ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 72 จากทั้งหมด 173 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2262707172737482122172 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,776 ถึง 1,800 จากทั้งหมด 4318
    Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,824
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ F.Syndome อ่านกระทู้
    ผมโหลดทิ้งไว้น่ะครับ พอเลิกงาน ก็โหลดเสร็จพอดี ลงเล่นได้เลย
    ปล. เอา notebook ไปโหลดที่ทำงาน เพราะเน๊ตเร็วมาก 555+
    มิน่าละครับถึงโหลดและยืนยันไวมาก ^_^

Update Game เพิ่มครับ
    Gravel
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    FF XV นี้มันมี DLC ติดมาด้วยไหมครับพวก Royal edition ของ PS4 ไรเงี่ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    FF XV นี้มันมี DLC ติดมาด้วยไหมครับพวก Royal edition ของ PS4 ไรเงี่ย
    เทียบเท่า Royal ครับ แต่หลังจากนี้ ถ้ามีอะไรใหม่ ก็ต้องซื้อ เช่นเดียวกับ Royal

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guzjungle อ่านกระทู้
    เทียบเท่า Royal ครับ แต่หลังจากนี้ ถ้ามีอะไรใหม่ ก็ต้องซื้อ เช่นเดียวกับ Royal
    แต่ผมเล่นแล้วไม่เจอ DLC อะไรเลยนะครับ ชุด อะไรก็ไม่มีเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมลงแล้วเปนแบบนี้อะคับ มีวิธีแก้ไหมคับ ไดร๋ D ผมก้ว่างเยอะ 300 GB

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guzjungle อ่านกระทู้
    แต่ผมเล่นแล้วไม่เจอ DLC อะไรเลยนะครับ ชุด อะไรก็ไม่มีเลย
    ตามที่ท่าน Guzjungle บอกเลยครับ FFX XV Royal Edition เทียบเท่ากับตัว Windows Edition ครับส่วน DLC ต้องเล่นจบก่อนมั้งครับถึงจะ Unlock DLC ให้ผมก็พึ่งถึงด่าน 6 เองแต่ตัวเกมส์ก็มี DLC ให้นิครับแค่ไม่มี High Textures และมีแค่เจ้า 3DM เท่านั้นที่ทำ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oongnakab อ่านกระทู้
    ผมลงแล้วเปนแบบนี้อะคับ มีวิธีแก้ไหมคับ ไดร๋ D ผมก้ว่างเยอะ 300 GB

ถ้า HDD ท่านเหลือก็ลองเปลี่ยนจาก Drive D เป็น C หรือ Drive อื่นที่เหลือพื้นที่เยอะครับถ้ายังไม่ได้อีกลองลงแบบ Safe Mode ดูครับวิธีทำดังนี้ครับ
    - เข้า Start พิมพ์ msconfig กด Ok
    - ไปที่แถบ Boot ติ๊ก Safe Mode แล้วเลือก Minimal แล้วกด Ok
    - แล้วให้ Restart ไปนึงครั้งแล้วจะเปิดเข้ามาใน Safe Mode ลองติดตั้งแบบนี้ดูครับ
    - ถ้าจะกลับให้เป็น Windows Normal Mode ก็ทำตามแบบเดิมติ๊ก Safe Mode ออกแล้ว Restart ครับ

ลองดูนะครับ ^_^

Himan Absolution Elite Edition [ใครขอมาจำไม่ได้แหะ]
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากคับ แต่ไม่ได้ 555 เข้า Safe Mode แล้ว มัน Mount ไฟล์ ไม่ได้อะคับ Demon tool มันไม่ยอม รัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    ได้รับคำขอบคุณ: 735
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oongnakab อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากคับ แต่ไม่ได้ 555 เข้า Safe Mode แล้ว มัน Mount ไฟล์ ไม่ได้อะคับ Demon tool มันไม่ยอม รัน
    Drive เป็นระบบ FAT32 หรือ NTFS ครับ เพราะถ้าเป็น FAT32 ไฟล์จะได้ไม่เกิน 4GB ครับ ต้อง Convert เป็น NTFS ผมคิดว่าน่าจะโดนไฟล์เกิน 4GB มันเลยเด้ง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Finish Love อ่านกระทู้
    Drive เป็นระบบ FAT32 หรือ NTFS ครับ เพราะถ้าเป็น FAT32 ไฟล์จะได้ไม่เกิน 4GB ครับ ต้อง Convert เป็น NTFS ผมคิดว่าน่าจะโดนไฟล์เกิน 4GB มันเลยเด้ง
    ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวลองดู ถ้าได้ไม่ได้ เดี๋ยวมาแจ้งอีกทีคับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Finish Love อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวลองดู ถ้าได้ไม่ได้ เดี๋ยวมาแจ้งอีกทีคับ
    ขอบคุณมากครับท่าน Finish Love ผมลืมวิธีนี้ไปเลยท่าน oongnakab ลองทำตามที่ท่าน Finish Love บอกนะครับส่วนผมเอาวิธีทำมาให้ดูตามคลิปได้เลยครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    assassin's creed origins เข้าเกมส์ไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับท่าน Finish Love ผมลืมวิธีนี้ไปเลยท่าน oongnakab ลองทำตามที่ท่าน Finish Love บอกนะครับส่วนผมเอาวิธีทำมาให้ดูตามคลิปได้เลยครับ ^_^

คับ ขอบคุณมากเลยคับ ที่ช่วยหาข้อมูล แต่ของมันเป็น NTFS อยู่แล้วอะคับ เส้า เลย

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    งั้นผมก็นึกขึ้นอีกอันนึงคือ เมื่อก่อนผมคงลง GTA 5 แล้วเด้งน่าคล้ายๆนะ จำไม่ได้ ทีแรกก็งง เพราะ Drive D ก็เหลือเยอะมาก สรุปต้องไปทำเนื้อที่ Drive C ให้เหลือเยอะขึ้น ไม่รู้ว่า เพราะพวกตัว Repack มันไปเก็บค่า แคส Temp ไว้ที่ไดร์ C หรือป่าว แต่พอติดตั้งเสด มันก็จะคืนพื้นที่ให้มั้ง ลองๆดูครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacks123 อ่านกระทู้
    assassin's creed origins เข้าเกมส์ไม่ได้อะครับ
    ลงโปรแกรมเสริมครบไหมครับเช่น Visual C+ [2005-2017] , .Net Framework , DirectX , Update Drive การ์ดจอ เป็นต้นหรือปิด Antivirus ก่อนเข้าเกมส์ไหมครับในกระทู้มีคนยืนยันว่าเล่นได้นะครับจากท่าน F.Syndome ดูยืนยันเกมส์ได้ที่นี้ครับ คลิก
    ลองดูตามที่ผมบอกก่อนนะครับ ^_^

คับ ขอบคุณมากเลยคับ ที่ช่วยหาข้อมูล แต่ของมันเป็น NTFS อยู่แล้วอะคับ เส้า เลย
    งั้นผมก็นึกขึ้นอีกอันนึงคือ เมื่อก่อนผมคงลง GTA 5 แล้วเด้งน่าคล้ายๆนะ จำไม่ได้ ทีแรกก็งง เพราะ Drive D ก็เหลือเยอะมาก สรุปต้องไปทำเนื้อที่ Drive C ให้เหลือเยอะขึ้น ไม่รู้ว่า เพราะพวกตัว Repack มันไปเก็บค่า แคส Temp ไว้ที่ไดร์ C หรือป่าว แต่พอติดตั้งเสด มันก็จะคืนพื้นที่ให้มั้ง ลองๆดูครับ
    ลองแบบที่ท่าน Finish Love อีกนะครับพวกไฟล์ .temp มันเป็นพวกไฟล์ขยะที่อยู่ใน Drive C แต่หลายๆคนอาจจะไม่รู้ครับดูไฟล์ขยะให้ไปที่ start --> พิมพ์คำว่า %temp% กด OK และใน Folder นั้นก็เป็นไฟล์ขยะที่ใช้งานเสร็จแล้วมันไม่ลบให้ถ้าจะลบก็ลบได้เลยไม่มีปัญหาเกี่ยวกับ Windows แน่นอนครับเกมส์ Repack อาจจะขนาดน้อยกว่าตัว Full พอสมควรแต่มันต้องใช้ตัว .temp มาช่วยในการลงซึ่งมันเป็นไฟล์ขยะและจำเป็นต้องใช้แรม 2-3 GB ในการลงเกมส์ Repack ตอนที่ท่านทำเป็น Safe Mode ได้แตกไฟล์ใน .iso ด้วย Winrar ไหมครับเพราะโปรแกรม Winrar น่าจะทำงานได้เมื่อตอนเป็น Safe Mode ครับและขอบคุณท่าน Finish Love มากครับที่ช่วยตอบให้ครับ ^_^

Divinity Original Sin 2 [Incl.3.0.171.819]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAE_HIPPY : 8th March 2018 เมื่อ 09:00

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    Bioshock Remastered ตรวจสอบได้ที่เกมส์ Bioshock Remastered Collection ได้เลย ^_^

bang sean, Chonburi.
    กล่าวขอบคุณ
    2,634
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    Bioshock Remastered ตรวจสอบได้ที่เกมส์ Bioshock Remastered Collection ได้เลย ^_^

โหลดไม่ได้อ่ะ ครับ มันขึ้นว่า

https://goo.gl/MhDTsF – this goo.gl shortlink has been disabled. It was found to be violating our Terms of Service. Click here and here for more information about our terms and policies respectively.
    Suggestions:

Request a review .
    Return to the previous page .
    Try searching to find what you're looking for.

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petsukum อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้อ่ะ ครับ มันขึ้นว่า

https://goo.gl/MhDTsF – this goo.gl shortlink has been disabled. It was found to be violating our Terms of Service. Click here and here for more information about our terms and policies respectively.
    Suggestions:

Request a review .
    Return to the previous page .
    Try searching to find what you're looking for.
    แก้ไขให้แล้วนะครับ ^_^

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    ช่วยๆกันไปครับ คอม 100 เครื่อง ปัญหา 100 แบบ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    The Sims 4 [Incl.Jungle Adventure]+Mod Thai

กล่าวขอบคุณ
    894
    Bioshock 2 Remastered ตรวจสอบได้ที่เกมส์ Bioshock Remastered Collection ได้เลย ^_^

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Battlefield Hardline - Digital Deluxe Edition ไฟล์เสียหรอ

Quantum Break Steam Edition ก็เป็น

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tarzaboy55 อ่านกระทู้
    Battlefield Hardline - Digital Deluxe Edition ไฟล์เสียหรอ

Quantum Break Steam Edition ก็เป็น
    เช็คดูแล้วก็ปกติดีนะครับไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับทั้งครอบลิ้งค์และไฟล์เกมส์ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    nba 2k16 all update ผมโหลดไมไ่ด้ครับ ขึ้นไฟล์หมดอายุ file not found

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    คุณฮิปปี้ครับ ตอนนี้ Call of Duty WW2 มันมีตัวรีแพคตัวใหม่อัพเดทล่าสุดมาหรือยังครับที่รวมโหมดซอมบี้ ที่มันสามารถเล่นโหมดซอมบี้ได้น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redred99 อ่านกระทู้
    nba 2k16 all update ผมโหลดไมไ่ด้ครับ ขึ้นไฟล์หมดอายุ file not found
    เว็บ Uptobox โหลดแบบ Premium Link ไม่ได้แล้วครับเด๊่ยวผมอัพให้ใหม่ครับแต่เกมส์นี้หาไฟล์ Update ยากนิดนึงครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้
    คุณฮิปปี้ครับ ตอนนี้ Call of Duty WW2 มันมีตัวรีแพคตัวใหม่อัพเดทล่าสุดมาหรือยังครับที่รวมโหมดซอมบี้ ที่มันสามารถเล่นโหมดซอมบี้ได้น่ะครับ
    ตัวเกมส์ของผมเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับแต่ผมไม่ได้เอาไฟล์ Multiplayer มาครับถ้าจะเอาบอกได้ครับเดี๋ยวอัพให้ครับ ^_^

NBA 2K17
    Need For Speed Payback [Uploading...15.8GB] [CPY เจ้าเดิมอีกแล้วยอมแกเลยค่าย Crack นี้]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAE_HIPPY : 10th March 2018 เมื่อ 09:16

Tags for this Thread