ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 928

เด็กไทย 14 เจ๋ง สร้างเกมส์แอคชั่นเเนว H1Z1 ภาพสวย

เด็กไทย 14 เจ๋ง สร้างเกมส์แอคชั่นเเนว H1Z1 ภาพสวย

เกมส์ Town Of Deserted เป็นเกมส์แอคชั่นที่เน้นเอาตัวรอด เเละมีโหมดการเล่นเเบบ Deathmatch Game เกมส์นี้จะเป็นลักษณะมัลติเพลเยอร์เล่นได้ห้องละ 16 คนที่ต้องอาศัยความร่วมมือระหว่างผู้เล่นในทีม, ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลมากเเต่คาดว่าจะเปิดตัวบน Steam GreenLight ในเดือนหน้าครับ เเละตอนนี้เปิดระดมทุนอยู่ในเว็บระดมทุนอย่าง Indiegogo ครับ https://www.indiegogo.com/projects/t...r/x/16584936#/

ติดตามผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/TOD-Town-Of...568/?ref=br_rs

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuyIIII : 2nd May 2017 เมื่อ 17:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ถือว่ามีฝีมือเยี่ยมครับ อันนี้ขอชื่นชมๆ แต่ดูๆ แล้วไม่น่าขายได้เท่าไร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สู้ๆ คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมว่ามันดู ซ้ำซาก เห็นเต็ม STEAM ไปหมดเลย แนวนี้ หน้าจะหาอะไรใหม่ๆเพิ่มเข้ามา ถ้าเอามาขาย คงยาก (เอาแบบเปิด จุย)

ปล.แต่ขอชม คนไทย ครับ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เห็นด้วยครับว่าน่าจะขาย ยาก แต่ก็อยากเป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ถ้าเกมเพิ่งลองสร้าง เพิ่งลองจับพัฒนา ก็อย่าเพิ่งสร้างมาขายครับ สร้างมาแจกฟรีให้คนเล่นจะดีกว่าครับ
    ผมเคยสร้างเกม พัฒนามา2ปี แจกให้คนเล่นฟรีมาจอยเล่นกันหนุกๆ (ยุคนั้นยังไม่มีสตรีม)

เดียวนี้การสร้างเกม มาตราฐานมันสูงแล้ว ทำไม่ยากแบบสมัยก่อน มีเอนจิ้นดีๆ ให้ทำเพียบ ณจุดนี้เราต้องตามให้ทัน
    ปล.จากการสร้างเกมมา สิ่งสำคัญสุดคือ ความสมูทลื่นไหลนะ

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เจ๋ง สนับสนุนเด็กไทยไปมวยโลก เอ้ยไปเกมโลก อิอิ
    ถ้าตอนเด็กๆเราหันมาเอาดีด้านนี้บ้างอาจจะพอมีหวังบ้าง ตอนนี้ก้มหน้าก้มตาเป็นแค่คนเล่นก็พอ
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ถามว่าเกมเดี๋ยวนี้สร้างยากไหม ไม่ยากครับ พอที่จะหาศึกษาได้จากอินเตอร์เน็ต แต่จะสร้างให้เกมมันดี มีคุณภาพนี้แหละครับยาก โดยเฉพาะที่มีทีมงานเพียงคนเดียวแต่ก็ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีครับ สู้ๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    source code ตัวนี้มีความยืดหยุ่นค่อนข้างน้อย ต้องใช้ความรู้พอสมควร ทั้งด้าน intregrated Scipt แนะนำให้มี team ทำครับ เพราะการส่งของมันใช้ protocal ของ photon server(Free ก็มี)ซึ่งต้องศึกษาการส่งในระดับ package เลยทีเดียว ยังไงก็สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ใช้ open source พัฒนาเต็มที่คงที่เยอะไปกว่าในรูปละครับ คิดจะทำขายจริงๆลงทุน framework ที่มันกว้างกว่านี้ดีกว่า
    จะได้พัฒนาตัวเกมได้ไกลๆ มาแบบนี้มีหวังทำเกมมาทิ้งเปล่าๆ แต่เป็นกำลังใจให้ครับอายุ 14 มีความพยายาม

แนะนำ ++
    เก่งภาษาขนาดนี้ติดต่อบริษัทผลิด engine ขอยืมซอฟเเวร์มาใช้แล้วขายเกมผ่อนไปครับ เวิร์ค
    TEST

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ถ้าคิดจะทำมาขายบน Steam แล้วก็ต้องจริงจัง ตั้งใจนะ อย่ามาแนวเล่นๆ แบบ Dead Sea เพราะมันเสียความรู้สึกต่อคนซื้อ และขายหน้าคนไทย
    เป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ทำไมไม่ทำแมพที่มันแบบไทยๆ ขายความเป็นไทยบ้างจะดีมาก อย่างเช่น สาดกระสุนกันในกรุงเทพฯ เยาวราช ฯลฯ สถานที่ๆเป็นแลนด์มาร์ค ไรอย่างเงี้ย

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    สวยหรอ......................!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ channovic อ่านกระทู้
    ทำไมไม่ทำแมพที่มันแบบไทยๆ ขายความเป็นไทยบ้างจะดีมาก อย่างเช่น สาดกระสุนกันในกรุงเทพฯ เยาวราช ฯลฯ สถานที่ๆเป็นแลนด์มาร์ค ไรอย่างเงี้ย
    เป็นไปได้ยากครับ เพราะ ถ้าจะทำต้องไปเก็บภาพ และ แปลนคร่าวๆจากสถานที่จริง ต้องใช้คนที่มีความรู้ทางภูมิศาสตร์ช่วย

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เด็กไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก 555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ถ้าให้ตอบตรงๆ ต้องบอกว่าแพ้นะครับ สมัยนี้แล้ว พวกเด็กต่างชาติ มันสร้างเกมกันได้สุดยอดมากละนะ
    ส่วนนึงเพราะเอนจิ้นมีให้ทำดีๆเยอะ และมันหมกมุนทำกันจริงจังมากตั้งแต่เด็กๆ ตอนนี้เด็กไทยตามไม่ทันละ