ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 173 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3846474849505898148 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,176 ถึง 1,200 จากทั้งหมด 4318
    Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,824
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Finish Love อ่านกระทู้
    Honey Select มี DLC มั้ยครับ ขอหน่อยจ้า
    ตัวเกมส์นี้มีอยู่แล้วครับมันจะมีอยู่ 3 DLC ครับคือ Party , Battle Arena อีกตัวนึงผมไม่แน่ใจแต่น่าจะชื่อนี้นะครับ StudioNeo [น่าจะใช่นะครับ] ^_^

Update Game เพิ่มครับ
    Titan Quest Anniversary Edition Ragnarok
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    Star Wars Knights of the Old Republic 2
    Star Wars Republic Commando
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ขอ grand slam tennis 2 ของ pc หน่อยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ faster99 อ่านกระทู้
    ขอ grand slam tennis 2 ของ pc หน่อยครับ ขอบคุณครับ
    เกมส์นี้มีแต่ของ PS3 และ XBOX 360 ครับแต่มีตัว Emu PS3 ที่สามารถเล่นเกมส์นี้ได้แล้ว Download Emu ได้นี่ครับ คลิกเลย
    ส่วนวิธีตรวจสอบเกมส์ว่าเกมส์ไหนสามารถเล่นได้ให้ไปที่นี่เลยครับ คลิกจ้า
    ตัวอย่างประกอบว่าแบบไหนสามารถเล่นได้ครับและเกมส์ที่ท่านอยากเล่นว่าเล่นได้ไหมครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    894
    Update Games เพิ่มครับ
    Star Wars The Clone Wars Republic Heroes
    Tale of Wuxia Update 20171108 Incl.DLC CODEX ตรวจสอบที่เกมส์ Tale of Wuxia The Pre-Sequel+Update ได้เลยครับ ^_^
    Hand of Fate 2 Update 1.0.7-1.0.10 BAT ตรวจสอบที่เกมส์ Hand of Fate 2+Update ได้เลยครับ ^_^

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    Star Wars Jedi Knight Dark Forces II

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    Update Game เพิ่มจ้า
    LEGO Marvel Super Heroes

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    Sims4 update Cats&Dogs ผมลองโหลดแบบตัวเต็มรวม dlc มาลงเครื่องผม มันเข้า 64bit ได้

แต่ผมโหลดตัวอัพเดทเฉยๆ ไปอัพให้แฟน (เขามีถึง Toddler stuff) อัพเสร็จ ทุกอย่างทุกอัน

มันเข้าได้แต่ 32bit อะครับ พอเข้า 64bit มันเด้งว่าเริ่มเกมไม่ได้เพราะ Origin ไม่ได้เปิดอยู่ ในขณะที่เครื่องผมเข้าได้ตามปกติ

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    Sims4 update Cats&Dogs ผมลองโหลดแบบตัวเต็มรวม dlc มาลงเครื่องผม มันเข้า 64bit ได้

แต่ผมโหลดตัวอัพเดทเฉยๆ ไปอัพให้แฟน (เขามีถึง Toddler stuff) อัพเสร็จ ทุกอย่างทุกอัน

มันเข้าได้แต่ 32bit อะครับ พอเข้า 64bit มันเด้งว่าเริ่มเกมไม่ได้เพราะ Origin ไม่ได้เปิดอยู่ ในขณะที่เครื่องผมเข้าได้ตามปกติ
    ท่านได้ลงตามที่ผมบอกไว้ไหมครับวิธีลงที่อยูในไฟล์ Download อะครับถ้าท่านลงตามที่ผมบอกไว้แล้วลองใช้ Crack ของเวอร์ชั่น Update 1.36.102.1020 ลงไปที่ตัวเกมส์อีกทีครับขอถามอีกอย่างนะครับเครื่องของแฟนท่านลง Windows 32bit หรือ 64bit ครับ ^_^

bang sean, Chonburi.
    กล่าวขอบคุณ
    2,634
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    Blog Entries
    2
    ท่าน แอด มีเกมส์นี้ไหมครับ................. WORLD OF FINAL FANTASY

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Injustice 2 มีไหมอะครับพอดีอยากเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petsukum อ่านกระทู้
    ท่าน แอด มีเกมส์นี้ไหมครับ................. WORLD OF FINAL FANTASY
    จัดให้แล้วนะครับตรวจสอบที่หน้ากระทู้ได้เลย ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tan15666 อ่านกระทู้
    Injustice 2 มีไหมอะครับพอดีอยากเล่นมาก
    มีแต่ตัวเกมส์ที่เป็น Unlocked แต่ยังไม่มี Crack ครับคงต้องรออีกสักหน่อยครับ ^_^

World of Final Fantasy

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทำตามแล้วครับ มันก็เริ่มใหม่เหมือนเดิมไม่โหลด์save เกม Tom Clancy's Ghost Recon Wildlands saveมันอยู่ที่เดียวกันหมดเลย

https://www.img.in.th/image/4S0CS
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โดมินิด : 22nd November 2017 เมื่อ 22:49

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    จขกทมี titanfall 2 มะ

กล่าวขอบคุณ
    0

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โดมินิด อ่านกระทู้
    ทำตามแล้วครับ มันก็เริ่มใหม่เหมือนเดิมไม่โหลด์save เกม Tom Clancy's Ghost Recon Wildlands saveมันอยู่ที่เดียวกันหมดเลย

https://www.img.in.th/image/4S0CS
    ไม่ได้หรอครับวิธีนี้ท่าน Finish Love เคยทำเขาได้ผมก็เลยเก็บข้อมูลไว้และก็จำได้ว่าท่านนี้เขาเคยมีปัญหาเรื่อง Save ของ CPY เช่นกัน
    ถ้านั้นท่านลองโหลด Save ไปวางไว้ที่ C:\Users\"ชื่อเครื่อง"\Documents\CPY_SAVES\Player\Uplay\Tom Clancy`s Ghost Recon Wildlands หรือ 1771 แล้วก็กดวางไปครับและนี้ Savegames ครับ http://www43.zippyshare.com/v/Sr2SwQYf/file.html ลองดูครับว่าได้หรือไม่ครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    จขกทมี titanfall 2 มะ
    มีครับไปที่หน้ากระทู้แรกเลยครับแล้วกด Ctrl+F แล้วพิมพ์ว่า Titanfall 2 Deluxe Edition เดี๋ยวก็เลื่อนไปหาเกมส์ให้เองครับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAE_HIPPY : 22nd November 2017 เมื่อ 23:16

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    ได้รับคำขอบคุณ: 735
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โดมินิด อ่านกระทู้

น่าจะกดแบบนี้ครับ นานละ จำไม่ค่อยได้ มีแต่ต้องย้อนๆไปดูในนี้แหละ มีแน่ๆผมเคยทำแล้วเอามาโพสมั้ง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    [QUOTE=TAE_HIPPY;2866678]ไม่ได้หรอครับวิธีนี้ท่าน Finish Love เคยทำเขาได้ผมก็เลยเก็บข้อมูลไว้และก็จำได้ว่าท่านนี้เขาเคยมีปัญหาเรื่อง Save ของ CPY เช่นกัน
    ถ้านั้นท่านลองโหลด Save ไปวางไว้ที่ C:\Users\"ชื่อเครื่อง"\Documents\CPY_SAVES\Player\Uplay\Tom Clancy`s Ghost Recon Wildlands หรือ 1771 แล้วก็กดวางไปครับและนี้ Savegames ครับ http://www43.zippyshare.com/v/Sr2SwQYf/file.html ลองดูครับว่าได้หรือไม่ครับ ^_^

ไม่ได้ครับพี่มีทางอื่นอีกไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Finish Love อ่านกระทู้

น่าจะกดแบบนี้ครับ นานละ จำไม่ค่อยได้ มีแต่ต้องย้อนๆไปดูในนี้แหละ มีแน่ๆผมเคยทำแล้วเอามาโพสมั้ง
    ไม่ได้ครับพี่มีทางอื่นอีกไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    894
    [QUOTE=โดมินิด;2866684]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    ไม่ได้หรอครับวิธีนี้ท่าน Finish Love เคยทำเขาได้ผมก็เลยเก็บข้อมูลไว้และก็จำได้ว่าท่านนี้เขาเคยมีปัญหาเรื่อง Save ของ CPY เช่นกัน

ยังไม่ได้อีกหรอครับถ้านั้นผมคิดออกอีกวิธีนึงนะครับลองเปลี่ยนที่ Savegame ดูครับวิธีเปลี่ยน Savegame ไปที่ท่านลงเกมส์ไว้ Drive ไหนและหาไฟล์ที่ชื่อ "CPY.INI" เปิดเข้าไปและหาคำว่า "savepath" เปลี่ยนจากอันเดิมให้เป็นแบบนี้เช่น D:\Games\Tom Clancy's Ghost Recon Wildlands\Savegames แล้ว Save ครับแล้วลองเข้าเกมส์ดูครับว่า Save ได้หรือไม่ได้ครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    https://www.youtube.com/watch?v=s9HGdqtzIJI ลองๆคับ เดี๋ยวผมลองไปหาเก่าๆในนี้ดูให้ว่าทำไงนะ ถ้าว่างๆ ยังไงรบกวน หาตามพวกฝรั่งเค้าทำๆไว้อ่ะคับ เพราะผมก็หาจากทางนั้นเลยได้ เป้นตอนสมัย Rise Of tomb Rider

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    https://www.youtube.com/watch?v=s9HGdqtzIJI ลองๆคับ เดี๋ยวผมลองไปหาเก่าๆในนี้ดูให้ว่าทำไงนะ ถ้าว่างๆ ยังไงรบกวน หาตามพวกฝรั่งเค้าทำๆไว้อ่ะคับ เพราะผมก็หาจากทางนั้นเลยได้ เป้นตอนสมัย Rise Of tomb Rider
    ผมก็เอาวิธีทำมาจากส่วนนี้เช่นกันครับท่าน Finish Love แต่ผมเป็นก็ตอนหลังจากที่ท่าน Save เกมส์ Rise of the Tomb Rider ไม่ได้เช่นกันผมก็เลยเอาวิธีแก้ของท่านกับดูคลิปนี้ด้วยแต่คลิปนี้เป็นการย้าย Save จาก Steampunks มาใส่ Save ของ CPY มันเล่นต่อแต่มันไม่ Save ผมก็ลองทำแบบที่ท่านไปแก้ให้ Save มันเป็น Read Only เท่านั้นได้เฉยเลยครับผมกไม่รู้ว่าท่าน "โดมินิด" จะเป็นอีกรึเปล่า ^_^

Pillars of Eternity Definitive Edition

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    มีทางเดียวคือผมต้องย้อนไปดูหน้าเก่าๆ 48 หน้า รอแปป และเดี๋ยวไปดูโฟลเดอร์ Save ก่อนด้วยว่าตั้งอะไรไว้มั้ย เย็นๆนะครับ ทำงานแปปนุง

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    nioh สเป็คขั้นต่ำผมถึงแต่ทำไมเล่นแล้วเฟรมเรท ตก แล็คมาก ทั้งๆที่เล่น cod ww2 wolfenstein ปรับสูงสุดได้มีใครเป็นบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    อันนี้แหละที่ผมทำแล้ว CPY SAVE ได้ ตัวเกม Ghost ผมน่าจะใช้ของ Steampunk นะถ้าจำไม่ผิด แต่ Rise Of Tomb Rider CPY ชัวๆ เพราะยังมาถาม แอดอยู่เรื่องนี้ จนทำได้

Save Fix
    The game creates folder & save game files inside cpy_default folder (in documents) you can see the files, but the game don’t recognize them (you can’t CONTINUE or LOAD GAME they’re both greyed out, even if you start a new game) + options aren’t saved + the game introduces the DLCs each time you start it.

Fix #1: Check “Allow files in this folder to have contents indexed” of “C:\Users\YOUR_USERNAME\Documents\CPY_SAVES” folder in folder advanced properties
    Fix #2: UN-check “Compress contents to save space” of “C:\Users\YOUR_USERNAME\Documents\CPY_SAVES” folder in folder advanced properties, AND make sure to apply to all folders, sub-folders, and files.
    Fix #3: In “CPY.ini” you change the savepath to the partition the game is installed from default. It would become something like SavePath=D:\, after that you can find the saves D:\CPY_SAVES\ and the game can work properly. You can even put saves from Voksi fix, they work flawlessly. Thanks to Hernest.

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread