ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

สอบถามการอัพสเปคคอมครับ

สอบถามหน่อยครับ สเปคคอมแบบนี้สามารถอัพเพิ่มได้ไหมครับ โดยใช้ เมนบอร์ด ตัวเดิม อัพแรมได้สูงสุดเท่าไรครับ การ์ดจอที่รับได้สูงสุดตัวไหนครับ

CPU AMD Athlon II X3 455
    BOARD M5A78L-M LX
    RAM DDR3 6 GB
    Graphic AMD HD 7700

หรือเปลี่ยน CPU ใหม่ เปลี่ยน Board ใหม่ เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ (เปลี่ยนใหม่หมดเลยนะเนี่ย)

เน้นเล่มเกม offline เป็นหลัก มีเขียนแบบด้วย Auto cad ประมาณนี้ครับ ตอนนี้ที่เป็นอยู่มันก็โอเค แต่อยากให้แรงกว่าหนี้หน่อย เพราะส่วนใหญ่เน้นเกมภาพสวยๆ

ขอบคุณครับ!!!!!

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    บอร์ดที่ใช้อยู่น่าจะรองรับ RAM สูงสุดได้ 8GB ครับ แนะนำให้เปลี่ยนดีกว่า ยกเว้นว่าอยากจะอัพเกรดไปให้สุดจริงๆซึ่งก็ถือว่ายังแรงอยู่ในระดับนึงครับ สำหรับ CPU จะอัพเป็น FX6300 หรือ FX8350 หรือจะเอาแรงก็ว่านี้ก็ตามสะดวกครับ ส่วนการ์ดจอ HD 7700 ก็ค่อนข้างเก่าแล้ว เล่นเกมใหม่ๆไม่ค่อยจะลื่นไหลละครับ แนะนำเปลี่ยนดีกว่าจะใช้รุ่นไหนก็ตามสะดวกครับใช้ได้หมดทุกรุ่น ประหยัดหน่อยก็ GTX 1050 ครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คอมค่อนข้างเก่าแล้วครับ ถ้าจะอัพต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด แต่ก็แล้วแต่งบน่ะครับ

ความแรงก็ตามกำลังเงินที่มี
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    คอมค่อนข้างเก่าแล้วครับ ถ้าจะอัพต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด แต่ก็แล้วแต่งบน่ะครับ

ความแรงก็ตามกำลังเงินที่มี
    ใจก็อยากทำแบบนั้นครับ แต่กลัวทำแล้วจะเลยไปเลย ยาวเลยที่นี้ 55 5

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solowking2 อ่านกระทู้
    บอร์ดที่ใช้อยู่น่าจะรองรับ RAM สูงสุดได้ 8GB ครับ แนะนำให้เปลี่ยนดีกว่า ยกเว้นว่าอยากจะอัพเกรดไปให้สุดจริงๆซึ่งก็ถือว่ายังแรงอยู่ในระดับนึงครับ สำหรับ CPU จะอัพเป็น FX6300 หรือ FX8350 หรือจะเอาแรงก็ว่านี้ก็ตามสะดวกครับ ส่วนการ์ดจอ HD 7700 ก็ค่อนข้างเก่าแล้ว เล่นเกมใหม่ๆไม่ค่อยจะลื่นไหลละครับ แนะนำเปลี่ยนดีกว่าจะใช้รุ่นไหนก็ตามสะดวกครับใช้ได้หมดทุกรุ่น ประหยัดหน่อยก็ GTX 1050 ครับ
    ใจอยากอัพให้สุดครับ เพราะได้ใช้บ้าง ไม่ได้บ้าง ขอบคุณครับผม