ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

ผมอยากอ่าน Comic ค่าย Marvel และ DC ต้องเริ่มอ่านจากไหนครับ ???

ทุกทีผมไม่เคยอ่าน Comic มาก่อน เคยแต่เล่นเกมกับดูหนัง วันนี้คันไม้คันมืออยากลอง Comic น่าจะสนุกวันก่อนได้ลองอ่าน IronMan ไปแวปหนึ่ง ติดใจ 5555 .........

อยากถามว่าต้องเริ่มอ่านจากไหนครับ ถึงจะเนื้อเรื่องต่อกันแบบสมบูรณ์ ของทั้งค่าย DC และ Marvel เลยน่ะครับ เอาแบบรู้ครบทุกเนื้อเรื่องครบทุกเหตุการณ์ จนถ้าไปแข่งรายการแฟนพันธุ์แท้ก็ต้องได้แชมป์ทุกสมัยเลยน่ะ 555
    Facebook :: Buddy Lord

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อันนี้วิธีผมนะ เข้ายูทูปครับ แล้วเข้าแชแนล Comic World ช่วงแรกเหมือนเขาจะพยายามทำช่องโดยเป็นการบอกข้อมูลตัวละครครับ

แต่มันเยอะไป ทีนี้เขาเริ่มทำอีเว้น แล้วอีเว้นมันดีกว่า คนดูเยอะกว่า พอคนดูอีเว้น ไม่รู้จักตัวละคร เขาก็จะมีวิดีโอเกี่ยวกับตัวละครมาให้ดูครับ

แล้วอีเว้นที่เขาทำคือ จะเป็นไทม์ไลน์ตั้งแต่เริ่ม มาจนปัจจุบัน มันจะช้าหน่อย เพราะคลิปมาวันละตอนครับ

หรือถ้าต้องการอ่านเอง ในคอมวิคเวิร์ลจะมีวิธีที่หม่อนบอกว่าควรเริ่มยังไง

ตามลิ้งนี้ แปะให้เลยไม่ต้องหา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    ทุกทีผมไม่เคยอ่าน Comic มาก่อน เคยแต่เล่นเกมกับดูหนัง วันนี้คันไม้คันมืออยากลอง Comic น่าจะสนุกวันก่อนได้ลองอ่าน IronMan ไปแวปหนึ่ง ติดใจ 5555 .........

อยากถามว่าต้องเริ่มอ่านจากไหนครับ ถึงจะเนื้อเรื่องต่อกันแบบสมบูรณ์ ของทั้งค่าย DC และ Marvel เลยน่ะครับ เอาแบบรู้ครบทุกเนื้อเรื่องครบทุกเหตุการณ์ จนถ้าไปแข่งรายการแฟนพันธุ์แท้ก็ต้องได้แชมป์ทุกสมัยเลยน่ะ 555
    จะเริ่มอ่านComicไม่จำเป็นต้องยุ่งยากขนาดนั้นขอแค่รู้จักแค่ตัวละครที่ชอบก็พอแล้ว ส่วนตัวแนะนำแค่ Comic ของฝั่ง DC อย่างเดียวละกันโน๊ะ(ตั้งแต่โดนHarley quinnเข้าสิงเนี่ยเลิกชอบMarvelไปเลย)ส่วนComicที่ตอนนี้อ่านแล้วสนุกที่อยากจะแนะนำให้อ่านก็มี

DC Superhero girls

เขียนโดย Shea Fontana กับ Yancey Labat ถึงcomicจะดูเด็กไปหน่อยแต่ถึงขั้นติด New York Times Bestseller เลย

New 52 supergirl

Harley quinn new 52+Harley quinn rebirth

Batgirl new 52+batgirl of burnside

Huntress new 52

catwoman new 52

justice league new 52+justice league darkseid war

เป็นComicที่มีแต่ฉากแอ็คชั่นถ้าได้อ่านแล้ววางไม่ลงแน่

wonder woman new 52+rebirth

เป็นอีกหนึ่งตัวละครจากDC Comicsที่ชอบรองลงมาจาก Harley quinn ถ้าได้อ่านแล้วจะเข้าใจว่าทำไมโลกนี้ถึงต้องการ Wonder woman มากกว่าซูเปอร์ฮีโร่คนอื่น

Batman deadth of family

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gwen stacy อ่านกระทู้
    จะเริ่มอ่านComicไม่จำเป็นต้องยุ่งยากขนาดนั้นขอแค่รู้จักแค่ตัวละครที่ชอบก็พอแล้ว ส่วนตัวแนะนำแค่ Comic ของฝั่ง DC อย่างเดียวละกันโน๊ะ(ตั้งแต่โดนHarley quinnเข้าสิงเนี่ยเลิกชอบMarvelไปเลย)ส่วนComicที่ตอนนี้อ่านแล้วสนุกที่อยากจะแนะนำให้อ่านก็มี
    Batgirl มีด้วย 555 เพิ่งจะรู้ นึกว่ามีแค่ Robin Nightwing Catwomen

ตอนนี้พอเข้าใจล่ะว่าต้องเริ่มอ่านจากไหน

หลักๆเลยที่ต้องไปหามาอ่าน Batman Spiderman <<< ตัวโปรดเลยตัวนี้ 5555 แล้วก็ "Suicide Squad" <<< อันนี้ทีเด็ดของฝั่งตัวร้าย 5555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    Batgirl มีด้วย 555 เพิ่งจะรู้ นึกว่ามีแค่ Robin Nightwing Catwomen

ตอนนี้พอเข้าใจล่ะว่าต้องเริ่มอ่านจากไหน

หลักๆเลยที่ต้องไปหามาอ่าน Batman Spiderman <<< ตัวโปรดเลยตัวนี้ 5555 แล้วก็ "Suicide Squad" <<< อันนี้ทีเด็ดของฝั่งตัวร้าย 5555

ขอเตือนคุณBuddyอย่างนึงเวลาอ่าน Comic สลับฝั่งกันระหว่าง Marvel กับ DC ระวังจำสลับกันนะ Batman >>>Spiderman | Spderman>>>batman

ตัวอย่างเช่นแบบนี้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gwen stacy อ่านกระทู้
    ขอเตือนคุณBuddyอย่างนึงเวลาอ่าน Comic สลับฝั่งกันระหว่าง Marvel กับ DC ระวังจำสลับกันนะ Batman >>>Spiderman | Spderman>>>batman

ตัวอย่างเช่นแบบนี้
    โอเคครับ 55555 หมดกัน Spidey เพื่อนเรา จำชื่อตัวเองผิดอีก 555

Who are You ??

I'm Batman. 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 10th May 2017 เมื่อ 19:12

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ่านจากเว็บไหนกันหรอ มีแบบแปลไทยมั้ย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Euro106 อ่านกระทู้
    อ่านจากเว็บไหนกันหรอ มีแบบแปลไทยมั้ย
    ขอโทษด้วยนะไม่ได้อ่านจากเว็บไหนหรอกบางทีก็ซื้อบางทีก็โหลดเอาเพราะฉะนั้นเลยไม่มีภาษาไทยให้อ่าน(แต่ถ้าคุณEuro106อยากอ่านเป็นภาษาไทย"แต่เป็นสปอยก็ตามLink>>>>>>นี้เลย คลิ๊ก"

Tomb Raider
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    โอเคครับ 55555 หมดกัน Spidey เพื่อนเรา จำชื่อตัวเองผิดอีก 555

Who are You ??

I'm Batman. 55555
    แย่แล้ว!!โดนนาย Deadpool เฝ้าติดตามใน instagram ทำยังไงดีเนี่ยยยย

ติดตามไม่พอแถมกดไลค์ให้อีก

ขอโทษทีเหอะวายร้ายจาก DC ไม่ต้องการความช่วยเหลือจาก ซูเปอร์ฮีโร่ของ Marvel

#Real life super villians

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    แย่แล้ว!!โดนนาย Deadpool เฝ้าติดตามใน instagram ทำยังไงดีเนี่ยยยย

ติดตามไม่พอแถมกดไลค์ให้อีก

ขอโทษทีเหอะวายร้ายจาก DC ไม่ต้องการความช่วยเหลือจาก ซูเปอร์ฮีโร่ของ Marvel

#Real life super villians
    ผมว่า DeadPool คนเดียวจัดการ Suicide Squad ได้ทั้งแก๊งค์เลยล่ะมั้ง 5555
    // DeadPool มาเข้าร่วมก๊วนวายร้ายฝั่ง DC ไปปะทะกับ justice league ( 555 มโนไปเอง...... )
    ===================================================
    DeadPool Harley Quinn

====================================================

มีแต่เสื้อ Fuck Marvel
    อยากรู้เสื้อ Fuck DC ขายที่ไหนผมจะไปเหมามา100ตัว 55555

#Real life superheros

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    [B][CENTER]ผมว่า DeadPool คนเดียวจัดการ Suicide Squad ได้ทั้งแก๊งค์เลยล่ะมั้ง 5555
    // DeadPool มาเข้าร่วมก๊วนวายร้ายฝั่ง DC ไปปะทะกับ justice league ( 555 มโนไปเอง...... )
    ===================================================

X

#My feeling right now

ว่าแต่ตอนนี้เราจะเล่นงานใครก่อนดีคะ?Mr.wilson

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: