ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

เครื่องดีกว่าเก่า แต่ทำไมลง Bluestack กระตุกมาก

คือ ตอนแรกใช้โน็ตบุ็ค ซึ่งเป็นเครื่องที่เก่าแล้ว samsung r478 (ลองหาดูสเป็คจากกูเกิ้ลได้ มันเก่ามาก)
    อัพแรมเพิ่มเป็น 8GB นอกนั้นก็เดิมๆ ตอนที่เล่นเกมในBluestack ใน โน็ตบุ็คเครื่องเก่า r478
    แทบจะไม่แล็ค ไม่กระตุกอะไรเลย เพียงแต่ อาการหน่วง เพราะเครื่องเก่าแค่นั้น
    ซึ่งมันพังเปิดไม่ติด ก็เลยเปลี่ยนเป็น PC แทน

ตอนนี้ใช้ i5 6400 ram 8GB VGA GTX 1050 ti SSD120 & 1TB
    ซึ่งดูจากสเป็คแล้ว ก็น่าจะแรงกว่าเครื่องเก่าพอสมควร (รึเปล่า)

ลง BlueStack เพื่อเอาไว้เล่นเกมมือถือในพีซี ปรากฏว่า มันเกิดอาการ ค้างเล็กๆ เป็นระยะ
    เหมือนโดน มินิสตัน (0.5 - 1 วิ) เป็น ระยะๆ ก็เลยแปลกใจว่า คอม หรือ โปรแกรม อะไรมีปัญหารึเปล่า
    เพราะเวลา มันเกิดอาหาร มินิสตัน CPU จะวิ่งสูงขึ้น 60-70% เลย เป็นสัก 0.5 - 1 วิ ก็จะ ดาวน์ลงมาปกติ

ปล0. Win 10 Pro เหมือนกัน
    ปล1. PC ลง windows และ BlueStack ไว้ใน SSD ก็กระตุก
    ปล2. PC ลง windows ไว้ใน SSD ส่วน BlueStack ไว้ใน HDD ก็ยังกระตุก
    ปล3. Nox , KoPlayer ฯลฯ ไม่กระตุก ไม่หน่วง ไม่ค้าง แต่เกมที่เล่นมันดันซซับเฉพาะ BlueStack
    ปล4. เกมออนไลน์ ออฟไลน์ที่กินสเป็คหนักๆ ไม่หน่วง ไม่กระตุก นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mashiplay : 25th April 2017 เมื่อ 00:20

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    นี่ก็เป็นเหมือนกันครับเปิด Bluestack แล้ว กิน CPU มาก

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เวอร์ชั่นใหม่ๆ กิน cpu กับ แรม มากครับ
    ใช้เวอร์ชั่นเก่าๆดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มันไม่สมบูรณ์หรือป่าวครับ เครื่องผมก็แรง กระตุก เดี๋ยวนี้เลิกเล่นละ

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ใช้โปรแกรมอื่นแทนอย่างเช่น Droi4x Nox....

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมใช้ KOPLAYER กับ Nox หาลงไว้หลายๆตัวก็ดี

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Blog Entries
    1
    ซื้อมือถือดีกว่ามั้ยถ้าจะลำบากขนาดนี้ รุ่นถูกๆเล่นเกม ก็ xiami mi4 snap 801 4990บาท จบ!!!!!!

ไม่เข้าใจเกมมือถือทำมาเพื่อมือถือยันจะดิ้นกันเล่นบน emu โปรแกรม

และเอาข้ออ้างไม่มีเวลา ไม่อยาก ซื้อ ไม่มีตัง มาเป็นประเด็น แถเข้าไป

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้
    ซื้อมือถือดีกว่ามั้ยถ้าจะลำบากขนาดนี้ รุ่นถูกๆเล่นเกม ก็ xiami mi4 snap 801 4990บาท จบ!!!!!!

ไม่เข้าใจเกมมือถือทำมาเพื่อมือถือยันจะดิ้นกันเล่นบน emu โปรแกรม

และเอาข้ออ้างไม่มีเวลา ไม่อยาก ซื้อ ไม่มีตัง มาเป็นประเด็น แถเข้าไป
    ตอนนี้ใช้ Le Eco Max 2 กับ One Plus 3 6gb อยู่
    ไอ้เรื่องมือถือ ดีกว่าไหม มันไม่มีปัญหาหรอก
    แต่เล่นแล้วแบตมันก็เสื่อมไว เพราะค่อนข้างกินแบต
    อีกอย่างเล่นแป็บๆก็หมด ไม่ถึง 2ชั่วโมงก็ต้องชาร์ตอีก

คือ ยกตัวอย่าง ro mobile sv.จีน จะมาดูบอทตีมอน ครึ่งวัน จากในมือถือ ทำได้ปะล่ะ ??
    เล่นชั่วโมง สองชั่วโมงแบตมันก็ใกล้หมด ชาร์ตอีก ..

อีกออย่างที่ถามก็แค่อยากรู้แค่นั้นแหละ ไม่มีอะไรมาก รู้สาเหตุก็หยุดพอ จบ !!

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J ROCK อ่านกระทู้

ชื่อคุณๆนะ !!!!! ไอ้นี่เหมือนกัน ชอบพิมพ์ คล้ายๆกะคนที่มันเพิ่งโดนแบนไปรึเปล่าวนะ อุๆอิๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ชื่อคุณๆนะ !!!!! ไอ้นี่เหมือนกัน ชอบพิมพ์ คล้ายๆกะคนที่มันเพิ่งโดนแบนไปรึเปล่าวนะ อุๆอิๆ
    น่าจะใช่ครับ พิมพ์ประชดแบบนี้ เดี๋ยวต้องคอยสังเกตไว้ มันอาจกลับมาจุติอีกครั้ง 555

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    แหะ เจอคนเป็นเหมือนกันแล้ว ผมเล่น Bluestacks มาตั้งแต่ สมัยแรก จน ถึง Bluestacks 2 บน Windows 7 มันเพิ่งจะเริ่มเป็นตอน เวอร์ชั่นใหม่ๆ ที่จะกระตุก เป็นพักๆ เวลาเล่นเกมส์ จนน่ารำคาญ วิธีแก้ ที่ผม ลองทำ แล้วแก้ได้ คือ
    1. ลง Windows 7 Home หรือ ไม่ก็ Home primium ต้องเป็นแบบ ไม่ได้ แต่งมาด้วยนะ คือแบบเดิมๆ เลย ถ้า ลงเวอร์ชั่น สูงกว่านี้ กระตุก windows 10 ลองแล้วไม่กระตุก แต่ ภาพหน่วง (สงสัยเครื่องผมห่วยไป แหะๆ )
    2. ลง Bluestacks2 V 2.0 หรือ 2.1 อย่าเกินนี้ มันจะไม่กระตุกหรือจะลง V 0.10 ก็ได้นะ แต่ภาพแต่งยากนิดนึง
    ส่วนพวกตั้งค่า Ram ต่างๆ ก็ ทำตามระบบ ทั่วไป น่าจะทำได้ ส่วน โปรแกรมอื่น ที่เอามาลองเล่น แก้ขัด ก็ ลง หมดทุกแบบหล่ะ ดีสุดคือ Koplayer แต่ติดทำหงุดหงิดอย่างนึงคือ มันเล่นวีดีโอ ไม่ค่อยได้ มันจะหลุด
    ..... ลองดูครับผม ....