ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

มีใครเล่นเกม PC ออฟไลน์ ไม่สนุกเหมือนเดิมไหมครับ

มีใครเป็นเหมือนกันไหมครับ ผมเล่นเกม ออฟไลน์ไม่ค่อยสนุกเหมือนเมื่อก่อนแล้ว เมื่อก่อนเล่นแล้วจะติดตามเนื้อเรื่องอยากเล่นต่อเรื่อยๆไม่อยากให้จบเลยครับ

ตอนนี้ปัจจุบัน เล่นแล้วเบื่อมากๆครับ เริ่มเกมไม่ทัน ถึงไหน ก้ไม่ค่อยอยากเล่นแล้ว ตอนนี้มี Watch dog Mafia 3 Homefront FarCry Primal บลาๆ ขึ้นอยู่กับอายุไหมครับ ตอนนี้จขกท.อายุ 19 ครับ ปกติติดออฟไลน์มานานเป็นปีๆตั้งแต่สมัย AS ภาคแรก มีวิธีไหนทำให้กลับไปเล่นแล้วสนุกอีกไหมครับ หรือต้่องอดทนเล่นไปเรื่อยๆก่อน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ซื้อเกมแท้มาเล่นครับ แต่ถ้าซื้อมาเล่นแล้วยังเบื่อแนะนำหาเกมแนวใหม่ๆมาเล่นแก้ขัดไปก่อนครับ หรือเล่นเกมออนไลน์ไปเลย เข้าใจว่าชอบเกมออฟไลน์นะครับ แต่ก็ไม่มีใครอยู่กับเกมแนวเดิมได้ตลอดหรอกครับ
    ก็ต้องหาเกมใหม่ๆตลอดเวลา เท่าที่อ่านมาเหมือน จขกท. จะเล่นแต่แนว open world มาทั้งนั้นเลยนะครับ ลองพวกเกมเส้นทางเดียวบ้างก็ได้ครับเล่นเรื่อยๆจบเป็นเกมๆไปไม่ต้องคิดเยอะ อย่าง Max payne 3
    เดินยิงโง่ๆเลยแต่มันส์มาก ผมก็ไม่คิดว่าจะได้มาเล่นเกมที่ไม่ค่อยใช้ความคิดเลยแบบนี้ แต่พอได้ลองก็ติดเลย 5555
    หรือเกมอื่นๆที่เล่นเส้นทางเดียวอย่าง DMC, Devil may cry 4, Limbo ฯลฯ ลองเกมแนวออินดี้ๆบ้างก็ดีนะครับ เผื่อจะลืมแนวเดิมๆอย่าง open world ไปบ้างแล้วค่อยกลับไปเล่น open world ต่อ
    ตละกูล AS ผมเล่นมาแล้วทุกภาคครับเพราะผมก็ชอบแนว open world เหมือนกัน แต่ระหว่างที่ผมเล่นเนี้ยไม่ได้ว่าจะเล่นรวดเดียวจบได้ทุกภาคครับ หว่างนั้นก็มีเบื่อบ้าง ไปเล่น FPS, Moba, MMO, Adventure บ้างครับ อยู่กับแนวเดิมยังไงก็ไม่สนุกหรอก แต่เห็นว่าเล่นหลายแนวแบบนี้ แล้วผมบอกว่าชอบ open world มากกว่าได้ยังไง บอกได้เลยว่า AS แต่ละภาคยกเว้นภาคแรก เล่นไม่ต่ำกว่า 100 ชั่วโมงครับ(นับชั่วโมงแค่ตอนเล่นเท่านั้นนะครับ ไม่ใช่นับวันเล่น ถ้าซื้อเกมแท้บนสตีมจะเข้าใจครับ มันจะนับเวลาตอนเราเล่นไว้) มันเลยเป็นเหตุผลที่ชอบ open world มาก ยิ่ง open world+mmo ยิ่งชอบครับ แต่ส่วนใหญ่ open world+ mmo มักจะเป็นเกมออนไลน์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย offerre : 10th April 2017 เมื่อ 12:44

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณมากครับ นึกถึงเมื่อก่อนที่เล่นเกมก้สนุกจริงๆ เดียวนี้เริ่มมาติดแต่เกมออนไลน์ แต่ก้ไม่ได้ติดมากขนาดนั่น ก้เล่นๆบ้างว่างๆเพลินๆ เดียวจะลองหาแนวใหม่ดูครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็เบื่อๆอยากๆครับ ถ้าเบื่อก็ไม่ต้องเล่น ทำอย่างอื่นไป

เราคงไม่เบื่อไปตลอดหรอก สักวันเดี๋ยวก็คงอยากเล่นเองครับ

และไม่ต้องพยายามทำให้ตัวเองสนุกกับเกมก็ได้ เกมไม่ได้จำเป็นกับชีวิตขนาดนั้น

บางที จขกท อาจอิ่มตัวกับมันแล้วก็ได้ อะไรที่ทำอยู่เป็นประจำ มันก็เบื่อได้ เป็นของธรรมดาครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ของเรากลับกันค่ะ
    เล่นออนไลน์มันสนุกดี ไม่เหงา สักพักเสพติด มีกลุ่มเพื่อนๆพี่ๆคอยตามให้ไปเล่นตลอด
    สักพักเรากลับคิดถึงอารมณ์ออฟไลน์แฮะ แบบไม่ต้องพึ่งใคร
    กากก็กาก ผ่านก็ผ่าน ไม่ผ่านก็ไม่ผ่าน
    มันเหมือนได้กลับไปเล่นแบบเด็กๆอีกครั้ง555
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    เล่นแล้วไม่สนุกแปลว่าเราไม่ได้อยากเล่นจริงๆครับ
    ืืทำสิ่งที่เราอยากทำครับ อย่าไปฝืน ตอนเด็กๆทำไมเราทำอะไรก็มีความสุข ก็เพราะเราไม่ได้ไปฝืนไงครับ
    ถ้ามันอยากเล่น ความรู้สึกมันก็มาเองครับ อยากเล่นเกมไหนเล่นไปเลย ไม่ต้องฝืนเล่นให้จบ เล่นสลับเกมก็ได้ถ้ามันรู้สึกว่าอยาก
    ถ้าไม่อยากเล่นเกมก็ทำอย่างอื่น อย่าไปฝืน
    ของแบบนี้ไม่มีอะไรมากครับ อยู่ที่ใจว่าอะไรทำให้เรามีความสุข

ผมอายุมากขึ้นก็เป็นครับ แต่ผมปล่อยให้เล่นไปตามความรู้สึก ไม่บังคับตัวเอง ตอนนี้เล่นไรก็สนุก
    ทำความรู้สึกให้เป็นเหมือนตอนเด็กๆครับ
    ผมเล่น AC4 ไปสักสองอาทิตย์เริ่มเบื่อ ขี้เกียจต่อ อยู่ดีๆเนื่อเรื่อง Crysis 1 มันเข้าหัว อยากกลับไปเล่น ผมก็ไปเล่นครับ
    เล่นไปสักพักเดี๋ยววันนึงก็กลับมาต่อ Black Flag เองครับ ตอนเด็กๆเราเป็นอย่างนี้กันเกือบทุกคนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 19th April 2017 เมื่อ 16:05