ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

Talking Black Desert Offline ไม่รู้ว่าลงทับเซิฟไทยได้ไหมนะครับ [Torrent]

ตัวเปิดเซิฟ Black Desert Online
    http://wi.cr/TkW
    ตัวเข้าเกม
    http://wi.cr/3ozGWZ

How to use?
    1. Download the game from OgreFest: Ogre Fest - Black Desert Online Private Server
    2. Copy the files from GamePatch folder into the game folder
    (a picture is there if you don't know where is the game)
    3. Start the servers one by one and start the game with Start32 or Start64 batch files

You can change your login informations by editing the Start32 or Start64 batch files with a text editor like Notepad

ตัวนี้ผมยังไม่ได้ลองนะครับ เพราะเครื่องไม่ถึง แค่ไปเห็นมาแล้วเอามาแจกต่อครับ
    ใครลองแล้วทำได้ก็เข้ามาคอมเม้นด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GubA : 1st April 2018 เมื่อ 09:21

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    Guys, please check for certain IPs in the server files and backdoors. Think about IP addresses which can give a person access to all GM/Admin commands in the server, packets that are being sent to an external IP, code which shuts down the server from a remote user/network, code which allows a remote user/network to use server commands, remote users/networks who/which can access the database, etc. before going live.

There were a lot accusations of backdoors in the server files, and some of them are most likely true. Be careful and inspect the code

http://forum.ragezone.com/f1000/rele...epack-1143141/

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ก่อนอื่นต้องโหลดตัวเกม Ogre Fest - Black Desert Online Private Server มาก่อนใช่มั้ยครับ
    จากนั้นก็เอาตัว ตัวเข้าเกม และตัวเปิดเซิฟมาทับในโฟล์เดอร์เกม
    แบบนี้ถูกมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

Exclamation

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นต้องโหลดตัวเกม Ogre Fest - Black Desert Online Private Server มาก่อนใช่มั้ยครับ
    จากนั้นก็เอาตัว ตัวเข้าเกม และตัวเปิดเซิฟมาทับในโฟล์เดอร์เกม
    แบบนี้ถูกมั้ยครับ
    **รบกวนลองตัว Ogre Fest หน่อยครับ พอดีผมลองตัวเต็มของ NA Steam ไปมันเข้าไปไม่ได้**

หากอยากเล่นได้ไม่มีปัญหาต้องใช้ตัวเกมจากเจ้าของลิงค์เท่านั้นเพราะตัวเกมสามารถใช้ได้กับเซิร์ฟตัวนี้เท่านั้น

•---------------------•

สำหรับการเปิดเซิร์ฟเวอร์เล่นคนเดียวสิ่งที่ต้องมีคือ

1. Java 8u161 x64 (portable)[64BIT] หรือ Java 8u161 x84 (portable)[32BIT]
    2. MongoDB 3.6.1 (portable) ตัวนี้ยังหาไม่ได้แต่ก็รันตัว 1-Database ได้นะอาจจะไม่จำเป็นต้องโหลด
    † INFINITE DEATH †
    3. ติดตั้ง Java 8u161 (portable) อย่าลืม set JAVA_HOME เพื่อที่จะได้หาตำแหน่งการรันของ JAVA ได้ เมื่อ set JAVA_HOME เสร็จแล้วรีเครื่อง
    4. อย่าลืมปิด Firewall นะครับ

JAVA เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วอย่าลืมดูด้วยว่าถูกติดตั้งไว้ที่ไหนจะได้ Set JAVA_HOME ถูกครับของผม set ตามแล้วก็เป็น
    C:\Users\-ชื่อเรา-\Downloads\CommonFiles\Java64

สำหรับใครที่ติด Failed to init security

1. โหลดไฟล์ XC ที่ผมเตรียมไว้ให้
    2. แตกไฟล์ XC และนำไปนำไฟล์ bin และ bin64 ไปวางไว้ในโฟลเดอร์ของเกม
    เพิ่มเติมต้องไฟล์ตัวเกมที่เจ้าของลิงค์ที่เอามาปล่อยเท่านัั้้นนอกนั้นใช้ไม่ได้

ขั้นตอนการติดตั้งเกมและเซิร์ฟเวอร์

1. โหลดเกมของคุณ GubA มาก่อน คือ http://wi.cr/3ozGWZ [เป็นลิงค์เจ้าของกระทู้นะครับ] [เป็นแบบ BIT ค่อนข้างใช้เวลานิดหน่อย]
    2. โหลดตัวเปิดเซิร์ฟเวอร์มาครับ คือ http://wi.cr/TkW [เป็นลิงค์เจ้าของกระทู้นะครับ] [เป็นแบบ BIT ค่อนข้างใช้เวลานิดหน่อย]
    3. โหลดตัว XC มาคือ https://mega.nz/#!1UFTyTyI!Ml3DWAzmb...RYBkE7C5cvhSyU
    4. เมื่อเกมดาวน์โหลดเสร็จแล้วแตกไฟล์ออกมาจะได้โฟลเดอร์ที่ชื่อว่า GameClient จะไว้ไดร์ฟไหนก็ได้
    5. เมื่อดาวน์โหลดตัวเปิดเซิร์ฟเวอร์เสร็จแล้วแตกไฟล์ออกมาจะได้โฟลเดอร์ที่ชื่อว่า ฺBlack Desert Online Repack
    6. ข้างใน Black Desert Online Repack จะมีไฟล์ที่ถูกบีบอัดไว้ชื่อว่า SPP-BDO
    7. แตกไฟล์ SPP-BDO ออกมาจะได้โฟล์เดอร์มาสองโฟลเดอร์ชื่อว่า GamePatch และ Server
    8. ให้ Copy ไฟล์ใน GamePatch ไปวางไว้ใน GameClient หรือในโฟลเดอร์เกมของเรา
    9. เมื่อดาวน์โหลด XC for BDO มาแล้วแตกไฟล์จะได้ชื่อว่า GameClient
    10. นำโฟลเดอร์ GameClient ไปวางทับโฟลเดอร์ตัวเกมได้เลย
    11. ถึงขั้นตอนการเปิดเซิร์ฟเวอร์แล้วให้เข้าไปที่โฟลเดอร์ Server
    12. ในโฟลเดอร์จะมี ไฟล์ที่ชื่อว่า 1-Database.bat และ 2-LoginServer.bat และ 3-GameServer.bat ให้เปิดเรียง 1, 2, 3 ทั้งหมด (อย่าเปิดพร้อมกัน)
    13. สำหรับคนเปิดเซิร์ฟเวอร์แล้วขึ้นว่า set JAVA_HOME ให้อ่าน "สำหรับการเปิดเซิร์ฟเวอร์เล่นคนเดียวสิ่งที่ต้องมีคือ"
    14. เมื่อตั้งค่าเสร็จแล้วทดลองรันเซิร์ฟเวอร์อีกครั้ง
    15. Server จะรันสมบูรณ์ได้ตัว 3-GameServer.bat ต้องขึ้นว่า Successfully นะครับแล้วค่อยเข้าเกม

ตัวเกมและตัวเซิร์ฟเวอร์ต้องเป็นของเจ้าของกระทู้เท่านั้นนะครับถึงเล่นได้ไม่มีปัญหา

**รบกวนเจ้าของกระทู้นี้จัดกระทู้ให้สวยๆก็ดีครับและนำข้อความของผมไปใส่ได้นะครับ**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InfiniteDeathIIX : 10th April 2018 เมื่อ 18:30

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InfiniteDeathIIX อ่านกระทู้
    **รบกวนลองตัว Ogre Fest หน่อยครับ พอดีผมลองตัวเต็มของ NA Steam ไปมันเข้าไปไม่ได้**

สำหรับการเปิดเซิร์ฟเวอร์เล่นคนเดียวสิ่งที่ต้องมีคือ
    1. Java 8u152 x64 (portable)
    2. MongoDB 3.6.1 (portable) ตัวนี้ยังหาไม่ได้แต่ก็รันตัว 1-Database ได้นะอาจจะไม่จำเป็นต้องโหลด

3. ติดตั้ง Java 8u152 x64 (portable) อย่าลืม set JAVA_HOME เพื่อที่จะได้หาตำแหน่งการรันของ JAVA ได้ เมื่อ set JAVA_HOME เสร็จแล้วรีเครื่อง

ขั้นตอนหลักๆ มีแค่นี้ครับอันนี้ผมทำตามความเข้าใจนะครับที่เหลือลองกันต่อนะ
    รับทราบครับผม เมื่อก่อนมีคนแจกเมื่อปี 2014 ตอนนั้นรันเซิฟผ่านดีใจมาก แต่บัคเพียบเลยลบไป
    ไม่รู้ว่าตัวนี้จะรัยผ่านหรือป่าวนะครับ ต้องขอลองก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    รับทราบครับผม เมื่อก่อนมีคนแจกเมื่อปี 2014 ตอนนั้นรันเซิฟผ่านดีใจมาก แต่บัคเพียบเลยลบไป
    ไม่รู้ว่าตัวนี้จะรัยผ่านหรือป่าวนะครับ ต้องขอลองก่อนครับ
    ตอนนั้นผมก็ลองบัคกระจายเลยฮ่าๆ แต่ตอนนี้น่าจะโอเคและละ

กล่าวขอบคุณ
    200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InfiniteDeathIIX อ่านกระทู้
    ตอนนั้นผมก็ลองบัคกระจายเลยฮ่าๆ แต่ตอนนี้น่าจะโอเคและละ
    ตอนนี้ยังไม่ไปถึงไหนเลยครับ เน็ตผมช้า 555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    มีคนลองบ้างยังครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ของ goodev ไม่ต้องเซ็ต คลิกเข้าเล่นอย่างเดียว
    ใบ้ให้ครับ ว่าลองเสิจ google หาเอาเองครับ ยังมีบางที่ที่ผมอับไว้โหลดได้อยู่
    ขี้เกียจอับใหม่ที่นี่แล้ว เพราะโดนลบทั้ง youtube ทั้งลิ้งโหลด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ragrenewal : 4th April 2018 เมื่อ 00:07
    GOODEV.net รับเปิดเซิฟ ro Ragnarok รับเปิดเซิร์ฟเกมส์ Black Desert , 3Kingdoms , World of Warcraft , Lineage และอื่นๆ อีกมากมาย ภายใต้ GNU และ Open Source เท่านั้น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เปิดเล่นได้ครับ แต่มีบัคป่าวผมไม่รู้นะ

https://imgur.com/a/OEmRi

ปล.แปะรูปไม่เป็น

เพิ่มเติมครับ

Client ของ OgreFest ผมใช้เข้าเกมไม่ได้ครับ ติด Faild to init security ลองหาๆดู น่าจะติด xigncode ท่านใดแก้ได้รบกวนแนะนำทีครับ ตอนนี้ผมงมโดยใช้ client ของเจ้าอื่นอยู่

การปรับแต่ง rate ต่างๆเข้าไปที่ server/gameserver/bin/config/rate.properties <- แก้ไข่ exp life exp drop บลาๆ อยู่ตรงนี้แทบทั้งหมดครับ

server/gameserver/bin/config/events.properties <- เป็นระบบกิจกรรมที่แจก pearl ตามเวลาที่ ของเดิม แจก 1000 Pearl ทุก 30 นาที (event.auto.reward.time = 30) < แก้เวลาตามที่ต้องการได้ครับ ที่บรรทัดสุดท้าย (event.auto.reward.items = 17072) < 17072คือรหัส item ของกล่อง Pearl 1000 ครับ ถ้าแก้เป็น 17076 จะได้กล่องละ 10k
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alcesty : 4th April 2018 เมื่อ 21:13

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ทำไงครับ สอนหน่อยโหลดอะไรบ้าง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alcesty อ่านกระทู้
    เปิดเล่นได้ครับ แต่มีบัคป่าวผมไม่รู้นะ

https://imgur.com/a/OEmRi

ปล.แปะรูปไม่เป็น
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

1. Java 8u161 x64 (portable)[64BIT] หรือ Java 8u161 x84 (portable)[32BIT]
    3. ติดตั้ง Java 8u161 (portable) อย่าลืม set JAVA_HOME เพื่อที่จะได้หาตำแหน่งการรันของ JAVA ได้ เมื่อ set JAVA_HOME เสร็จแล้วรีเครื่อง

JAVA เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วอย่าลืมดูด้วยว่าถูกติดตั้งไว้ที่ไหนจะได้ Set JAVA_HOME ถูกครับของผม set ตามแล้วก็เป็น
    C:\Users\-ชื่อเรา-\Downloads\CommonFiles\Java64

ขั้นตอนหลักๆ มีแค่นี้ครับอันนี้ผมทำตามความเข้าใจนะครับที่เหลือลองกันต่อนะ
    ผมทำตามนี้ละครับ โหลด ตัว server กับ ตัว client ที่เหลือก็ ตามท่าน InfiniteDeathIIX ไปต่อได้เลยคับ วิธีเปิดก็อยู่ในไฟล README ครับ

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ทำให้ตัวเองเป็น admin ยังไง
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alcesty อ่านกระทู้
    ผมทำตามนี้ละครับ โหลด ตัว server กับ ตัว client ที่เหลือก็ ตามท่าน InfiniteDeathIIX ไปต่อได้เลยคับ วิธีเปิดก็อยู่ในไฟล README ครับ
    ขอ Client หน่อยยคับบบ งมหานานแล้ววว T T

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    เสียดายที่ เควส บัคเยอะไปนิด
    GTX1080ti

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนนี้ ค้างยุ ตรงนี้ T T

กล่าวขอบคุณ
    93
    ผม Update ให้หมดแล้วนะครับ ลองขึ้นไปอ่านดูครับ และเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    200

ถ้าเป็นแบบนี้ต้องทำยังไงครับ

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ทำให้เป็น gm ยังไงครับ แล้วพวก คำสั่ง gm หาจากไหนครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aki : 9th April 2018 เมื่อ 17:50
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    93

ถ้าเป็นแบบนี้ต้องทำยังไงครับ
    เช็คดูว่าได้เปิดเซิร์ฟเวอร์ครบทั้ง 3 ตัวหรือยังและสถานะของ server ตัวที่ 3 ขึ้นว่า Successfully รึยัง
    แนะนำให้เช็คความผิดปกติของเซิร์ฟด้วยครับว่ามันเตือนว่าอะไรทั้ง 3 ตัวที่เปิด

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aki อ่านกระทู้
    ทำให้เป็น gm ยังไงครับ แล้วพวก คำสั่ง gm หาจากไหนครับผม
    การให้เป็น GM ต้อง Set ผ่าน MongoDB ซึ่งอยู่ในตัวเซิร์ฟอยู่แล้วลองหาดูครับ แต่ผมใช้ไม่เป็นนะครับ
    ต้องศึกษาหาวิธีใช้เอาก่อนนะครับ ผมเองก็ยังไม่มีเวลาศึกษาเท่าไหร่ ถ้ามีความรู้อะไรแชร์กันได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอวิธีติดตั้งแต่ต้นและวิธีเปิดเล่นหน่อยครับ ตอนนี้งงมาก ว่าไหนก่อนหรือหลัง ลงทับไป-ทับมามั่วไปหมดจนไม่รู้ไหนก่อนไหนหลัง จนเข้าไม่ได้ เด้งบ้าง ค้างบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอบพระคุณมาก ๆ นะครับที่อุตส่าห์มาแบ่งปัน...ขอบคุณท่าน InfiniteDeathIIX ด้วยนะครับสำหรับการช่วยเหลือ

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ineen อ่านกระทู้
    ขอวิธีติดตั้งแต่ต้นและวิธีเปิดเล่นหน่อยครับ ตอนนี้งงมาก ว่าไหนก่อนหรือหลัง ลงทับไป-ทับมามั่วไปหมดจนไม่รู้ไหนก่อนไหนหลัง จนเข้าไม่ได้ เด้งบ้าง ค้างบ้าง
    Update วิธีการติดตั้งให้แล้วนะครับเลื่อนขึ้นไปอ่านได้เลยครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilbigza อ่านกระทู้
    ขอบพระคุณมาก ๆ นะครับที่อุตส่าห์มาแบ่งปัน...ขอบคุณท่าน InfiniteDeathIIX ด้วยนะครับสำหรับการช่วยเหลือ
    ช่วยกันครับเผื่อจะได้ความรู้เพิ่มเหมือนกันฮ่าๆ