ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ขอความเห็นจะเปลี่ยนการ์ดจอครับ

คือคอมผมมันรุ่นเก่าแล้วทีนี้ การ์ดจอมันใกล้จะพังและ ผมกะไว้ว่าจะเปลี่ยนการ์ดจอก่อนแล้วค่อยเปลี่่ยนเซ็ตอื่นทีหลัง ผมควรจะซื้อการ์ดจอรุ่นเก่ามาใช้ก่อนดีหรือเป็นพวกรุ่นใหม่เลยดีครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าใช้รุ่นใหม่แล้วคอมเก่าผมจะใช้ได้รึเปล่า ตอนแรกกะว่าจะซื้อ GTX750TI ในlazada มันขาย 3,990 บาท หรือ RX 460 ขาย 3,380 บาท ดีครับ หรือผมจะซื้อพวกซีรีย์ 10ขึ้นไปเลยเผื่ออนาคตเปลี่ยนเซ็ตใหม่จะไ้ด้ไม่ต้องซื้อการ์ดจอ psu ผมมัน 450w มี 6 pin สำหรับการ์ดจอคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ติด SSD 240 ลง OS ติด Ram 32 G และที่คุณถาม ติด RX480 8G DDR5 ของ power Color ก็ แรงแล้วครับ หรือ GTX 1050 4G ก็ได้ครับ 4500 บาท ดีกว่า GTX750ti เยอะ ถ้าเงินพอนะ ถ้าไม่พอ เพราะเกม สมัยนี้ ต้องการ VGA Ram 4G ขึ้นไป

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    จริงๆก็อยากใช้การ์ดจอรุ่นใหม่ๆนะคับ เพียงแต่กังวลเรื่องว่ามันจะมีปัญหากับพวก cpuกับพวกบอร์ดตัวเก่าเกินหรือเปล่า กับ psu แค่ 450w มีปัญหารึเปล่าแค่นั้นแหล่ะครับ กะว่าปีหน้าค่อยเปลี่ยนเซ็ต

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Exclamation

เชียร์ gtx 1050 ครับ

และ เชียร์ SSD สำหรับลง OS คอมคุณจะแรงเสมอต้นเสมอปลายเลยทีเดียว โดยที่ไม่ต้องมานั่ง Defragment

ส่วนแรม 8 gb ก็พอครับสำหรับเกมสมัยนี้ (ดูจากสเปครวมๆอะนะ)

ส่วน PSU เนี่ย แนะนำว่าให้ใส่วัตต์แท้สัก 600w ก็พอครับ เอาแบบ 80+Bronze ก็ได้

มีตังซื้อกาดจอดีๆ โรงไฟฟ้าคุณก็ควรจะดีด้วย เพื่ออายุการใช้งานโดยรวมของอุปกรณ์คอมนะครับ

ส่วนความกังวลเรื่อง vga กับ cpu บอกเลยว่าไม่เกี่ยวกับการซัพพอต แต่เกี่ยวกับความแรงครับ ถ้า CPU กากเกิน ก็คอขวด แต่ผมว่า i5 มัน 4core ต่อให้คุณใส่ gtx ตัวท๊อปก็เอาอยู่ครับ เว้นแต่คุณจะ Multiple GPU อันนั้นควรเล่น I7 ครับ แรมสัก 16gb

บอร์ดของ Intel Core I series 2xxx ก็เป็น PCI Express 2.0 ครับ สามารถใส่ vga PCI Express 3.0 ได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

และ VGA PCI Express 2.0 ก็สามารถใส่ SLOT PCI Express 3.0 ได้เช่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sydyon : 28th March 2017 เมื่อ 11:53

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    PSU450W ไม่พอแน่ถ้ากาด์จอขึ้นซีรีย์ 1000
    ZOWIE EC1-A / ZOWIE G-SR /Kingston HyperX Cloud II Gaming Headset / Alloy FPS Mechanical Gaming Keyboard

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมก็ห่วงตรงนี้แหล่ะคับว่า psu มันจะไม่พอ ก็เลยต้องมาถามความเห็นเอา ไอจะซื้อรุ่นเก่ามาใช้งานก่อนแต่ราคามันก็เกือบๆเท่ากับรุ่นใหม่เลยหนักใจอยู่ ไอจะรอว่ายกเซ็ตใหม่ ก็ต้องอีกสักพักใหญ่อยู่ ไอ้การ์ดจอเก่าที่ใช้อยู่ก็เริ่มไม่ค่อยจะดีและใกล้เจ๊ง*-* พอดีเพิ่งหมดตังไปกับซื้อบ้านให้พ่อกับแม่ไปเลยต้องประหยัดช่วงนี้ 55+

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    750ti ดีเหมือนกันครับ ผมก็ใช้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    GTX1050 กินไฟน้อยนะครับ ผมว่าพอนะ