ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

ผมเป็นโรคหอบหืด ต้องเกณฑ์ทหารไหมครับ ???

คือผมตอนเด็กๆอายุ 8-9 ขวบ (จำไม่ค่อยได้) เป็นหอบหืดบ่อยมาก ชอบเป็นตอนกลางคืน ต้องรีบไปพ่นยาโรงพยาบาล บางทีก็ต้องนอนที่โรงพยาบาล แล้วก็หายมาซักพักใหญ่ๆ จนอายุ 19 เป็นอีกครั้ง แต่เป็นแปปเดียวแล้วก็หาย ไม่ทันไปโรงพยาบาล

แบบนี้ต้องเกณฑ์ทหารไหมครับ คือผมไม่ได้เป็นหอบหืดมานาน นี้ใช้ได้ไหมครับ หรือต้องให้เป็นหอบอีกตอนนี้แล้วไปโรงพยาบาลก่อน

แถมอีกอย่างตอนนี้ผมสูง 180นิดๆ หนักแค่ 43 โลอย่างผอม กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนไม่ขยาย ไม่รู้เกี่ยวกับโรคหอบรึปล่าว ...........
    Facebook :: Buddy Lord

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    จากเว็บสั สดี

ก็อปมาจากพันทิป
    เมื่อได้ใบรับรองแพทย์จากโรงพยาบาลในสังกัดกองทัพบกว่าป่วยเป็นโรคที่ได้รับการละเว้นไม่ต้องเกณฑ์ทหารจริง ต้องนำใบรับรองแพทย์นั้นไปยื่นในวันตรวจเลือก ซึ่งในวันนั้นจะมีแพทย์(ซึ่งส่วนใหญ่เป็นแพทย์ทหาร)ประจำที่กองคัดเลือก หากแพทย์ประจำกองไม่มีความเห็นขัดแย้งกับใบรับรองแพทย์ที่เรามี ก็แสดงว่าเราได้รับการยกเว้นไม่ต้องเกณฑ์ทหาร แต่คนส่วนใหญ่จะไม่ทราบว่า โรคไหนบ้างที่เข้าข่ายได้รับการละเว้น แล้วจะต้องไปขอใบรับรองแพทย์ได้ที่ไหนบ้าง และขอในช่วงไหน ทำให้หลายคนมีโรคประจำตัวที่เข้าข่ายแต่ไม่ได้รับการตรวจวินิจฉัย จึงทำให้ต้องไปเสี่ยงจับใบดำใบแดง

ก็อปมาจากพันทิป
    ถ้ามีหลักฐานและแพทย์ผู้ให้การรักษาสามารถออกใบรับรองได้ครับ เพื่อขอยกเว้นการเป็นทหาร
    ไม่จำเป็นต้องเป็นสถานพยาบาลซึ่งเป็นของกองทัพและมีกำหนดไว้นั้นเป็นผู้ตรวจนะครับ
    เชน กรณีที่มีประวัติการรักษาที่โรงพยาบาลจังหวัดมานานระยะหนึ่งแล้ว และแพทย์ผู้ทำการรักษา
    มีประวัติการรักษาอยู่ และมีการตรวจประเมินเพื่อออกใบรับรองแพทย์ใหม่
    ก็สามารถออกใบรับรองแพทย์ (ผมออกให้มาหลายกรณีแล้วครับ)เพื่อให้แพทย์ที่ทำการตรวจคัดเลือกทหารได้ทราบ ก็ใช้ได้ครับ
    เว้นแต่มีกรณีที่ยังคงสงสัย หรือคิดว่าอาการไม่รุนแรงที่จะเป็นอุปสรรคต่อการฝึกทหาร
    ก็อาจมีการส่งตรวจประเมินใหม่ได้ตามสถานพยาบาลกำหนด

อีกอย่างนะ ผอมขนาดนี้ลองเอาสายมาวัดรอบอกดูถ้าไม่ถึง 76 ตอนหายใจออกก็รอด
    เอาให้ชัวรฺ์ๆ เพราะไปวัดที่นั้นเขาไม่เป๊ะมาก เผลอๆวัดเกินมาให้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 3rd April 2017 เมื่อ 12:10

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,825
    มีประวัติการรักษาโรคหอบไหม ถ้ามีพวกประวัติหรือใบรับรองการรักษาโรคหอบก็ไม่เป็นครับ แต่คุณดูผอมนะครับสูงตั้ง 180 ซม. แต่น้ำหนัก 43 กก. ถ้ารอบอกไม่ถึง 76 ก็ไม่ได้เป็นครับ ผมเคยถามพวก***ดีและพวกตำรวจว่าถ้าเป็นโรคเกี่ยวกับพวกนี้เช่น หอบ ผ่าตัด จะไม่เป็นแน่นอนครับแต่ต้องมีใบรักษามายื่นยันครับแล้วเขาก็จะปล่อยคุณ แต่ผมอยากเป็นทหารใจจะขาด ^_^
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    มีประวัติการรักษาโรคหอบไหม ถ้ามีพวกประวัติหรือใบรับรองการรักษาโรคหอบก็ไม่เป็นครับ แต่คุณดูผอมนะครับสูงตั้ง 180 ซม. แต่น้ำหนัก 43 กก. ถ้ารอบอกไม่ถึง 76 ก็ไม่ได้เป็นครับ ผมเคยถามพวก***ดีและพวกตำรวจว่าถ้าเป็นโรคเกี่ยวกับพวกนี้เช่น หอบ ผ่าตัด จะไม่เป็นแน่นอนครับแต่ต้องมีใบรักษามายื่นยันครับแล้วเขาก็จะปล่อยคุณ แต่ผมอยากเป็นทหารใจจะขาด ^_^
    เคยมีที่โรงพยาบาลในเชียงราย แต่มันนานมาก ประมาณ10ปีแล้วมั้ง ไม่รู้โรงพยาบาลเค้าจะเก็บข้อมูลไว้รึปล่าว ............

ถ้าเค้าลบข้อมูลคนไข้ไปแล้วแย่เลย ยังงี้ก็ต้องรอให้อาการหอบผมเป็นอีก (ใครจะอยากเป็น) ............
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 3rd April 2017 เมื่อ 15:28

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ผอมเกินเขาก็ไม่เอา ลองไปตรวจแล้วใบรับรองแพทย์ไปยื่น หรือนานแล้วมันหายแล้วมั้ง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    เพื่อนผมน้ำหนักตัวมากกว่าคุณ ไม่ผ่านครับ คุณสบายใจได้เลยครับ ไม่ผ่าน กลับบ้านได้ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    ถ้ามีใบรับรองแพทย์ ยื่นเรื่องเอาครับ ตอนเกณฑ์นะครับ จะเป็นคนจำพวกประเภท 2 อะครับ (ประเภท 1 ผ่านทุกอย่างครับ )

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ทำไม จขกท ผอมจังครับ เอาน้ำหนักจากผมไปบ้างมั้ย ตอนนี้ยิ่งอ้วนๆอยู่
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ทำไม จขกท ผอมจังครับ เอาน้ำหนักจากผมไปบ้างมั้ย ตอนนี้ยิ่งอ้วนๆอยู่
    จำน้ำหนักไม่ค่อยได้ ชั่งนานล่ะ แต่เดาๆเอา เพราะเห็นผอมๆอยู่ 555 เต็มที่ไม่น่าเกิน 55โล

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ถ้าเป็นหอบหืดจริงๆ ทางทหารเขาไม่รับครับ
    แต่คุณต้องมีเอกสารหลักฐานที่ออกจากโรงพยาบาล(ในค่าย)ยืนยันว่าเป็นหอบหืดจริง เเล้วนำหลักฐานดังกล่าวไปชี้แจงตอนวันเกณฑ์ด้วยครับ

ป.ล. ผมไม่แน่ใจว่าต้อง โรงพยาบาลของรัฐ หรือ โรงพยาบาลค่ายนะ แต่เหมือนว่าไป โรงพยาบาลค่ายน่าจะชัวร์กว่า(ก็แน่แหละ รพ.ทหารนี่)
    รายชื่อ รพ.ค่าย ลองเซิตหา google ดูครับ แล้วก็เข้าไปทำเรื่องขอตรวจโรค น่าจะประมาณนี้น่ะ

ป.ล. 2 รีบตรวจนะครับ กรณีเพื่อนผม เป็นหอบแต่ใบออกไม่ทัน สุดท้ายมันต้องมาเป็น แต่โชคดีมันไม่ได้ฝึก (ผมละอิจฉากุเหนื่อยแทบตาย 555)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าหุ่นผอมมากๆ ลองซื้อสายวัดมาวัดขนาดหน้าอกตัวเองดูครับ อย่าห่อไหล่ วัดช่วงหัวนมเลย หายใจออก 75 หายใจเข้าหรือยืดแล้ว 78 อย่าแกล้งให้ได้นะครับ ถ้าได้ขนาดนี้ลงไปก็ไม่ต้องเป็นแน่นอน ถ้าจะวัดแนะนำซื้อสายวัดมาคนละยี่ห้อนะ อย่างละเส้น เผื่อสายไม่เท่ากัน แต่ถ้าเกิน ก็ลองไปโรงพยาบาลค่าย เผื่อตรวจสอบ เผื่อได้ใบรับรองหรือประวัติการรักษามายื่นดูครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมก็เป็น นะ โรคหอบ แต่เขาก็เอานะ ทุกคนเป็นหมด พอผมได้เข้าค่ายไปแล้ว หายครับ

เขาบอกจะ หอบไว้ทำไม ทำไมไม่วาง 555

เอาจริงๆนะ ถ้าเป็นแล้วมีใบรับรองจาก โรงพยาบาล ก็อาจจะไม่ได้เป็นก็ได้ แต่ถ้าได้เป็น ก็แค่2 เดือนเอง
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: