ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 2

ใครพอทราบประวัติ ทีม CODEX บ้างครับ

อยากทราบประวัติ CODEX มีความเป็นมายังไงเพิ่งมาไม่กี่ปีใช่มั้ยครับ เห็นกระทู้โหลดเกมเดี่ยวนี้ส่วนมากก็จะชื่อทีม CODEX ผมค้นกระทู้เก่าเจอแต่ SKIDROW RELOLDED BLACKBOX
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bernabuee : 5th April 2017 เมื่อ 18:04

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ทีม CODEX ก่อตั้งเมื่อปี 19xx จำไม่ได้มันนานมากแล้ว ผลงานเคยเจาะโปรแกรม ChatBox มาก่อนมั้งนะ
    หลังจากนั้นห่างหายไปนาน มาจนถึงปี 2012-2013 ซึ่งเกมส์มีระบบป้องมาเป็นรูปแบบ Steam ซึ่ง
    ทีม Cracker อื่น เริ่มเจาะกันไม่ค่อยได้ครับ จึงทำให้ CODEX เริ่มมาสนใจและศึกษาเกี่ยวกับระบบ Steam
    พยายามเจาะเกมส์ Steam ให้เราเล่นฟรีๆ กันอะนะ มาถึงปี 2014 ในช่วงปลายเดือนมกราคม ได้ทำเจาะเกมส์ Steam ได้สำเร็จ
    แล้วปล่อยให้เล่นกันฟรีๆ ในที่สุด แรกๆ อาจจะมาทำ Crack เกมส์ได้ไม่ดีเท่าไหร่ หลังๆ มาทำ Crack ได้ดีกว่าเดิม
    อาจจะมีผิดพลาดบ้างเป็นเรื่องธรรมดาครับ แต่ยังไม่พอใจเรื่องตัว Setup ไม่สวยหรู (ห่วยแตก)
    ยังไม่ปรับปรุงอะไรมากหรอก ต่อมาทีม CODEX ได้เจาะเกม ค่าย UbiSoft เกมนี้มีชื่อว่า Trials Fusion ครั้งแรกเลยครับ
    ยับเลย 55555+ ทำ Crack ไม่ผ่านครับ ไม่มาตราฐานพอครับ หลังๆ เริ่ม Crack ทำออกมาได้ดีแล้วละครับ
    ผ่านไปช่วงนึงทีม CODEX ได้มีปรับปรุงตัว Setup แล้ว เหมือนทำไปทำมา ห่วยแตกเหมือนเดิม 5555+
    สุดท้ายทีม CODEX ได้ดูเว็บที่มีคนทำตัว Setup แจกฟรีกัน มาดูว่าอันไหนน่าสนใจ
    มีอันนึงสวยมากจึงได้เอาไฟล์ต้นแบบมา ทำคัดแปลงแก้ไขเล็กน้อย ไม่ให้ตัว Setup เหมือนของเขานะ 5555+
    ในตัว Setup สวยมาก (ก๊อปเขามาทั้งนั้น 5555+) จะมีฟังก์ชั่น ARC บีบไฟล์ และใช้ฟังก์ชั่น ISdone แตกไฟล์
    มี Music และ ฟังก์ชั่น xdelta ใช้ในการสร้าง Patch ครับ ทำออกมาได้ดี เข้ารหัสไฟล์ .dll
    ที่ร่วมทำงานในตัว Setup นั้น มี Code ซับซ้อนอย่างมากแบบว่าไม่เหมือนใครเลย ต่อมา ทีม PLAZA ซึ่งสนใจทีม CODEX อย่างมาก
    จึงมาขอร่วมกันทำการเจาะเกมส์ต่างๆ ทำพวก Patch ต่างๆ ทีม PLAZA ไม่มีผลงานอะไรมากมาย Crack ก็เป็นของ CODEX ทั้งนั้น 5555+
    ในปี 2016 ช่วงเดือน ธันวาคม ทีม CODEX ได้มีการติดต่อพูดคุยกับทีม CPY ครับ
    ปรึกษาหารือกัน น่าจะเป็นตัว Crack เกมกันละมั้งนะ แต่ปัจจุบัน ทีม CODEX พยายามจะผลงานได้ดีมากครับ
    ทีมนี้พัฒนาปรับปรุงไปเรื่อยๆ ครับ ขอจบไว้แค่นี้ละกันนะครับ (ข้อเสียของทีมนี้ผมไม่พูดละกันครับ 55555+ )

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    ^^^^
    รอฟังเรื่องเล่าจากท่านนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ปูเสื่อรอด้วยคน...อือือื
    คอมไม่คอยแรงแต่ก็เร้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ปูเสื่อ ๆ ........

กล่าวขอบคุณ
    4,469
    จบแล้วครับ มีแค่นี้ละครับ 55555+

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอบคุณมากครับผมนึกว่าเพิ่งมาไม่กี่นี้ซะอีก

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ตัว Setup ไม่ได้กีอปเขามาครับ....เขาแจกฟรีอยู่แล้ว อยู่ที่ว่าเราจะเอาไปต่อยอดยังไง (แต่ว่าดันไปเอาตัวที่หน้าตาธรรมดามาใช้ ทั้งๆที่มีตัวสวยงามกว่านี้ตั้งเยอะ)

กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    RAZOR กับ SKIDROW หายไปไหนอะตรั๊บ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    4,469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    RAZOR กับ SKIDROW หายไปไหนอะตรั๊บ
    ไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ อยู่แถวๆ นี้แหละครับ 2 ทีมแก่นี้แล้วครับ
    เลยไม่ทำผลงานอะไรที่ดีกว่านี้แล้วครับ เห็นทำมาน้อยมากๆ ยิ่งทีม SKIDROW ทำ Crack ไม่ค่อยผ่านอยู่ด้วย
    ส่วนทีม RAZOR เห็นทำผลงานอยู่บ้าง ต้องเข้าใจด้วยครับ "ทุกสรรพสิ่งยอมเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลา ต้องยอมรับให้ได้"

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: