ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651

จัดสเปคและประกอบคอมมาให้ดูครับ ทำงาน เล่นเกมส์ เคสเกมส์ ตัดต่อวิดีโอ เคสธรรมดา แต่จัดให้เนียนสวย

► เป็นการจัดสเปคคอมขึ้นมาเอาไว้เน้นใช้งาน ในราคางบ 3x,xxxบาท ตามจริงก็ใช้งบไม่ถึงสามหมื่นกว่าบาท เพราะ (การ์ดจอGTX 960 เป็นตัวเดียวที่ไม่ได้จัดใหม่ ให้ราคาบวกไปประมาณ4,000) จัดขึ้นเอามาไว้ทำงาน เล่นเกมส์ ตัดต่อวิดีโอ แต่งภาพ และเคสเกมส์ได้ เราจัดเอง ประกอบเอง เน้นเรียบๆ จัดสายให้เป็นระเบียบๆ สวยๆ เนียนๆ ระบายความร้อนดี และที่สำคัญ แรงอย่าบอกใครเลย ปรึกษากันได้ครับ ในการจัดสเปค การประกอบคอม หรือแม้กระทั้งการแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ของท่าน ยินดีให้คำแนะนำครับ
    ฝากติดตามชาแนลด้วยนะครับ มีทั้งสาระและความรู้มากมาย
    ส่วนประสิทธิภาพในการเล่นเกมส์ จะอยู่ในชาแนลนะครับ

► My Spec
    CPU : Core I5-7500 Kaby Lake
    Mianborad : ASRock H270 Pro4
    GPU : Zotac GTX-960 AMP Edition 4GB
    Ram : Kington Hyper-X 8GB Buss2400 (4*2)
    SSD : Toshiba OCZ TL-100 240GB
    HDD : Western Blue 1TB
    PSU : Sessonic M12II Evo Edition 750W
    Cooling : Cooler Master Seidon 120V V3
    CASE : Termaltake H24

เทคนิคในการจัดสาย ดูเอาไว้เป็นแนวทางนะครับ ว่าเคสธรรมดา เราจะทำให้สายมันเป็นระเบียบได้ยังไง

ขอบคุณที่เข้ามาดูนะครับ ผิดพลาดประการได ต้อวงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 23rd April 2017 เมื่อ 21:22

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: