ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ NieR: Automata เปิดตัว DLC ตัวแรก เพิ่มชุดสุดเซ็กซี่และลานประลองใหม่ (เมื่อไร Crack จะมาผมรออยู่) ★★★★★

NieR: Automata เปิดตัว DLC ตัวแรก เพิ่มชุดสุดเซ็กซี่และลานประลองใหม่ (เมื่อไร Crack จะมาผมรออยู่)

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

Square Enix ได้ออกมาประกาศเปิดตัว DLC ตัวแรกของเกม NieR: Automata
    ผ่านรายการถ่ายทอดสดทีมีผู้กำกับเกม โยโกะ ทาโร, ผู้อำนวยการสร้าง โยสุเกะ ไซโตะ
    และผู้ออกแบบเกม ทากาฮิซะ ทาอุระ เป็นผู้ดำเนินรายการ

ภายในประกอบไปด้วยชุดตัวละครของเกม NieR ภาคแรก ได้แก่ ชุดไคเน่สำหรับ 2B,
    ชุดเนียร์เด็กสำหรับ 9S และชุดเนียร์โตสำหรับ A2 นอกจากนี้ยังมีลานประลองใหม่ที่ได้
    โยสึเกะ มัตสึดะ ประธานของ Square Enix และ เคนอิจิ ซาโต้
    ประธานของ Platinum Games มาเป็นบอสครับ

DLC จะวางจำหน่ายในญี่ปุ่น วันที่ 2 พฤษภาคมนี้ ราคา 1,500 เยน (ประมาณ 470 บาท)
    ชมคลิปและภาพจาก DLC ด้านล่าง

เกมเป็นแนวแอ็คชั่น กล่าวถึงยุคอนาคตที่โลกถูกรุกรานโดยกลุ่มหุ่นยนต์
    มนุษย์ถูกขับไล่ออกจากโลกและใช้ดวงจันทร์เป็นที่หลบภัย
    สภาแห่งมนุษยชาติจึงรวบรวมทหารแอนดรอยด์ขึ้นมา
    เพื่อทวงโลกกลับคืน และเพื่อให้ศัตรูถูกกำจัดจนไม่เหลือซาก
    พวกเขาเลยต้องเลือกใช้ทหารหน่วยใหม่เข้าไปจัดการ
    วางจำหน่ายแล้วบน PS4 และ PC

ทางผมได้เกมนี้มานานมากแล้ว แต่รอ Crack อีกละ ขนาดกี่ GB อย่างที่เห็นละ 5555+

ปล.อีกไม่นาน ผมคงต้องจากไปกับสายลม อีกแล้วสินะ (สาระล้วนๆ )
    กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : DualShockers

Credit : 4Gamerth

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    จัดมาแล้วมันมาก

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เกมส์นี้ที่รอคอย...อิอิอิ
    คอมไม่คอยแรงแต่ก็เร้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    แปลกนะ ปกติถ้าเป็นเกมญี่ปุ่นนี่Crackจะมาไวมากก แต่เกมนี้Crackยังไม่มา หรือว่าเขารอวางขายในsteam asia

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    โซนเอเชียรอนานผิดปรกติ เกิดอะไรขึ้น=='

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เกมนี้

บอกตรงๆ นอกจากตัวละครแล้ว ยังหาความน่าสนใจไม่เจอเลย

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เกมนี้

บอกตรงๆ นอกจากตัวละครแล้ว ยังหาความน่าสนใจไม่เจอเลย
    เฮ้ย มันขนาดนั้นเลยเหรอ ระบบเกมส์ต่อสู้นี่ ผมชอบนะ แนวๆ ฉะๆดะๆทะๆมะๆ อ่าส์ส เหมือน DMC

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ไปๆมาๆนางจะดูเซ็กซี่กว่าเจ๊บาโยเราแล้วแหะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    แค่เสื้อผ้า ก็ยังจะเป็น DLC คิดเงินเพิ่มอีกเหรอครับ? แล้วทำไมไม่ใส่ลงไปในเกมส์ตั้งแต่แรกล่ะ บอกตามตรง ผมไม่ค่อยชอบวัฒนธรรมการเพิ่มนู่นนี่นั่น (DLC) ลงไปในเกมส์สมัยนี้จริงๆ ครับ ถ้าเพิ่มแล้วดี ก็ดีไป แต่ถ้าเพิ่มแล้วมันไม่ได้ประโยชน์อะไรมาก ก็รู้สึกเหมือนกันนะครับ ว่ามันไม่ใช่

