ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268

Question มาเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนอยู่อเมริกา อยากหางานผ่านเน็ตทำครับ

อยากจะช่วยแบ่งเบาภาระการเงินของพ่อแม่บ้างอะครับ แต่มาเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนที่นี้ตอนนี้ ทางโครงการห้ามไม่ให้ทำงานอะไรเลยครับ มันผิดกฏ
    พอจะมีใครแนะนำงานที่ทำผ่านเน็ตได้บ้างครับ ยังไงก็ได้ แบบไหนก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เค้าห้ามก็แอบๆ ก็ได้ ใครๆ ก็ทำทั้งนั้น
    งานยอดนิยมก็ร้านอาหารไทย เงินดี

สมาชิกเต็มตัว
    Chernobyl / Ukraine
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    หางานทำที่นั้นเลยครับ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ที่นี้เขาไม่รับกันอะครับเพราะไม่มี social security number เพราะอยู่รัฐที่ใหญ่ด้วยเลยยิ่งหายากไปใหญ่ (แต่ผมทำแบบ internship ได้ แต่ก็ไม่ได้เงินอยู่ดี)

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ถ้าไม่ใช่ Work and Travel แต่เป็นวีซ่านักเรียนธรรมดาไปทำงานแล้วโดนจับได้นี่ เสียประวัติเลยนะครับ มีสิทธิ์โดนจับส่งกลับไทยได้หรืออาจถูกแบนห้ามเข้าประเทศอีกเลย

อย่างที่จขกท. ทำนี่ก็ถูกต้องแล้วที่ไม่ไปทำผิดกฎหมายในบ้านเมืองของเขา เพราะเขาเคร่งกันมากในการตรวจสอบคนเข้าประเทศ

และเดี๋ยวนี้ก็เริ่มเข้ายากขึ้นเรื่อยๆเพราะพวกที่ชอบใช้ตรรกะที่ว่า "ใครๆก็ทำกัน" นั้นแหละ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อย่าเสี่ยงเลย แต่งงานเอาสัญชาติเลย ใครๆเขาก้ทำกัน 55

สมาชิกเต็มตัว
    Uthai, Ayutthaya
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แต่งงานที่นั่นเลยครับ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    จริงๆ ผมว่า ถ้าคุณอยากแบ่งเบาภาระของพ่อแม่ ก็ไม่ควรจะไป USA ตั้งแต่แรกครับ เพราะค่าใช้จ่ายที่นั่นแพงมาก
    แต่ถ้าไปแล้ว นั่นคือพ่อแม่คุณยอมที่จะจ่าย นั่นก็อีกเรื่องนึง
    ถ้าเขามีกฏอะไรห้ามเราอย่าไปฝืนครับ ความหวังดีของคุณที่อยากจะแบ่งเบาภาระของพ่อแม่ อาจจะทำให้ผิดกฏแล้วโดนส่งกลับได้
    ทางที่ดี ตั้งใจเรียนไปเรื่อยๆดีกว่าครับ ถ้าอยากจะแบ่งเบาภาระพ่อแม่ก็ลดค่าใช้จ่ายเอา ไม่ซื้อของฟุ่มเฟือย
    แล้วเมื่อคุณกลับมาที่ไทยค่อยหาเงินส่งคืนพ่อแม่ทีหลังก็ได้ครับ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan