ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745

@[PC] THE LEGEND OF ZELDA: BREATH OF THE WILD– ( V1.1.0 + CEMU V1.7.3D) | 5 GB |-[ RePack By FitGirl ]-| 2017 |-[FC|O2U|RB|Kbagi]

Genres/Tags: RPG, Open world, Third-person, 3D
    Company: Nintendo
    Languages: RUS/ENG/MULTI6
    Original Size: 25.6 GB
    Repack Size: from 5.1 GB

THE LEGEND OF ZELDA: BREATH OF THE WILD เป็นเกมภาคล่าสุดของตำนานเกม Action RPG อย่าง Zelda ซึงในภาคนี้ตัวเกมได้เปลี่ยนระบบหลักเป็น Open World ทำให้ตัวเอกอย่าง Link มีความอิสระที่สูงสามารถปีนป่ายไปได้แทบทุกที่ และภาคนี้ยังเล่นกับสภาพแวดล้อมให้สมกับชื่อภาคด้วย เช่น Link สามารถยิงใส่รังผึ่งเพื่อให้ผึ่งโจมตีมอนสเตอร์, สามารถตัดต้นไม้เพื่อเป็นทางข้ามหุบเขา, เมื่อฝนตกหรือฟ้าผ่ามีโอกาศผ่าใส่อาวุธที่ตัวละครถือ, อากาศที่หนาวก็ต้องหาเสื้อมาใส่เพื่อป้องกันการลดของเลือด เป็นต้น และยังมี Content อื่นอีกมากมาย เช่นวิหารศักดิ์สิทธิ์กว่า 100 ที่ทั่วทั้งโลกในเกม ที่มี Puzzle สุดโหดรอผู้เล่นไปแก้ พร้อมรับของรางวัลเป็น Rune พิเศษ ที่มอบความสามารถพิเศษต่าง ๆ ให้กับตัวเอก, โหมดการปรุงอาหารที่ตัวเอกสามารถทำเพื่อฟื้่นค่าพลังและเพิ่มความสามารถพิเศษเช่น ป้องกันสภาวะอากาศหนาว ,ลูกเล่นต่างๆ ที่ไว้ใช้สนุกกับฟิกเกอร์ Amiibo ทั้งหมดทั้งมวลนี้ต้องบอกได้เลยว่าสามารถทำให้ The Legend of Zelda : Breath of The Wild ก้าวขึ้นไปสู่เกมในตำนานเหมือนกับที่เคยทำไว้กับภาคที่แล้ว ๆ มาแน่นอน!!

• Based on The_Legend_of_Zelda_Breath_of_the_Wild_REPACK_EUR_WiiU-VENOM scene release: v-tlzbwr.wud (25,025,314,816 bytes)
    • Update v1.1.0 (2.3 GB) installed over
    • 100% Lossless, but NOT MD5 Perfect: content of all files is identical to originals after installation, but files themselves are not bit-perfect: most of the files were recompressed (losslessly) for better repack size
    • NOTHING ripped, game resources losslessly recompressed
    • Selective download feature: you can skip downloading and installing of speech packs you don’t need
    • Significantly smaller archive size (compressed from cumulative 25.6 to 5.1 GB for any single language)
    • Installation takes 20 minutes on 8-cores CPU; ~30 minutes on 4-cores CPU; up to 1 hour on 2-cores CPU (you won’t be able to play normally on 2-cores anyway)
    • After-install integrity check so you could make sure that everything installed properly
    • HDD space after installation: 14 GB (~18 GB during installation)
    • At least 2 GB of free RAM (inc. virtual) required for installing this repack
    • Language and controls have to be changed in Cemu settings, not in-game. By default it’s English language and keyboard controls (see mapping in Cemu options)

RePack By FitGirl 5.1 GB

Filecondo 1-Part

1GB/PART

โหลดสลับกันได้

#One2Up
    https://binbox.io/5qh7q#4ubS8EGm

#Kumpulbagi
    https://binbox.io/nwj9I#VlRyCg4v

#MultiUp
    https://binbox.io/tUcRb#f1oaGmMN

#OpenLoad
    https://binbox.io/F7EmH#Cl5NqB4L

ATTENTION WINDOWS 10 USERS!

To avoid crash during installation run setup.exe with compatibility mode set to “Windows 7”.

Alternatively you can download this fixed installer and use it instead of included setup.exe

http://www43.zippyshare.com/v/VzunPRWb/file.html or http://sendfile.su/1320772.

It’s a WiiU game, why it’s on PC now?

Well, it’s simple. There is a WiiU emulator, called Cemu, which makes games designed for WiiU to be playable on Windows platform.

Cemu is constantly improving, cause it’s supported by backers on Patreon platform, so anyone can expect a more powerful, more compatible and much faster WiiU emulation in the near future.

But even now, with Cemu v1.7.3d you can play latest Zelda game on your PC, if it’s not an abacus. 4-cores CPU + good GPU are highly recommended.

Just download this repack, install as any other PC game and run it from desktop icon, created by the installer.

Remember, that language and controls have to be changed in Cemu settings, not in-game. By default it’s English language and keyboard controls (see mapping in Cemu options). Without respective voicepack installed selected language will crash Cemu.

New Cemu versions are released on Cemu official site: http://cemu.info. If you become a patron on Patreon – you will receive access to early betas before public release.

The current version of Cemu allows to play Zelda, but there lots of bugs (especially on AMD GPUs) and perfomance is not the best side.

With next Cemu updates just unzip new version to “cemu” folder, saving keys.txt and settings.bin files just in case.

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Slamdunk787 : 26th March 2017 เมื่อ 16:51

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กำลังนั่งแปลว่าทำไมมันเล่นบนPC ได้

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lawlight อ่านกระทู้
    กำลังนั่งแปลว่าทำไมมันเล่นบนPC ได้
    ใช้ WiiU emulator ชื่อว่า Cemu เล่นครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    cemu ตัวนี้เวอชั่น 1.73d คอมไม่แรงกระตุกโครต แต่ปกติก็ไม่ลื่นนั้นแหละ เพราะเวอชั่นนี้ซับพอร์ตเซลด้าไม่สมบูรณ์ที ไปดูรีวิวได้ 1.73d จะลื่นนแค่ บายอนเนสต้า มาริโอ้คาร์ส อะไรพวกนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puvin2538 : 26th March 2017 เมื่อ 16:59

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    แปลสั้นเลยครับมันมีตัวจำลองเกมส์ Wii U เล่นบน PC คือตัว cemu ที่ทำให้เล่นบน PC ได้ลื่นไหลดีนั้นเอง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    emu ตัวนี้เล่นไหลลื่นไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมก็รอเล่นเกมนี้อยู่แต่รอ emu เวอร์ชั่นใหม่ ส่วน 1.7.3 มีปัญหาบัคอื่นๆ+เฟรมเรท

1.7.4 แก้อะไรบ้างก็ดูในคลิป โปรแกรมปล่อยเดือนเมษา

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไม่ต้องห่วงครับ เกมส์นี้อนาคต60เฟรมได้แน่ๆ ทีมcemuนี้แก้บัคอัพเดทบ่อยมากๆ ตอนหลายๆเกมส์ก็เน่าๆแบบเซลด้านี่แหละ อัพไปอัพมาตอนนี้เล่น4k 60เฟรมไปหลายเกมส์แล้ว แนะนำว่าให้รอหน่อยครับ
    น่าจะอีก3-4เวอรชั่นได้คงจะแก้บัคได้เกือบหมด เพราะเกมส์มันพึ่งจะออกมา แถมยังเป็นตัวemuของwiiuที่แม้แต่เครื่องแท้ๆยังเฟรมดรอปอย่างเน่า เกมส์นี้เวอร์ชั่นที่สมบรูณ์ที่สุดก็น่าจะเป็นcemuนี่แหละ ไม่ใช่ของswitchหรือwiiu

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เฉพราะวิน10หรอ หรือยังไงฮะ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    รอไปเรื่อยๆครับ ทีมนี้เก่งมากแต่ต้องรอใหม่ ไอ้ 1.7.3d ที่โมเมมานี้ยังเล่นได้ไม่ดีครับ รอ 1.7.5 1.7.6 น่าจะเล่นได้ดีมากๆเลยครับ

จริงๆมันควรไปหมวดคอนโซลอะนะ แต่ที่นี้คนเยอะมีโอกาศเกิดใช้ป่ะล่ะ อะล้อเล่นนนนน

จะเล่นต้องมี CPU ที่ 1 คอร์แรงๆนะครับ 8 หัว 16 หัว ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ที่เล่นไม่ได้เพราะโปรแกรมยังอยู่ในช่วงพัฒนาครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    เฉพราะวิน10หรอ หรือยังไงฮะ
    ป่าวครับ สำหรับ WIN10 อาจจะมีปัญหาเด้งตอน setup ให้แก้ด้วยปรับ เป็น run Windows 7 ไม่ก็โหลดตัวแก้
    ว่าแต่มีใครลองยังครับ รายงานผลหน่อยว่าพอเล่นได้ไหม หรือกระตุกมาก น่าสนใจดีแต่ยังไม่รีบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    สรุปอีมูตัวนี้ทำไมมาเร็วจริง เครื่องเกมสืพึ่งออกมาไม่ช่ายเล่นได้จริงเซฟได้จริงเรอครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    สรุปอีมูตัวนี้ทำไมมาเร็วจริง เครื่องเกมสืพึ่งออกมาไม่ช่ายเล่นได้จริงเซฟได้จริงเรอครับ
    ซีมิวท์ หรือ Cemu มันเป็น Emu Wii U ครับ ไม่ใช้ NS ตอนข่าวแพร่ออกไปเร็วมากจากระทู้นี้แหละมาตั้งในหมวด PC

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อีมูเวอชั่นนี้ เล่น ฟาทัลเฟรม ได้ยังครับ
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ต้องรอให้ emu ลองรับการทำงานของ cpu แบบมัลติ ถ้าใช้หัวเดียวยังไงก็กระตุกครับ ขนาด i7 6700k @4.5 ram 16 vga 970 ยังเอาไม่อยู่

กล่าวขอบคุณ
    6
    ว่าจะรอให้โปรแกรม ใช้ Cheat ได้ก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย R-go : 27th March 2017 เมื่อ 16:20

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อีมีใหม่กว่านี้ออกยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อย่าพึ่งคาดหวังอะไรมากดีกว่าครับ ตอนนี้พอเล่นได้แต่เล่นจนจบนี้คงยังยากอยู่ รอซัก 2.0 ดีกว่า ^_^

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ป่าวครับ สำหรับ WIN10 อาจจะมีปัญหาเด้งตอน setup ให้แก้ด้วยปรับ เป็น run Windows 7 ไม่ก็โหลดตัวแก้
    ว่าแต่มีใครลองยังครับ รายงานผลหน่อยว่าพอเล่นได้ไหม หรือกระตุกมาก น่าสนใจดีแต่ยังไม่รีบ
    มีปัญหาตอนติดตั้งเด้ง เป้นวิน 10 ตอนนี้ลองแก้ค่าตรงเซ็ทอัพเป็นวัน 7 ก่อนละเพื่อได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    [IMG][/IMG]

เล่นได้แต่ต้องตั้งค่าจอยก่อน เล่นไปเรทเฟรมกระตุกเป้นระยะ ต้องรอเวอร์ชั้นถัดไป อัพเเล้วมาลงด้วยครับ ส่วนเซฟมันอยุ่ตรงไหนของเครื่องครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sKY_wALKER : 27th March 2017 เมื่อ 20:40

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เล่นได้ครับแต่กระตุกมาก FPS วิ่งแค่ 11 - 20 เอง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับแต่กระตุกมาก FPS วิ่งแค่ 11 - 20 เอง
    ตามนั้นเลยครับ รอ emu เวอร์ชั่นใหม่ออกวันที่ 9 เมษานี้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    ตามนั้นเลยครับเป็นเหมือนกัน รอ emu เวอร์ชั่นใหม่ออกวันที่ 9 เมษา

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ไม่เอาเกมส์นี้ มันน่าจะมี Bayonetta 2: RePack By FitGirl 5 GB แบบติดตั้งแบบ เซลด้า ไฟล์เล็กดีน่าเก็บ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mark8088 อ่านกระทู้
    ตามนั้นเลยครับเป็นเหมือนกัน รอ emu เวอร์ชั่นใหม่ออกวันที่ 9 เมษา
    เหลือแต่เรทเฟรมนี้ละนอกนั้นเล่นได้เกือบดี มีบั๊กกราฟฟิกมั้งแต่ก็นิดหน่อยเน้นลื่นไว้ก่อน