาคหลังสงครามนิวเคลียล้างโลกสู้เพื่อความอยู่รอดอะไรปานนี้

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    นึกถึง MOHAA

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ผมชอบนะ COD ที่ชอบสุดก็ ภาค5 ถึงมันจะวนๆเนื้อเรื่องสั้นๆ แต่ก็หนุกดี ตอนที่วิ่งไปตามสนามเพลาะถือลูกซองไล่ยิงญี่ปุ่นที่วิ่งจะเข้ามาแทงนะ สะใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    แบบสงครามโลกก็คลาสสิกดีนะ อยากได้อารมณ์แบบกลิ่นอายอย่างนี้เลยล่ะ
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    เมษาหน้าโง่
    I74790 GTX770 32GB