ปัจจุบันผมใช้การ์ดจอรุ่น 970HOF ครับ ซึ่งเมื่อวันที่ 29 มีนาคมเล่น ๆ อยู่แล้วสักพัก หน้าจอดับเฉย แต่ทุกอย่างยังติดปกติ แต่หน้าจอดับคู่เลย... (ซึ่งผมใช้ 2จอ)

ทีนี้ผมเลยคิดว่าอ่ะ คงจะเป็นเพราะ การ์ดจอพังแน่ ๆ เลยตัดสินใจไปเคลม (ประกันถึง2019) และวันนี้วันที่ 21/4/2017 ได้ตัวใหม่มา ทาง JIB เค้าให้ตัวใหม่มาเลย

ก็รับมาพร้อมกับใบหน้าอันยิ้มแย้มมมแจ่มใส พอสักพักเปิดเล่น เกมส์ที่ผมเล่นคือ CS:GO (ซึ่งกราฟฟิกไม่ได้ใช้หนักห่าเหวอะไรเลยปรับ low แทบทุกอย่าง) อาการเดิมครับ เล่นไปแล้วหน้าจอดับ....

เป็นไปได้ไหมครับ อาจจะเกิดจากที่ POWER SUPPPLY มันเก่าแล้วไม่สามารถส่งไฟไปเลี้ยงได้.... ตอนนี้รู้สึกหงุดหงิดมาก ๆ ขอเสริมนิดนะครับผมเล่น Dota2 ก็ปกติมาก ๆ ไม่มีอาการแบบนี้เลย

อีกอย่าง CS:GO นี่ใช่ว่าจะกินทรัพยาการณ์การ์ดจออะไรมากมายนะครับ ผมเคยใช้ 950 เล่น ก็ยังเล่นพริ้วไม่มีเหตุการณ์แบบนี้ หรืออาจจะเป็นเพราะ POWER SUPPLY ของผมเสื่อมสภาพ

ขอรบกวนผู้รู้ทีครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