ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 78 จากทั้งหมด 173 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2868767778798088128 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,926 ถึง 1,950 จากทั้งหมด 4318
    Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otheoneo อ่านกระทู้
    รบบกวนถ้าเกมนี่ ni no kuni ii revenant kingdom มาแล้ววอัพให้หน่อยยนะครับ ขอบคุณมากนะครับ

แล้วไททัน 2 มี แคร็กแยกไหมอะครับถ้ามีรบกวนอัพแยกได้ไหมอะครับ ฮ่า ๆ ขอบคุณมากนะครับ
    อัพให้แน่อนครับส่วน Attack on Titan 2 เดี๋ยวแยก Crack กับ Crack Multiplayer ให้ครับเดี๋ยวไปตรวจที่ตัวเกมส์เอาครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ adisaks999 อ่านกระทู้
    รบกวนสอบถามครับ gear of war 4 กำลังติดตั้งได้ 3.7% แล้วฟ้องดังภาพครับ รบกวนผู้รู้แก้ไขหน่อยครับ drive ที่ลงว่าง 300Gb+ ครับ หรืออเป็นเพราะว่า drive C ผมไม่พอครับเห็นมันถามตอนแรกบอกไดรมี 112G ไฟลต้องการ 127 G
    https://www.picz.in.th/image/SspGaN
    ในกระทู้ผมนี้เหมือนมีคนเคยเป็นเหมือนกันเลยลองดูที่ Harddisk ว่าเป็น FAT32 หรือ NTFS ครับต้องเป็น NTFS ครับเพราะถ้า FAT32 มันจะได้ไฟล์ไฟล์ละ 4GB ครับ ^_^

Update Game เพิ่มครับ
    Attack on Titan Wings of Freedom+Multiplayer
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รบกวนแนะนำเกมส์ สนุกๆให้หน่อยครับ มือใหม่หัดเล่นเกมส์ครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,139
    ได้รับคำขอบคุณ: 735
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ adisaks999 อ่านกระทู้
    รบกวนสอบถามครับ gear of war 4 กำลังติดตั้งได้ 3.7% แล้วฟ้องดังภาพครับ รบกวนผู้รู้แก้ไขหน่อยครับ drive ที่ลงว่าง 300Gb+ ครับ หรืออเป็นเพราะว่า drive C ผมไม่พอครับเห็นมันถามตอนแรกบอกไดรมี 112G ไฟลต้องการ 127 G
    https://www.picz.in.th/image/SspGaN
    แปลก็คือ ไฟล์ใหญ่เกินไปที่จะลงไดร์ดังกล่าว และที่งงคือ ทั้งๆที่ ไดร์เป็นระบบ NTFS รับไฟล์ได้มากกว่า 4 GB อยู่แล้ว และไดร์ C อาจจะเหลือน้อยไปที่จะเอาไว้ลง Temp หรือป่าว ไม่แน่ใจ แต่ได้ร์ C เหลือเยอะอยู่ใช่มั้ยครับ ลองเปลี่ยนไดร์ลง หรือ ลองกดลงใหม่ บางทีโปรแกรมมันก็งงตัวมันเอง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    เอา Version ล่าสุดของ Emu มาใส่ได้ครับแต่ลองปรับค่าจาก Launcher ก่อนก็ได้ครับเข้าไปที่ติดตั้งเกมส์แล้วจะเจอไฟล์ Launcher.exe ครับตอนแรกผมก็ค้างหน้า Loading เหมือนกันไปปรับค่าใน Launcher มันเล่นได้เฉยเลยผมก็ยังงงอยู่เลยปรับแบบงงๆด้วยครับ ^_^

สอนหน่อยครับ ตั้งยังไง

อยากให้ทุกๆท่านเห็นแบบนี้เหมือนกันครับแต่ยังเทียบกับตำนานนัก Upload แต่ก่อนยังไม่ได้ครับ แต่ตำเร็วๆก็ได้ครับตำนานมันช้าไปรอนานครับ 55+ [อันนี้ล้อเล่น ^_^]

นั่นมีหยอกกลับ Uploader ที่ หายไปถ้าใครทัน สมัยนั่นต้องรู้จักคู่ปรับ GIGKOK VS RAMIS ปะทะกันด้วย Host พวก Mediafire หรือ SaveuFile **บอกอายุเลยว่า 20+ 5555 ก็คิดดูว่า สมัยนั้น 100 พาท ก็โหลดกันไปได้ ไฟล์ละ 200 MB พระเจ้า นึกแล้วยังคิดถึงวันวาน

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    และเกมส์ Battlefield 2142
    นี่โหลดได้ตามปกติครับ
    แต่เข้าเล่นยังไงครับ ให้ใส่รหัส ด้วย

ที่ผมสงสัยก็คือ จะเล่นเกมส์ยังไงครับ ? ^^
    เพราะติดรหัส ?
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Finish Love อ่านกระทู้
    ลองระบุไดร์เวอร์ที่ใช้สำหรับ เกมนี้โดยเฉพาะ ลองดูครับท่าน
    ตอนนี้ลองลง382.53 382.33 390.77 ไม่ได้ซักตัวเลยครับไม่งั้นก็ต้องเล่นแบบปรับโลวอย่างงี้แน่ๆเลยครับแต่เห็นท่านอื่นกก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย หรือว่าเพราะมันเป็น laptop

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamfight อ่านกระทู้
    รบกวนแนะนำเกมส์ สนุกๆให้หน่อยครับ มือใหม่หัดเล่นเกมส์ครับ ขอบคุณครับ
    ท่านชอบแนวไหนหรอครับถ้าให้ผมแนะนำเช่น
    Action = Call of Duty , Battlefield , Grand Theft Auto [เรียกกันว่า GTA]
    Sport = Pro Evolution Soccer , FIFA
    Racing = GRID ทุกภาค , DiRT , Need For Speed [แต่ภาคหลังยังไงอยู่]
    RTS [เกมส์พวกจำลองสถานการณ์] = Starcraft 2 , Company of Heroes , Shogun Total War , Red Alert

ลองดูครับชอบแนวไหน ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Finish Love อ่านกระทู้
    เอา Version ล่าสุดของ Emu มาใส่ได้ครับแต่ลองปรับค่าจาก Launcher ก่อนก็ได้ครับเข้าไปที่ติดตั้งเกมส์แล้วจะเจอไฟล์ Launcher.exe ครับตอนแรกผมก็ค้างหน้า Loading เหมือนกันไปปรับค่าใน Launcher มันเล่นได้เฉยเลยผมก็ยังงงอยู่เลยปรับแบบงงๆด้วยครับ ^_^

สอนหน่อยครับ ตั้งยังไง

อยากให้ทุกๆท่านเห็นแบบนี้เหมือนกันครับแต่ยังเทียบกับตำนานนัก Upload แต่ก่อนยังไม่ได้ครับ แต่ตำเร็วๆก็ได้ครับตำนานมันช้าไปรอนานครับ 55+ [อันนี้ล้อเล่น ^_^]

นั่นมีหยอกกลับ Uploader ที่ หายไปถ้าใครทัน สมัยนั่นต้องรู้จักคู่ปรับ GIGKOK VS RAMIS ปะทะกันด้วย Host พวก Mediafire หรือ SaveuFile **บอกอายุเลยว่า 20+ 5555 ก็คิดดูว่า สมัยนั้น 100 พาท ก็โหลดกันไปได้ ไฟล์ละ 200 MB พระเจ้า นึกแล้วยังคิดถึงวันวาน
    เดี๋ยวถึงบ้านจะตั้งค่าให้ดูครับแต่ถ้ายังไม่ได้เดี๋ยวลอง V2.01 ครับ [อันนี้ V2.5] ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [R]uBik อ่านกระทู้
    และเกมส์ Battlefield 2142
    นี่โหลดได้ตามปกติครับ
    แต่เข้าเล่นยังไงครับ ให้ใส่รหัส ด้วย

ที่ผมสงสัยก็คือ จะเล่นเกมส์ยังไงครับ ? ^^
    เพราะติดรหัส ?
    ตอนเข้าเกมส์ใช่ไหมครับลองดูตรง ID Account ถ้ามันชื่ออะไรตัวอย่างเช่น Razor1911 ให้ใส่รหัส Razor1911 เหมือนกันเลยครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zzkilo11 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ลองลง382.53 382.33 390.77 ไม่ได้ซักตัวเลยครับไม่งั้นก็ต้องเล่นแบบปรับโลวอย่างงี้แน่ๆเลยครับแต่เห็นท่านอื่นกก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย หรือว่าเพราะมันเป็น laptop
    Driver มีถึง Version 391.24 แล้วนิครับลองดูนะครับ ^_^

Ni no Kuni II Revenant Kingdom
    ฝากช่อง Youtube ไว้ด้วยนะครับกด Like กด Subscribe เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    รอได้ครับ สบายๆ

กล่าวขอบคุณ
    894
    รอได้ครับ สบายๆ
    ท่าน Finish Love ผมแนะนำตัวนี้ดีกว่าครับตัว v2.01 เพราะตัว v2.5 ของผมผมลองวันนี้ทำไมมันโหลดหน้า Loading ตอนจะเล่นเกมส์นานมากเข้าไม่ได้เลยแต่พอลดมาเป็น v2.01 เข้าได้สบายแต่ต้องเล่นแบบเป็น Windows Mode เลยท่านโหลดตัว v2.01 ได้เลยครับผมอัพให้แล้ววิธีปรับแต่งดูตามผมหรือปรับเองก็ได้ครับ ^_^

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    จัดปายยยยคราฟผม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    Wolfenstein 2 The New Colossus Complete Pack

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    Batman Arkham Knight Complete Version

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    silent hill downpour เข้าเกมเล่นไม่ลื่นเอาไป 10 เปอพอครับ งบน้อยได้แค่ I7 3770 ก็ยังไม่ลื่น ก็ช่างมันแล้วกันครับ ขอบคุณครับ ท่านฮิปปี้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    อัพให้แน่อนครับส่วน Attack on Titan 2 เดี๋ยวแยก Crack กับ Crack Multiplayer ให้ครับเดี๋ยวไปตรวจที่ตัวเกมส์เอาครับ ^_^

ในกระทู้ผมนี้เหมือนมีคนเคยเป็นเหมือนกันเลยลองดูที่ Harddisk ว่าเป็น FAT32 หรือ NTFS ครับต้องเป็น NTFS ครับเพราะถ้า FAT32 มันจะได้ไฟล์ไฟล์ละ 4GB ครับ ^_^

Attack on Titan Wings of Freedom+Multiplayer
    NTFS แล้วครับ ก็สุดท้ายน่าจะเป็นที่ drive C ครับ พอดีผมใช้ ssd 120G น่าจะไม่พอ tem ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แปลก็คือ ไฟล์ใหญ่เกินไปที่จะลงไดร์ดังกล่าว และที่งงคือ ทั้งๆที่ ไดร์เป็นระบบ NTFS รับไฟล์ได้มากกว่า 4 GB อยู่แล้ว และไดร์ C อาจจะเหลือน้อยไปที่จะเอาไว้ลง Temp หรือป่าว ไม่แน่ใจ แต่ได้ร์ C เหลือเยอะอยู่ใช่มั้ยครับ ลองเปลี่ยนไดร์ลง หรือ ลองกดลงใหม่ บางทีโปรแกรมมันก็งงตัวมันเอง
    ก็น่าจะเป็นที่ drive C ครับ พอดีผมใช้ ssd 120G น่าจะไม่พอ tem ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    894
    NTFS แล้วครับ ก็สุดท้ายน่าจะเป็นที่ drive C ครับ พอดีผมใช้ ssd 120G น่าจะไม่พอ tem ครับ ขอบคุณครับ
    ก็น่าจะเป็นที่ drive C ครับ พอดีผมใช้ ssd 120G น่าจะไม่พอ tem ครับ ขอบคุณครับ
    ถ้า SSD 120GB แค่ตัวเกมส์ก็ล่อไป 76GB เลยครับถ้าลงยังไงก็ไม่พอครับลองซื้อที่มีความจุ GB มากกว่านี้ครับ ^_^

Crysis 3 Digital Deluxe Edition

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    Driver มีถึง Version 391.24 แล้วนิครับลองดูนะครับ ^_^

ไม่ได้ซักตัวเลยหละครับเริ่มงงๆ หรือต้องเล่นแบบไม่มีไดรฟ์เวอร์

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zzkilo11 อ่านกระทู้

ไม่ได้ซักตัวเลยหละครับเริ่มงงๆ หรือต้องเล่นแบบไม่มีไดรฟ์เวอร์
    ท่านลองลง Driver จากแผ่น DVD ที่ซื้อ VGA รึยังครับ ^_^

L.A.Noire The Complete Edition

กล่าวขอบคุณ
    894
    Watch Dogs Digital Deluxe Edition

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    ท่านลองลง Driver จากแผ่น DVD ที่ซื้อ VGA รึยังครับ ^_^

L.A.Noire The Complete Edition
    ผมซื้อเป็น notebook การ์ดจอเค้าลงให้เลย เค้าไม่ได้ให้แผ่นมาด้วยอะครับ เอ้อใช่มันไม่มีที่ใส่dvd ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    894
    ผมซื้อเป็น notebook การ์ดจอเค้าลงให้เลย เค้าไม่ได้ให้แผ่นมาด้วยอะครับ เอ้อใช่มันไม่มีที่ใส่dvd ด้วย
    ของท่าน Notebook รุ่นอะไรครับเพราะบางทีการ์ดจอของ PC กับ Notebook มันต่างกันครับอย่างเช่นถ้าเป็น PC การ์ดจอจะชื่อ GTX 1060 กับ GTX 1060m ความแรงต่างกันครึ่งต่อครึ่งเลยครับและพวกการ์ดจอ Notebook ชอบมีปัญหาด้วยครับแต่ถ้าให้เดาท่านน่าจะเป็น Notebook Samsung รึเปล่าครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    894
    Call of Duty Infinite Warfare

กล่าวขอบคุณ
    894
    Driver San Francisco

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Middle-Earth Shadow of War Gold Edition
    ตัวเกมส์โหลดไม่ได้นะครับ แก้ไขให้ทีครับ
    ผมตามมาหลายรอบแล้ววว!!!! ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ของท่าน Notebook รุ่นอะไรครับเพราะบางทีการ์ดจอของ PC กับ Notebook มันต่างกันครับอย่างเช่นถ้าเป็น PC การ์ดจอจะชื่อ GTX 1060 กับ GTX 1060m ความแรงต่างกันครึ่งต่อครึ่งเลยครับและพวกการ์ดจอ Notebook ชอบมีปัญหาด้วยครับแต่ถ้าให้เดาท่านน่าจะเป็น Notebook Samsung รึเปล่าครับ ^_^
    hp omen 15 ax203tx ตัวนี้อะครับ

Tags for this Thread