ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Cabal

Crossfire Legends

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber Ragnarok Online, แร็คเถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Ragnarok Online
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ts5
    ลอง Crack Fix หมดทุกตัวแล้ว เด้งตลอดไม่ได้ save เลย ท้อหยุดเล่นล่ะ ไว้รอดตัวใหม่มาแก้หรืออัพเดทไดวเวอร์ตัวใหม่อออกมาดีกว่า
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ผมรอrepack จากท่านรามิสอ่ะครับ พรุ่งนี้มาทันดหลดเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าเลยท่าน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    CRACK FIX (by Triplesec) + Resolution Fix (FAR 0.5.6)

ตัวนี้ผมลงแล้วเกมไม่หลุดแล้วครับ เล่นได้สบายๆ แต่เสียงซ่ายังแก้ไม่ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    ผมลงแล้วเข้าเกมโดยไม่ใส่แครก Fix เข้าเกมได้แต่เล่นไปสักพักภาพค้าง (แต่เสียงยังบรรเลงต่อ) แต่พอใส่แครก Fix ไม่ว่าจะตัวไหน เกมจะรันไม่ขึ้น ยังหาสาเหตุไม่ได้ว่าทำไม มีใครประสบเหตุแบบเดียวกับผมไหมครับ

edit : ลงลงใหม่ คราวนี้เลือกลงเป็น codex แทน เล่นได้มาสักพักนึงแล้วโดยไม่มีค้างหรืออะไรให้เห็น (แต่อนาคตก็ไม่แน่) ถ้าไม่ค้างสรุปคือหรือบางทีผมอาจจะไม่ต้องลง fix ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา แต่ลง fix ดันมีปัญหา
    แบบเดียวกันเลยครับ ลองทั้ง fix,crack หมดทุกตัว เด้งตลอด ลองจนท้อเศร้า

กล่าวขอบคุณ
    3
    ูู @nodoka เป็นเหมือนกันครับ ลองทุกอย่าง เด้งหมด ลองจนท้อ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากได้ เฉพาะ DLC อะครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 118,318
    อย่างที่ผมบอก fix ให้ลองถ้ามีปัญหา อย่าเพิ่งลงๆ ทุกอย่างโดยไม่ลอง ถ้ายังมีปัญหา อาจเป็นที่วินโดร์คุณเองก็ได้ ลองปิดเน็ตดูบางครั้งก่อนลงแคร็กและเล่น ถ้าตั้ง firewall ไม่เป็น

REPACK - FITGIRL

(มีความต่างของ video เพราะแบบไม่ Re-encoded video จะมีขนาด 24GB แทบไม่ต่างจาก FULL
    ที่จริงๆแพ็คใหม่ให้แต่ต้นแล้วเหลือ 27.5GB จากปกติราวๆ 45GB+ นั่นแหละ ถ้าเทียบความต่างวีดีโอ
    แล้วรู้สึกมันไม่เพอร์เฟค(ซึ่งจริงๆมันก็ไม่ตั้งแต่ต้นแล้ว)ก็เลือก FULL)

(Bitrate Original videos, 1600x904, 40 Mbps)
    (Bitrate Re-encoded videos, 1600x904, ~5-6 Mbps)

โหลดถ้าจะทดลองดูความต่างของ Original videos vs Re-encoded videos
    FileCondo || One2Up || Openload || UpFile
    KumpulBagi || Go4Up || GoogleDrive || ZippyShare

ใครใช้ Wins 10 ก็เช็คดูว่าไม่ได้อัพ Creators Update ไม่งั้นต้องตั้งความเข้ากันไฟล์ setup ไปที่ Wins 7 ก่อนลง
    เจอไฟล์ setup-only-lossless-videos ลบทิ้งไปได้เพราะผมลืม เนื่องจากในนี้ไม่ต้องใช้

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,521
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากครับ
    Core i5-3470 , ASRock H77 Pro4/MVP , KINGSTON 4GB*2 , GIGABYTE GTX660 Ti OC , WD 500GB & 1 TB , XFX Pro 850w , Corsair 450D

กล่าวขอบคุณ
    0
    REPACK - FITGIRL ต่างแค่videos เรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    489
    ใช้ช๊อตคัดเติมเลือดแบบไม่ต้องเข้าหน้าเมนูต้องไปตั้งตรงไหนครับ ใช้คีย์บอร์ดทำได้ไหม

หรือว่าต้องใช้จอยอย่างเดียวครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Oat099 อ่านกระทู้
    ใช้ช๊อตคัดเติมเลือดแบบไม่ต้องเข้าหน้าเมนูต้องไปตั้งตรงไหนครับ ใช้คีย์บอร์ดทำได้ไหม

หรือว่าต้องใช้จอยอย่างเดียวครับ
    ขอด้วย ขี้เกียจคนหน้าเมนูเติมเลือด

กล่าวขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1
    เซฟเกมยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มีใครเป็นไหมครับ กดเริ่มเกมแต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 394
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    REPACK - FITGIRL ต่างแค่videos เรอครับ

ไฟล์วีดีโอของเกมอย่างเดียวก็ป่าไป 26.8GB แล้วครับ ถ้าเทียบความต่างวีดีโอแล้วรู้สึกมันไม่เพอร์เฟค(ซึ่งจริงๆมันก็ไม่ตั้งแต่ต้นแล้ว)ก็เลือก full ไปดีกว่าที่ผมจะอัพทางเลือกแบบ repack ให้เพราะมันจะเกือบเท่า full(แบบปรับขนาดใหม่ให้แต่ต้นแล้ว)
    เซฟไม่ได้ เล่นไม่ได้ มีปัญหาบางอย่างที่หลายๆคนไม่เป็นเหมือนกันหมด อาจต้องไม่ลืมดูด้วยว่านั่นปัญหาส่วนเครื่องแล้วหรือไม่ เหมือนที่ผมบอกวินโดร์ก็อาจเกี่ยว โปรแกรมสำคัญต่างๆ วิธีการเข้าเกม (RUN AS admin?)
    อย่าลืมมองๆลายเซ็นผมครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=224358
    แถมนี่ด้วย Tips - https://www.facebook.com/31706339509...140638/?type=1

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้รีแพคเสียงแต่หาตัวแก้เสียงจากท่านอื่นเอา. แต่เล่นระหว่างขับยานโดนยิงบรึ้มตาย ต้องกลับมาเล่นใหม่แต่ทีแรกเลย มันเข้าเซฟช่วงไหนนิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sKY_wALKER : 10th May 2017 เมื่อ 14:15

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ทำไมใช้จอยไม่ได้ไม่รู้ งง

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ใครเล่นแล้วเสียงหายบ้างคับผมเสียงหายอะคัยมีแต่เสียงลม T^T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดจาก iso ของ filecondo
    ลงใหม่3รอบ ลองCrack จากทุกคอมเม้นแล้ว
    ปิด net/firewall ทุกรอบ ไม่มีโปรแกรมสแกนไวรัส Run as Admin รีคอมก็แ้ว แต่ก็ยังเล่นไม่ได้ครับ
    พอกดเข้าเกม จะมี Processเด้งขึ้นมาแปปนึงแล้วก็ดับไปทุกรอบ
    แก้ไงครับ?

กล่าวขอบคุณ
    489
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoya2003 อ่านกระทู้
    ใครเล่นแล้วเสียงหายบ้างคับผมเสียงหายอะคัยมีแต่เสียงลม T^T
    เป็นเหมือนกันครับ Win10

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Oat099 อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันครับ Win10
    เหมือนกันคับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sam2546 อ่านกระทู้
    เหมือนกันคับ
    คือต้องใช้ win 7 หรอคับถึงดสียงจะมา ??

กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=304377
    เสียงผมแก้เอาจากท่านนี้มาใส่ครับ ขอบคุณครับ ตัวรีเเพคเล่น เสียงได้ทั้งยี่ปุ้น อิงครับ
    CRACK FIX (by Triplesec) + Resolution Fix (FAR 0.5.6) ลงตัวนี้ไปแล้ว ภาพเต็มจอก่อนไม่ลงเป้นตัวรีแพคภาพไม่เต็มจออ่ะ แถมลงแล้วมีตัวเลขบอดเรทเฟรมเหลืองๆมุมขวามือ ไม่รู้ปิดยังไงเลยเข้าไปเอาCEGUI ในโฟเดอร์ออก พอเข้าเกมส์ใหม่ก็แห้หายได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sKY_wALKER : 10th May 2017 เมื่อ 16:11

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โหลดตัว ฟลู มาตอนแรกเล่นได้ถึง Resis... camp แล้วก็ han stop work.. พอผมลง CRACK FIX (by Triplesec) + Resolution Fix (FAR 0.5.6) ไปแล้ว พอเข้าเกม ก็จอขาวแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    จอขาวมันอาจเป็นปัญหาของเกมอยู่แล้วเพราะบอร์ด steam - ที่ผมแนะนำว่าควรจะเข้าไปอ่านๆ ถ้าพอรู้อังกฤษ - มีวิธีแก้แปะหมุดอยู่ แต่ว่าเป็นของ AMD ผมไม่ได้ไล่อ่านคอมเม้นท์ว่ามีคนพูกถึงของค่ายเขียวไว้บ้างมั้ย
    http://steamcommunity.com/app/524220...2133550435608/

แต่คร่าวๆต้องถามดูว่า ไดรเวอร์การ์ดจอทุกค่ายอัพเดทล่าสุดมั้ย คุณลบของเก่าอย่างสะอาดก่อนอัพเดทมั้ย(สำคัญ หา Display Driver Uninstaller มาใช้)) คุณเลือกลง Resolution Fix (FAR 0.5.6) ไปด้วยหรือไม่ ถ้าไม่ลงมีผลต่างมั้ย ต้องลองดู

Tags for this Thread