ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

Luna Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ผลบอลสด

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,549
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,275

Question มาเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนอยู่อเมริกา อยากหางานผ่านเน็ตทำครับ

อยากจะช่วยแบ่งเบาภาระการเงินของพ่อแม่บ้างอะครับ แต่มาเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนที่นี้ตอนนี้ ทางโครงการห้ามไม่ให้ทำงานอะไรเลยครับ มันผิดกฏ
    พอจะมีใครแนะนำงานที่ทำผ่านเน็ตได้บ้างครับ ยังไงก็ได้ แบบไหนก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เค้าห้ามก็แอบๆ ก็ได้ ใครๆ ก็ทำทั้งนั้น
    งานยอดนิยมก็ร้านอาหารไทย เงินดี

สมาชิกเต็มตัว
    Chernobyl / Ukraine
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    หางานทำที่นั้นเลยครับ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,549
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,275
    ที่นี้เขาไม่รับกันอะครับเพราะไม่มี social security number เพราะอยู่รัฐที่ใหญ่ด้วยเลยยิ่งหายากไปใหญ่ (แต่ผมทำแบบ internship ได้ แต่ก็ไม่ได้เงินอยู่ดี)

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    418
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,614
    ถ้าไม่ใช่ Work and Travel แต่เป็นวีซ่านักเรียนธรรมดาไปทำงานแล้วโดนจับได้นี่ เสียประวัติเลยนะครับ มีสิทธิ์โดนจับส่งกลับไทยได้หรืออาจถูกแบนห้ามเข้าประเทศอีกเลย

อย่างที่จขกท. ทำนี่ก็ถูกต้องแล้วที่ไม่ไปทำผิดกฎหมายในบ้านเมืองของเขา เพราะเขาเคร่งกันมากในการตรวจสอบคนเข้าประเทศ

และเดี๋ยวนี้ก็เริ่มเข้ายากขึ้นเรื่อยๆเพราะพวกที่ชอบใช้ตรรกะที่ว่า "ใครๆก็ทำกัน" นั้นแหละ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

vape
    กล่าวขอบคุณ
    5,176
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,234
    อย่าเสี่ยงเลย แต่งงานเอาสัญชาติเลย ใครๆเขาก้ทำกัน 55

สมาชิกเต็มตัว
    Uthai, Ayutthaya
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แต่งงานที่นั่นเลยครับ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,775
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    จริงๆ ผมว่า ถ้าคุณอยากแบ่งเบาภาระของพ่อแม่ ก็ไม่ควรจะไป USA ตั้งแต่แรกครับ เพราะค่าใช้จ่ายที่นั่นแพงมาก
    แต่ถ้าไปแล้ว นั่นคือพ่อแม่คุณยอมที่จะจ่าย นั่นก็อีกเรื่องนึง
    ถ้าเขามีกฏอะไรห้ามเราอย่าไปฝืนครับ ความหวังดีของคุณที่อยากจะแบ่งเบาภาระของพ่อแม่ อาจจะทำให้ผิดกฏแล้วโดนส่งกลับได้
    ทางที่ดี ตั้งใจเรียนไปเรื่อยๆดีกว่าครับ ถ้าอยากจะแบ่งเบาภาระพ่อแม่ก็ลดค่าใช้จ่ายเอา ไม่ซื้อของฟุ่มเฟือย
    แล้วเมื่อคุณกลับมาที่ไทยค่อยหาเงินส่งคืนพ่อแม่ทีหลังก็ได้ครับ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan