ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533

เรื่องหลอน(แบบงงๆ)ก่อนจะนอน

หลังจากที่ซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่ได้ไม่ถึงเดือน ก็มีเรื่องชวนงงเกิดขึ้น

เวลาประมาณเที่ยงคืน ผมกำลังติดตั้งโปรแกรมอยู่ซึ้งโปรแกรมข้อนข้างจะใช้เวลาในการติดตั้งนานผมจึงว่าจะไปอาบน้ำถ้าอาบเสร็จคงจะลงเสร็จพอดีจะได้รีบเข้านอน ก่อนจะไปผมก็กดเข้า steam ว่าจะโหลดเกมเพิ่มในเครื่องซักหน่อยเพราะตอนนี้ในเครื่องมีแค่สองสามเกม ผมก็เลื่อนหาเกมที่จะโหลดเพิ่มในคลังเกมแรกที่กดโหลดก็เป็นเกมแนวอินดี้หน่อยชื่อ receiver ผมก็เลื่อนหาต่อในใจก็คิดอยากจะได้เกมผีหลอนๆซักเกมในคลังตอนนี้ที่คิดออกก็มีเกม Amnesia ซึ้งเป็นเกมที่ขึ้นชื่อและได้รับขนานนามเรื่องความหยองหลอนประสาทปกติเกมที่ยังไม่ได้โหลดหรือไม่ได้มีอยู่ในเครื่องนั้นเมื่อเราเอาเมาส์ไปชี้จะขึ้นคำว่า "ติดตั้ง" แต่เมื่อเอาเมาส์ไปชี้ที่เกม Amnesia กลับขึ้นคำว่า "เล่น" นั้นหมายถึงว่าเกมนี้ได้ติดตั้งอยู่ในเครื่องแล้วผมก็มั่นใจว่าผมยังไม่เคยที่จะโหลดเกมนี้ลงเครื่องเสียด้วยซ้ำคงจะเป็นความผิดพลาดของ steam ละมั้งผมจงลองคลิกเข้าไปเล่นคิดว่ามันคงจะขึ้นให้ติดตั้งเกมตามระเบียบละมั้ง เมื่อคิดเข้าไปที่เกมมันกลับขึ้น installing microsoft directx redist package (step 1 of 2) ซะอย่างนั้นหลังจากนั้นไม่กี่วิเกมก็ถูกเปิดขึ้นพร้อมกับดนตรี ซึ้งผมก็มั่นใจนั้งยันนอนยันเลยละว่าไม่เคยที่คลิกโหลดเกมนี้เลย มันทำให้ผมมึนงงเป็นอย่างมากว่าเกมนี้ไฉนกลับมีในเครื่องโน๊ตบุ๊คใหม่ที่เพิ่งจะถอยจากร้านขอผมได้ คนที่เคยแตะเครื่องนี้ก็มีแค่พี่สาวและเพื่อนอีกหนึ่งคนเท่านั้นซึ้งตอนที่ใช้ผมก็อยู่ด้วยตลอดเวลา จึงมีคำถามว่าเจ้าเกมนี้มันมาไงหรือเป็นมุขแกล้งผู้ใช้ของ Gabe Newell กัน

งั้นผมขอจบกระทู้เพียงเท่านี้แล้วกันนะครับ วันนี้ก็เป็นวันหยุดยาววันสุดท้ายแล้วด้วยเดียวพรุ่งนี้จะตื่นไปเรียนไม่ทันเอา ขอตัวไปพักผ่อนก่อนนะครับใครคิดเห็นยังไงเดียวจะเข้ามาตอบเม้นใหม่ในวันพรุ่งนี้แล้วกัน ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,470
    ผมซื้อเลยเกมนี้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: