ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

Elsword

Dragon nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber RYL เถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Serve เถือน RYL
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

Wonder woman
    กล่าวขอบคุณ
    1,226
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,107

Batman: Arkham VR จะมาสู่ PC และรองรับ HTC Vive และ Oculus Rift

Batman: Arkham VR จะมาสู่ PC และรองรับ HTC Vive และ Oculus Rift

Batman: Arkham VR เป็นอีกหนึ่งในเกมที่เปิดตัวพร้อมกับ PlayStation VR และในที่สุดก็จะมาสู่ PC แน่นอนว่ามันต้องรองรับอุปกรณ์ VR ของ PC ทั้ง HTC Vive และ Oculus Rift กันแบบครบๆ โดยเกม Batman: Arkham VR จะวางขายในวันที่ 25 เมษายน นี้ ใครที่อยากลองบน PC เตรียมตัวเสียเงินได้เลย

Batman: Arkham VR เป็นอีกหนึ่งเกมบนอุปกรณ์ VR ที่จำลองประสบการณ์การสวมบทบาทเป็น Batman ที่เราจะได้ออกไปปกป้องเมือง Gotham ผู้เล่นสามารถใช้มือในการหยิบจับสิ่งของ และใช้ปล่อยอาวุธและปืนสลิง ได้อย่างสมจริงสุดๆ โดยต้นฉบับบน PlayStation VR ได้รับเสียงชื่นชมในการจำลองการเล่นได้สมจริง แม้ว่าตัวเกมจะสั้นไปหน่อยก็ตามที

OS: 64-bit Windows™ 7 SP1, Windows™ 8.1 or later, or Windows™ 10
    Processor: Intel™ Core™ i5-4590 equivalent or greater
    Memory: 8 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce™ GTX 1060 / GTX 970 or AMD Radeon™ RX 480
    DirectX: Version 11
    Storage: 10 GB available space

Screenshot

Batman: Arkham VR PC Announcement Trailer

source Beartai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,063
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,281
    สเป็กโหดมากๆนะครับ คอมผมคงได้แค่ขั้นต่ำ-กลาง เท่านั้น

ส่วนทั้ง Vive กับ Rift ก็จัดว่าแพงมาก ถ้าเทียบกับ PS VR

ถ้ามี PS4 อยู่แล้ว เลือก PS VR มาเล่นก่อนเลยดีกว่าครับ หยุดยาวสงกรานต์นี้ผมก็ว่าจะซื้อมาเล่นเหมือนกัน ถ้าร้านไม่ปิดซะก่อนนะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Property of Harley Quinn
    กล่าวขอบคุณ
    1,071
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    GTX750 คงไม่รอด 5555
    Your hair is winter fire January embers My heart burns there, too.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    VR pc แพงมั้ยครับ และถ้าซื้อมาใส่เล่นต้องใช้พื้นที่ อะไรมั้ย ไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับ VR สักเท่าไหร่ แต่เห็นผ่านๆ ว่าต้องยืนเล่นกลางห้องไรแบบนั้นหรอ !!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,226
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    VR pc แพงมั้ยครับ และถ้าซื้อมาใส่เล่นต้องใช้พื้นที่ อะไรมั้ย ไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับ VR สักเท่าไหร่ แต่เห็นผ่านๆ ว่าต้องยืนเล่นกลางห้องไรแบบนั้นหรอ !!
    HTC Vive gamestop ตั้งราคาอยู่ที่ 799.99 usd ถ้าคิดเป็นเงินไทยเจ้า HTC Vive จะตกราคาอยู่ที่ 27,794 ฿แต่ไม่รู้ว่าราคาในไทยจะเท่ากับที่นี่รึเปล่า ถ้าอยากรู้เรื่องราวเพิ่มเติมของเจ้า HTC Vive แว่น VR สุดไฮเทคสำหรับคนที่มีพื้นที่กว้างขวางสามารถเข้าไปดูรายระเอียดได้ที่Link----->นี้เลย

ส่วนเจ้า oculus rift พร้อมอุปกรณ์ครบชุดbestbuyอาจจะแพงราคาแพงไปซะหน่อยอยู่ที่ 599.98 usd ถ้าเป็นเงินไทยเจ้าเครื่องนี้จะตกอยู่ประมาณ 20,845 ฿ อยากรู้เรื่องราวเพิ่มเติมของเจ้า Oculus Rift แว่นสามมิติเสมือนจริงรุ่นแรกของ Oculus สามารถเข้าไปดูรายระเอียดได้ที่Link----->นี้เลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    น่าลองมากมีเวอร์ชั่นแคทวูแมนมั้ยอิอิ
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,226
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OffGamersThailand อ่านกระทู้
    น่าลองมากมีเวอร์ชั่นแคทวูแมนมั้ยอิอิ
    อยากให้มีเหมือนกัน Batman vr เวอร์ชั่น แคทวูแมน เวอร์ชั่น ฮาร์ลี่ ควินน์ เวอร์ชั่น แบทเกิร์ล เวอร์ชั่น พอยซั่น ไอวี่ คงจะสนุกกว่าเล่นเป็นแบทแมนถ้าได้ลองเล่นเป็นวายร้ายจากเกมแบทแมนในรูป vr