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าไม่ตรงใจกับใคร ก็ขออภัยด้วย เพราะ เกมส์สมัยปัจจุบัน มันทำให้ผมรู้สึกยังงั้นจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    สำหรับใครหลายๆตนที่ตั้งความหวังไว้เยอะระวังจะเป็นเหมือนผม ผมได้เล่น ใน PS4 แล้วนอกจากเนื้อเรื่องแล้วก็ไม่มีอะไรหน้าสนใจเท่าไหร่ตัวละคนเล่นๆไปสัก 5 ชั่วโมงก็เห็นจนธรรมดาแล้วแรกๆก็ดูเท่อยู่
    ส่วนตัวผมว่าเกมเพลธรรมดามาก ๆ ถ้าเทียบกับ DMC Devil may cry 4 Bayonatta เกมพวกนี้ผมคิดว่ายังสนุกกว่าอีก (ในความคิดส่วตัวผมนะอาจทำให้แฟนเกมนี้ไม่พอใจก็ขอโทดด้วย)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เกมนี้เล่นเพลิน ดำเนินเรื่องดาร์คดี มีดีที่ตัวละคร ระบบแฮคแปลกใหม่ และผู้สร้างเกมกวนตีน

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ชุดผญยั่วยวนดีมาก
    ชอบ
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    รู้สึกว่านี่เป็นกระทู้ข่าวที่มีคนโพสเยอะที่สุดในรอบต้นปี 2017 นะ 5555

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แต่งตัวแบบนี้ แก้ผ้าเลยดีกว่ามั้ย จะยั่วไปไหน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    นั่นสิทำไมมาช้าจังล่ะ ทั้งๆ ที่เป็นเกมส์ญี่ปุ่น

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    หลังจาก อุดหนุน เกมนี่มา และลองเล่นจนจบ 1 รอบ แบบ ABCD แล้ว พบว่า

เนื้องเรื่องดี เกมเพลดี มีความอิสระสูงกว่าเกมอื่นๆ ระบบเกมแปลกใหม่ดี ความลับเยอะ Map กว้างมาก

แต่ AI คู่หู ซื้อบื้อ เวลาปรับ Full Screen จอมันจะแปลกความละเอียดจะหาย แม้จะเลือก Full HD ต้องปรับเล่นแบบ Windows Screen

ขัดใจเรื่องจอ แต่ก็รับได้ เหมือน MSG Rising เด๊ะ
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ถ้าเหมือน MSG Rising ก็ถูกใจใช่เลย รอๆๆๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    DLC ตัวนี้สอยแน่นวล จับ 2B ใส่ชุดไคเน่ แล้วเอาผ้าปิดตาออก ฟินนน

Hack&Slash เกมนี้ไม่ได้จัดเต็มแบบ DMC, Boyonetta นะ อย่าหวัง Movement การฟันเยอะ อาวุธชิ้นนึงมีมีท่าราว 4 - 5 ท่า มันจะเป็นการต่อคอมโบแบบการเปลี่ยนอาวุธไป-มามากกว่า แบบ DMC-Reboot เลย, อยากหาความท้าทาย เล่นระดับ Hard หรือ Very Hard ครับ อย่าเล่น Normal แล้วบอกว่าเกมเพลย์มันไม่น่าสนใจ อย่าถามหาโลจิกต์จากเกมนี้ เพราะมันเล่าเรื่องแบบอนิเมะญี่ปุ่นจ๋าๆเลย
    พลอตเนื้อเรื่องเผินๆ มันธรรมดาๆ แอนดรอยด์กู้โลก อนิเมดาดๆมาก แต่จริงๆมันอยู่ลึกเข้าไปในเนื้อเรื่อง-เควสเสริม เกมนี้ต้องบอกว่า มันจะเกี่ยวเนื่องเข้ามาในเนื้อเรื่องหลักกับตัวละครที่เราบังคับด้วย บิ้วเราด้วยเพลงสุด epic แถมยังมี LN ให้อ่านอีกถึง 3 บท

อยากฟิน จบรอบเดียว อยากรู้เรื่อง จบ 3 รอบแบบ A B C D สาวกเนียร์ภาคแรกให้จบแบบ Y ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    DLC เกมส์วิชเชอร์เป็นอะไรที่ดีที่สุดในบรรดาเกมส์ทั้งโลกละ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb