ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ปัญหาเล่นแล้วดับครับ !!

ปัจจุบันผมใช้การ์ดจอรุ่น 970HOF ครับ ซึ่งเมื่อวันที่ 29 มีนาคมเล่น ๆ อยู่แล้วสักพัก หน้าจอดับเฉย แต่ทุกอย่างยังติดปกติ แต่หน้าจอดับคู่เลย... (ซึ่งผมใช้ 2จอ)

ทีนี้ผมเลยคิดว่าอ่ะ คงจะเป็นเพราะ การ์ดจอพังแน่ ๆ เลยตัดสินใจไปเคลม (ประกันถึง2019) และวันนี้วันที่ 21/4/2017 ได้ตัวใหม่มา ทาง JIB เค้าให้ตัวใหม่มาเลย

ก็รับมาพร้อมกับใบหน้าอันยิ้มแย้มมมแจ่มใส พอสักพักเปิดเล่น เกมส์ที่ผมเล่นคือ CS:GO (ซึ่งกราฟฟิกไม่ได้ใช้หนักห่าเหวอะไรเลยปรับ low แทบทุกอย่าง) อาการเดิมครับ เล่นไปแล้วหน้าจอดับ....

เป็นไปได้ไหมครับ อาจจะเกิดจากที่ POWER SUPPPLY มันเก่าแล้วไม่สามารถส่งไฟไปเลี้ยงได้.... ตอนนี้รู้สึกหงุดหงิดมาก ๆ ขอเสริมนิดนะครับผมเล่น Dota2 ก็ปกติมาก ๆ ไม่มีอาการแบบนี้เลย

อีกอย่าง CS:GO นี่ใช่ว่าจะกินทรัพยาการณ์การ์ดจออะไรมากมายนะครับ ผมเคยใช้ 950 เล่น ก็ยังเล่นพริ้วไม่มีเหตุการณ์แบบนี้ หรืออาจจะเป็นเพราะ POWER SUPPLY ของผมเสื่อมสภาพ

ขอรบกวนผู้รู้ทีครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมเคยเล่น csgo ดับบ้างไม่ดับบ้าง แต่ถ้าเล่นเกมหนักๆจริงได้ 5 - 10 นาที ดับแน่นอน ของผมสาเหตุาจาก POWER SUPPLY เสื่อมครับ ใช้มา1 ปีกว่า เปิดคอม 10กว่าชม/วัน ตอนแรกใช้ 550w เปลียนมาใช้ 650w ไม่มีอาการเครื่องดับเลย สวนตัวผมว่าน่าจะแนวๆเดียวกับผม คือ POWER SUPPLY เสื่อมครับ จากเหตุที่เจอมากับตัวนะครับ ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanumanba : 21st April 2017 เมื่อ 19:43

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hanumanba อ่านกระทู้
    ผมเคยเล่น csgo ดับบ้างไม่ดับบ้าง แต่ถ้าเล่นเกมหนักๆจริงได้ 5 - 10 นาที ดับแน่นอน ของผมสาเหตุาจาก POWER SUPPLY เสื่อมครับ ใช้มา1 ปีกว่า เปิดคอม 10กว่าชม/วัน ตอนแรกใช้ 550w เปลียนมาใช้ 650w ไม่มีอาการเครื่องดับเลย สวนตัวผมว่าน่าจะแนวๆเดียวกับผม คือ POWER SUPPLY เสื่อมครับ จากเหตุที่เจอมากับตัวนะครับ ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกที
    ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ชาย ของผม ก็ 550w

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: