ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

Elsword

Dragon nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber RYL เถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Serve เถือน RYL
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

มีใครเล่นเกม PC ออฟไลน์ ไม่สนุกเหมือนเดิมไหมครับ

มีใครเป็นเหมือนกันไหมครับ ผมเล่นเกม ออฟไลน์ไม่ค่อยสนุกเหมือนเมื่อก่อนแล้ว เมื่อก่อนเล่นแล้วจะติดตามเนื้อเรื่องอยากเล่นต่อเรื่อยๆไม่อยากให้จบเลยครับ

ตอนนี้ปัจจุบัน เล่นแล้วเบื่อมากๆครับ เริ่มเกมไม่ทัน ถึงไหน ก้ไม่ค่อยอยากเล่นแล้ว ตอนนี้มี Watch dog Mafia 3 Homefront FarCry Primal บลาๆ ขึ้นอยู่กับอายุไหมครับ ตอนนี้จขกท.อายุ 19 ครับ ปกติติดออฟไลน์มานานเป็นปีๆตั้งแต่สมัย AS ภาคแรก มีวิธีไหนทำให้กลับไปเล่นแล้วสนุกอีกไหมครับ หรือต้่องอดทนเล่นไปเรื่อยๆก่อน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 394
    ซื้อเกมแท้มาเล่นครับ แต่ถ้าซื้อมาเล่นแล้วยังเบื่อแนะนำหาเกมแนวใหม่ๆมาเล่นแก้ขัดไปก่อนครับ หรือเล่นเกมออนไลน์ไปเลย เข้าใจว่าชอบเกมออฟไลน์นะครับ แต่ก็ไม่มีใครอยู่กับเกมแนวเดิมได้ตลอดหรอกครับ
    ก็ต้องหาเกมใหม่ๆตลอดเวลา เท่าที่อ่านมาเหมือน จขกท. จะเล่นแต่แนว open world มาทั้งนั้นเลยนะครับ ลองพวกเกมเส้นทางเดียวบ้างก็ได้ครับเล่นเรื่อยๆจบเป็นเกมๆไปไม่ต้องคิดเยอะ อย่าง Max payne 3
    เดินยิงโง่ๆเลยแต่มันส์มาก ผมก็ไม่คิดว่าจะได้มาเล่นเกมที่ไม่ค่อยใช้ความคิดเลยแบบนี้ แต่พอได้ลองก็ติดเลย 5555
    หรือเกมอื่นๆที่เล่นเส้นทางเดียวอย่าง DMC, Devil may cry 4, Limbo ฯลฯ ลองเกมแนวออินดี้ๆบ้างก็ดีนะครับ เผื่อจะลืมแนวเดิมๆอย่าง open world ไปบ้างแล้วค่อยกลับไปเล่น open world ต่อ
    ตละกูล AS ผมเล่นมาแล้วทุกภาคครับเพราะผมก็ชอบแนว open world เหมือนกัน แต่ระหว่างที่ผมเล่นเนี้ยไม่ได้ว่าจะเล่นรวดเดียวจบได้ทุกภาคครับ หว่างนั้นก็มีเบื่อบ้าง ไปเล่น FPS, Moba, MMO, Adventure บ้างครับ อยู่กับแนวเดิมยังไงก็ไม่สนุกหรอก แต่เห็นว่าเล่นหลายแนวแบบนี้ แล้วผมบอกว่าชอบ open world มากกว่าได้ยังไง บอกได้เลยว่า AS แต่ละภาคยกเว้นภาคแรก เล่นไม่ต่ำกว่า 100 ชั่วโมงครับ(นับชั่วโมงแค่ตอนเล่นเท่านั้นนะครับ ไม่ใช่นับวันเล่น ถ้าซื้อเกมแท้บนสตีมจะเข้าใจครับ มันจะนับเวลาตอนเราเล่นไว้) มันเลยเป็นเหตุผลที่ชอบ open world มาก ยิ่ง open world+mmo ยิ่งชอบครับ แต่ส่วนใหญ่ open world+ mmo มักจะเป็นเกมออนไลน์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย offerre : 10th April 2017 เมื่อ 12:44

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณมากครับ นึกถึงเมื่อก่อนที่เล่นเกมก้สนุกจริงๆ เดียวนี้เริ่มมาติดแต่เกมออนไลน์ แต่ก้ไม่ได้ติดมากขนาดนั่น ก้เล่นๆบ้างว่างๆเพลินๆ เดียวจะลองหาแนวใหม่ดูครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,063
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,281
    ผมก็เบื่อๆอยากๆครับ ถ้าเบื่อก็ไม่ต้องเล่น ทำอย่างอื่นไป

เราคงไม่เบื่อไปตลอดหรอก สักวันเดี๋ยวก็คงอยากเล่นเองครับ

และไม่ต้องพยายามทำให้ตัวเองสนุกกับเกมก็ได้ เกมไม่ได้จำเป็นกับชีวิตขนาดนั้น

บางที จขกท อาจอิ่มตัวกับมันแล้วก็ได้ อะไรที่ทำอยู่เป็นประจำ มันก็เบื่อได้ เป็นของธรรมดาครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ของเรากลับกันค่ะ
    เล่นออนไลน์มันสนุกดี ไม่เหงา สักพักเสพติด มีกลุ่มเพื่อนๆพี่ๆคอยตามให้ไปเล่นตลอด
    สักพักเรากลับคิดถึงอารมณ์ออฟไลน์แฮะ แบบไม่ต้องพึ่งใคร
    กากก็กาก ผ่านก็ผ่าน ไม่ผ่านก็ไม่ผ่าน
    มันเหมือนได้กลับไปเล่นแบบเด็กๆอีกครั้ง555
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    667
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    เล่นแล้วไม่สนุกแปลว่าเราไม่ได้อยากเล่นจริงๆครับ
    ืืทำสิ่งที่เราอยากทำครับ อย่าไปฝืน ตอนเด็กๆทำไมเราทำอะไรก็มีความสุข ก็เพราะเราไม่ได้ไปฝืนไงครับ
    ถ้ามันอยากเล่น ความรู้สึกมันก็มาเองครับ อยากเล่นเกมไหนเล่นไปเลย ไม่ต้องฝืนเล่นให้จบ เล่นสลับเกมก็ได้ถ้ามันรู้สึกว่าอยาก
    ถ้าไม่อยากเล่นเกมก็ทำอย่างอื่น อย่าไปฝืน
    ของแบบนี้ไม่มีอะไรมากครับ อยู่ที่ใจว่าอะไรทำให้เรามีความสุข

ผมอายุมากขึ้นก็เป็นครับ แต่ผมปล่อยให้เล่นไปตามความรู้สึก ไม่บังคับตัวเอง ตอนนี้เล่นไรก็สนุก
    ทำความรู้สึกให้เป็นเหมือนตอนเด็กๆครับ
    ผมเล่น AC4 ไปสักสองอาทิตย์เริ่มเบื่อ ขี้เกียจต่อ อยู่ดีๆเนื่อเรื่อง Crysis 1 มันเข้าหัว อยากกลับไปเล่น ผมก็ไปเล่นครับ
    เล่นไปสักพักเดี๋ยววันนึงก็กลับมาต่อ Black Flag เองครับ ตอนเด็กๆเราเป็นอย่างนี้กันเกือบทุกคนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 19th April 2017 เมื่อ 16:05