ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ปัญหาเล่นแล้วดับครับ !!

ปัจจุบันผมใช้การ์ดจอรุ่น 970HOF ครับ ซึ่งเมื่อวันที่ 29 มีนาคมเล่น ๆ อยู่แล้วสักพัก หน้าจอดับเฉย แต่ทุกอย่างยังติดปกติ แต่หน้าจอดับคู่เลย... (ซึ่งผมใช้ 2จอ)

ทีนี้ผมเลยคิดว่าอ่ะ คงจะเป็นเพราะ การ์ดจอพังแน่ ๆ เลยตัดสินใจไปเคลม (ประกันถึง2019) และวันนี้วันที่ 21/4/2017 ได้ตัวใหม่มา ทาง JIB เค้าให้ตัวใหม่มาเลย

ก็รับมาพร้อมกับใบหน้าอันยิ้มแย้มมมแจ่มใส พอสักพักเปิดเล่น เกมส์ที่ผมเล่นคือ CS:GO (ซึ่งกราฟฟิกไม่ได้ใช้หนักห่าเหวอะไรเลยปรับ low แทบทุกอย่าง) อาการเดิมครับ เล่นไปแล้วหน้าจอดับ....

เป็นไปได้ไหมครับ อาจจะเกิดจากที่ POWER SUPPPLY มันเก่าแล้วไม่สามารถส่งไฟไปเลี้ยงได้.... ตอนนี้รู้สึกหงุดหงิดมาก ๆ ขอเสริมนิดนะครับผมเล่น Dota2 ก็ปกติมาก ๆ ไม่มีอาการแบบนี้เลย

อีกอย่าง CS:GO นี่ใช่ว่าจะกินทรัพยาการณ์การ์ดจออะไรมากมายนะครับ ผมเคยใช้ 950 เล่น ก็ยังเล่นพริ้วไม่มีเหตุการณ์แบบนี้ หรืออาจจะเป็นเพราะ POWER SUPPLY ของผมเสื่อมสภาพ

ขอรบกวนผู้รู้ทีครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมเคยเล่น csgo ดับบ้างไม่ดับบ้าง แต่ถ้าเล่นเกมหนักๆจริงได้ 5 - 10 นาที ดับแน่นอน ของผมสาเหตุาจาก POWER SUPPLY เสื่อมครับ ใช้มา1 ปีกว่า เปิดคอม 10กว่าชม/วัน ตอนแรกใช้ 550w เปลียนมาใช้ 650w ไม่มีอาการเครื่องดับเลย สวนตัวผมว่าน่าจะแนวๆเดียวกับผม คือ POWER SUPPLY เสื่อมครับ จากเหตุที่เจอมากับตัวนะครับ ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanumanba : 21st April 2017 เมื่อ 19:43

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hanumanba อ่านกระทู้
    ผมเคยเล่น csgo ดับบ้างไม่ดับบ้าง แต่ถ้าเล่นเกมหนักๆจริงได้ 5 - 10 นาที ดับแน่นอน ของผมสาเหตุาจาก POWER SUPPLY เสื่อมครับ ใช้มา1 ปีกว่า เปิดคอม 10กว่าชม/วัน ตอนแรกใช้ 550w เปลียนมาใช้ 650w ไม่มีอาการเครื่องดับเลย สวนตัวผมว่าน่าจะแนวๆเดียวกับผม คือ POWER SUPPLY เสื่อมครับ จากเหตุที่เจอมากับตัวนะครับ ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกที
    ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ชาย ของผม ก็ 550w

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: