ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

ใครเล่น เวฟ 110 i หรือมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เชิญหน่อย ^^

พอดีหาทางแต่งครื่องยนต์เวฟ 110 i หามานานก็ไม่มีช่างทำให้ได้ซักคนเพราะติดที่ปัญหาระบบการจ่ายน้ำมันตลอด พอดีวันนี้ผ่านไปเจอร้านนึงเลยแวะถ่ายน้ำมันเครื่องคุยกันเค้าบอกทำได้ราคา 3500 ทำลูก+แคม+ฝา เลยอยากถามเพื่อนๆว่ามันจะทำได้จริงๆหรอ หรือใครมีเทคนิคหรือประสบการณ์รบกวนแชร์ความรู้ให้มั่งนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ลอง เข้า เว็บ boyzathailand ดู คับ ไม่แน่นอาจจะช่วยได้ ^^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ผมไม่เคยทำอะครับ เคยแต่ ขูดชาม ไล่เม็ดใหม่ อะครับ แค่นี้ก็วิ่งแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ช่างส่วนใหญ่จะบอกทำไม่ได้เพราะมันเป็นหัวฉีด น้ำมันไม่ลงเหมือนคาบูอะ จ่ายน้ำมันไม่ทัน ทำให้สะดุด

ถ้าทำเครื่องก็อาจจะยกเครื่องใหม่ไปเลย อันนี้ค่อยรู้เรื่องเหมือนกัน เดิมๆก็แรงแล้วนิ อาศัยเล่นเกียร์เอา

ผมว่าถ้าจะเอาแรงทะลุนรกจริงๆ ก็หาพวกมีโอรุ่นเก่ามาทำเครื่องดีกว่าเจ๋ง ขับไวก็ไม่ดีอันตราย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyazawa2456 : 1st March 2012 เมื่อ 20:34
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    ช่างส่วนใหญ่จะบอกทำไม่ได้เพราะมันเป็นหัวฉีด น้ำมันไม่ลงเหมือนคาบูอะ จ่ายน้ำมันไม่ทัน ทำให้สะดุด

ถ้าทำเครื่องก็อาจจะยกเครื่องใหม่ไปเลย อันนี้ค่อยรู้เรื่องเหมือนกัน เดิมๆก็แรงแล้วนิ อาศัยเล่นเกียร์เอา

ผมว่าถ้าจะเอาแรงทะลุนรกจริงๆ ก็หาพวกมีโอรุ่นเก่ามาทำเครื่องดีกว่าเจ๋ง ขับไวก็ไม่ดีอันตราย

ถ้าลูกเล็กๆ แบบ เชียร์ คาเซ่ สามารถทำได้ครับ แต่ถ้าเพิ่มเบอร์ใหญ่กว่านี้ขึ้นไปจะทำให้น้ำมันจ่ายไม่ทัน

อีกอย่างพวก Wave รุ่น 110 125 รุ่นใหม่้ๆ กล่อง Ecu จะตัดรอบครับ จากที่เคยซัด 125 ตัว 2010 พอเร่งไปถึง 110 รอบมันจะตัดครับ แต่บางคันก็ขึ้นถึง 120 นะ แต่เค้นกันเหนื่อย

จากประสบการณ์ ที่เคยเจอมา เห็นของเพื่อนผม มันเอาไปทำ วาล์ว ทำแคม แต่เครื่องไม่ทำครับ ก็แรงอยุ๋ ต้นจัดกว่าเก่า ปลายไหล ให้ดีลงสปริง**** ด้วยก็ดีครับ ต้นไหลดี เวลาเข้าเกียร์รวดเร็วกว่าเดิมนิดนึง

แต่ถ้าอยากแต่งลูกโตด้วย มันทำได้แค่ เชียร์ คาเซ่ นะครับ เพิ่มเบอร์นิดนึงนะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนคาร์บู ลองถามช่างดูนะครับว่าทำได้รึเปล่า แต่เห็นเด็กแถวบ้านมันทำกันอยู่ อีกอย่าง ราคาที่ จขกท.ว่ามา ผมก็ไม่รู้ว่า ลูกแท้ หรือลูกเทียมนะครับ ลองถามช่างให้ดีก่อนทำเน้อ จากประสบการณ์เคยเล่นรถพวกนี้มาเมื่อก่อนนะ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 1st March 2012 เมื่อ 21:11

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ลูกโซ วาวโซ ชัก 3 แคมแต่งซักตัว กล่องผ่าซักใบ ท่อผ่าอีกซักใบ ถ้าอยาก สับโดด สับโดด หน่อยก็ยัดสปริงครัท ไป แค่นี้ก็หล่อแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้

ถ้าลูกเล็กๆ แบบ เชียร์ คาเซ่ สามารถทำได้ครับ แต่ถ้าเพิ่มเบอร์ใหญ่กว่านี้ขึ้นไปจะทำให้น้ำมันจ่ายไม่ทัน

อีกอย่างพวก Wave รุ่น 110 125 รุ่นใหม่้ๆ กล่อง Ecu จะตัดรอบครับ จากที่เคยซัด 125 ตัว 2010 พอเร่งไปถึง 110 รอบมันจะตัดครับ แต่บางคันก็ขึ้นถึง 120 นะ แต่เค้นกันเหนื่อย

จากประสบการณ์ ที่เคยเจอมา เห็นของเพื่อนผม มันเอาไปทำ วาล์ว ทำแคม แต่เครื่องไม่ทำครับ ก็แรงอยุ๋ ต้นจัดกว่าเก่า ปลายไหล ให้ดีลงสปริง**** ด้วยก็ดีครับ ต้นไหลดี เวลาเข้าเกียร์รวดเร็วกว่าเดิมนิดนึง

แต่ถ้าอยากแต่งลูกโตด้วย มันทำได้แค่ เชียร์ คาเซ่ นะครับ เพิ่มเบอร์นิดนึงนะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนคาร์บู ลองถามช่างดูนะครับว่าทำได้รึเปล่า แต่เห็นเด็กแถวบ้านมันทำกันอยู่ อีกอย่าง ราคาที่ จขกท.ว่ามา ผมก็ไม่รู้ว่า ลูกแท้ หรือลูกเทียมนะครับ ลองถามช่างให้ดีก่อนทำเน้อ จากประสบการณ์เคยเล่นรถพวกนี้มาเมื่อก่อนนะ ^^
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
    รายละเอียดรถผม
    เกียร 1 40
    เกัยร 2 70
    เกียร 3 95
    เกียร 4 120 ต้องอาศัยแรงดูดอากาศหรือจี้ตูดรถคันหน้าเพื่อลดอากาศที่มาปะทะนั่นเอง
    น้ำหนักคน 100
    อย่าเพิ่งหาว่าโม้ผมว่ากล่องมันตัดไม่เท่ากันนะ ส่วนมาก 110 สบาย ทำท่อมาราคา 800 วิ่งดีขึ้นเยอะแต่ก่อนวิ่งได้ 100 กว่าจะลากได้ 110 นานพอดู เคยลองกับรุ่นเดียวกันแต่เค้าลงล้อเล็กน้ำหนักคนขับไม่น่าเกิน 50 แซงไม่ได้แต่ก็ทิ้งไม่เกิน 1 คันรถ
    ปล.รถผม 2 ปี วิ่ง 50000+ Ha Ha

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ทำได้ครับ เเต่จะรอดมั้ยรอลุ้นเอาละกัน เพราะกล่อง ECU ของหัวฉีดมันจ่ายน้ำมันตามระบบที่ตั้งค่าไว้ เเล้วมันจูนไม่ได้เหมือนคาบิว อาการที่อาจตามมาก็คือ อากาศไม่พอ จ่ายน้ำมันไม่ทัน เดินเบาไม่นิ้ง รอบวู้บ ถ้ายอมรับความเสี่ยงได้ก็ลองทำดูครับ เเต่เค้าทำรถมาให้ประหยัด ถ้าจะเเต่งหน้าจะซื้อรุ่นอื่นนะ -*-

อีกอย่างไม่คุ้มเสียนะ พังมานิซ่อมบานนนนนนนนน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menoskun : 2nd March 2012 เมื่อ 15:11

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่าถ้าหากจะทำ อย่างน้อยๆ ก็ 5,000 คับถึงจะดี
    ทำลูก 53.5 มิล แคมแต่ง + ปาดฝา เพิ่ม cc มีกล่อง ปล๊ดรอบ เช่น api หรือ อื่นๆ หัวฉีดเดิมอ่ะ พอแน่นอน ครับ แต่ รถจะติดโค้ดเดิม ซึ่งช่างหลายๆคนจะบอกทำไม่ได้ แต่เดียวรี้ทำได้หมดแล้วครับ ในตัวกล่องเวฟ 110 มีการคำนวนเองได้ แค่ท่านไป ลบข้อมูลเดิมออกแล้วใส่ข้อมูลเข้าไปใหม่ อื่นๆ อีกเยอะส่วนความแรง มันเป็นสูตรทางร้าน บอกไม่ได้ แต่ที่แน่ๆ 160+ คับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โมไปโมมา ราคาเท่าซื้อรุ่นใหญ่ครับ
    แนะนำ เอา 110i ขี่เดิมๆ ซื้อกับข้าว ไม่แข่งกับใคร ใช้ได้นาน 10 ปีแน่นอน
    ส่วนตังที่จะเอาไปโม นั้น ซื้อมือ2 ที่ไม่ใช่หัวฉีด มาโมเครื่องเล่น สบายใจกว่า