ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ เกมเมอร์โชว์เทพ เล่นเกม Prey จบภายในเวลาไม่ถึง 20 นาที ★★★★★

เกมเมอร์โชว์เทพ เล่นเกม Prey จบภายในเวลาไม่ถึง 20 นาที

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

แม้ว่า Prey เกมใหม่ของทีมสร้าง Dishonored จะวางจำหน่ายออกมาได้ไม่ถึงหนึ่งสัปดาห์
    แต่ดูเหมือนจะมีคนจับทางได้แล้วว่าจะเล่นเกมยังไงให้จบภายในเวลาอันสั้นที่สุดครับ
    เพราะล่าสุด Kotaku รายงานว่านักสปีดรัน DraQu สามารถเล่นเกม Prey จบภายในเวลา 19.34 นาที
    แถมยังเป็นการทำลายสถิติของตัวเองที่ทำได้ 45 นาทีไว้ก่อนหน้านี้อีกด้วย

จากคลิปด้านล่างจะเห็นว่า DraQu ใช้ GLOO สร้างบล็อกขึ้นมาเพื่อให้เขาสามารถเข้าถึงสถานที่ที่ไม่สามารถเข้าถึงได้
    และใช้ประโยชน์จากบั๊กตลอดทั้งเกม ไฮไลท์คือการไต่ขึ้นไปจนถึงสวนรุกขาติที่ใช้ต้องใช้เวลามากถึง 4 นาที
    (ถ้าไม่อยากโดนสปอยล์ อย่าดูเกินนาทีที่ 8)

โดยปกติแล้วต้องใช้เวลาประมาณ 20 ชั่วโมง ถึงจะเล่นเกมจบครับ

เกมเป็นแนวแนวจิตวิทยาระทึกขวัญ ผู้เล่นจะได้รับบทเป็น มอร์แกน ยู หนึ่งในมนุษย์อาสาสมัครการทดลอง
    ที่พยายามหาทางป้องกันการสูญพันธุ์ของมนุษย์ เขาต้องออกค้นหาความลับที่ถูกซ่อนอยู่ในสถานีอวกาศทาลอส 1
    ขณะเดียวกันก็ต้องหาทางเอาตัวรอดจากพวกเอเลี่ยนลึกลับที่หมายตาเอาชีวิตเขาด้วย
    วางจำหน่ายแล้วบน PS4, Xbox One และ PC

กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : Kotaku

Credit : 4Gamerth

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เล่น 20 นาทีจบ แต่ไม่คุ้มครับ เล่นเสพเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆดีกว่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ถามหน่อยครับ
    ผมสงสัยมานานละว่าพวกนี้เล่นจบไวเพื่อจะเอาอะไรนอกจากสถิติคือ อยากจะโชว์ว่าเล่นจบไวแคนั้นโดยที่ไม่เสพเนื้อเรื่องว่าตัวเกมส์จะเล่าถึงเนื้อหาอะไรตรงไหนอย่างนั้นหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    2 ข้อความข้างบน สุดยอด แห่งความคิด

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    การที่จะทำ speed run ได้มันต้องเล่นเกมส์นั้นแบบรู้ทุกอย่างในเกมส์เลยนะไม่ได้ทำกันง่ายๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    speed run นี้ ผมว่าเค้ารู้ทุกอย่างทะลุปรุโปรงแล้วล่ะ คงไม่ต้องมานั่งเสพเนื้อเรื่องแล้ว คงจบไม่ต่ำกว่า 4-5 รอบ ถึงมาเริ่มแบบ speed run มันไม่ใช่มาถึงใส่ speed run กันโต้งนะครับ แบบนั้นนี้งงเป็นไก่เลยครับว่าจะทำไงไปไหน
    อย่าง RE7 ผมจบ 4-5 รอบแล้วถึงเริ่ม speed run เพื่อปลดล๊อกของพิเศษในเกมส์นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 10th May 2017 เมื่อ 10:06

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ
    ผมสงสัยมานานละว่าพวกนี้เล่นจบไวเพื่อจะเอาอะไรนอกจากสถิติคือ อยากจะโชว์ว่าเล่นจบไวแคนั้นโดยที่ไม่เสพเนื้อเรื่องว่าตัวเกมส์จะเล่าถึงเนื้อหาอะไรตรงไหนอย่างนั้นหรอครับ
    ส่วนใหญ่คนเล่น Speed Run นี่จบเกมไปแล้วไม่ต่ำกว่า 3 รอบนะครับ กว่าจะมานั่งอัดวิดิโอหรือ Live stream กันให้ดูสดๆ แล้วต้องมานั่ง Research อีกว่าอะไรตรงไหนยังไง ใช้เวลามากน้อยแค่ไหนในแต่ละจุด ผมว่าพวกนี้เล่นคุ้มกว่าพวกที่เสพเนื้อเรื่องอย่างเดียวเป็นหลักอีก เพราะหลายเกมที่แข่งกันทำเวลานั้นสถิติต่างกันเป็นวิหรือเสี้ยววิเอง ดังนั้นความ ตรงไหนตัดหรือลัดได้ พวกนี้จะรู้กันหมด ส่วนวิดิโอนี้ใช้ Glitch แต่บางคนก็จะไม่ใช้แล้วแต่ประเภทครับ ไอพวกทำ Speed Run 100% นี่ก็น่ากลัวใช่ย่อยอยู่ แต่เกม Prey นี่คงไม่มี % ตอนจบเกมมั้ง ผมยังไม่ได้ดูใครเล่นไปไกลๆ เลย

บางทีมานั่งดูไอพวกนี้เล่นก็ได้เทคนิคแปลกๆ มาใช้ได้จริงอยู่หลายๆ เกม แต่ส่วนใหญ่ผมดูพวก 2D side scrolling อย่าง Megaman Castlevania อะไรพวกนี้ พวกเกมเก่าๆ ถ้าเป็นวิดิโอ Speed Run นะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มันคือการโชว์เทพแบบนึง ผมชอบดูนะ แต่คนที่จะทำ speed run เขาก็เล่นให้รู้แมพหาเทคนิคก่อนแหละครับถึงจะทำได้ จริงไหม?

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    Speed Run is an art

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    สุดยอดอะ แต่รู้ได้ไงว่าตรงไหนบั๊คไปได้ แบบต้องรู้ทุกซอกทุกมุม เล่นเกมส์คุ้มจริงๆ พวกนี้นับถือ
    นึกถึง RE สมัยก่อนเลยที่ต้องเล่นให้จบตามเวลาถึงปลดล๊อคของมาใช้ได้
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    เหมือนRE7 ตอนนั้นที่แข่งกันทำ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่คนเล่น Speed Run นี่จบเกมไปแล้วไม่ต่ำกว่า 3 รอบนะครับ กว่าจะมานั่งอัดวิดิโอหรือ Live stream กันให้ดูสดๆ แล้วต้องมานั่ง Research อีกว่าอะไรตรงไหนยังไง ใช้เวลามากน้อยแค่ไหนในแต่ละจุด ผมว่าพวกนี้เล่นคุ้มกว่าพวกที่เสพเนื้อเรื่องอย่างเดียวเป็นหลักอีก เพราะหลายเกมที่แข่งกันทำเวลานั้นสถิติต่างกันเป็นวิหรือเสี้ยววิเอง ดังนั้นความ ตรงไหนตัดหรือลัดได้ พวกนี้จะรู้กันหมด ส่วนวิดิโอนี้ใช้ Glitch แต่บางคนก็จะไม่ใช้แล้วแต่ประเภทครับ ไอพวกทำ Speed Run 100% นี่ก็น่ากลัวใช่ย่อยอยู่ แต่เกม Prey นี่คงไม่มี % ตอนจบเกมมั้ง ผมยังไม่ได้ดูใครเล่นไปไกลๆ เลย

บางทีมานั่งดูไอพวกนี้เล่นก็ได้เทคนิคแปลกๆ มาใช้ได้จริงอยู่หลายๆ เกม แต่ส่วนใหญ่ผมดูพวก 2D side scrolling อย่าง Megaman Castlevania อะไรพวกนี้ พวกเกมเก่าๆ ถ้าเป็นวิดิโอ Speed Run นะ
    เห็นด้วย

หรือไม่ก็มาหาเงินโดยการเอาคลิปลง Youtube นี้แหละครับ

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    เข้ามาฮาคอมเม้นแปปครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เค้าต้องพิถีพิถันมากๆแล้วสิเออ แหม่...ถึงจะ Speed Run ได้ นั่นถือว่าเสพเนื้อเรื่องจนรู้ทุกบั๊กแล้วไงฮะ หลังจากนั้นก็... Speed Run เพื่อทำลายสถิติแล้วก็โชว์เทพ อิอิ

^ ^"

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เทพ****** เก่งอย่างเดียวไม่พอ ต้องคิดนอกกรอบด้วย

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เป็นการตอกหน้าผู้ผลิตเกมว่าอย่าชุ่ยในการทำงาน กราฟฟิคสวยๆไม่ได้ช่วยปกปิดบั๊คได้เลย หลังจากนี้คงมีPatchชุดใหญ่ออกมาแก้เป็นแน่แท้

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    9:30 นาทีกันแล้วตอนนี้..

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..