ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ เด็กวัย 11 ขวบเจอแจ๊คพอต ได้ทั้งเกมทั้งยาบ้าหลังซื้อ GTA V มือสองจากร้านขายเกม ★★★★★

เด็กวัย 11 ขวบเจอแจ๊คพอต ได้ทั้งเกมทั้งยาบ้าหลังซื้อ GTA V มือสองจากร้านขายเกม

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

ใครๆ ก็อยากได้ของแถมครับ แต่ของแถมแบบนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกันนะ Gamezone รายงานว่ามีเด็กชายวัย 11 ขวบ
    คนหนึ่งเจอยาบ้าหนึ่งซองในกล่องเกม Grand Theft Auto V มือสองที่ซื้อมาจากร้านค้าชื่อดังในสหรัฐครับ

เคย์ล่า แมคเอลิสเตอร์ คุณแม่จากรัฐฟลอริด้า สหรัฐอเมริกา เล่าว่าในขณะที่ลูกของเธอกำลังเปิดดูคู่มือของเกมระหว่างรอเกมติดตั้ง
    เขากลับพบกับซองยาบ้าแอบอยู่กับคู่มือ ซึ่งนี่ทำให้เธอโกรธมากจนต้องออกมาเล่าเรื่องราวนี้ผ่านเฟซบุ๊ก

“วันนี้ฉันพาลูกชายไปร้าน GameStop ในเมืองแทลลาแฮสซีเพื่อไปซื้อเกมใหม่ แต่เมื่อเขาเปิดหนังสือเล่มเล็กๆ
    ในกล่องเกมที่เขาซื้อมา เขา(ลูกชายวัย 11 ขวบของฉัน!!!)เจอซองยาบ้า! เห็นได้ชัดเลยว่าเกมไม่ได้รับการตรวจสอบอย่างถูกต้อง
    ขณะซื้อขาย เพราะความประมาทนี้ฉันอาจเสียลูกไปได้เลยนะ ขอบคุณที่เขาเอามันมาถามเราว่ามันคืออะไร”

หลังจากนั้นแมคเอลิสเตอร์โทรหาตำรวจให้มาตรวจสอบยาบ้าทันที ตำรวจยืนยันยาเป็นยาบ้าจริงๆ
    และมีน้ำหนักประมาณ 6 กรัม นอกจากนี้แมคเอลิสเตอร์ยังโทรไปหา GameStop เพื่อบอกเรื่องราวที่เกิดขึ้นด้วย
    ซึ่งทางผู้จัดการประจำสาขาก็เสนอให้นำเกมมาเปลี่ยนเป็นของใหม่ แต่เธอปฎิเสธครับ

กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : GameZone

Credit : 4Gamerth

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    " ฉันอาจเสียลูกไปได้เลยนะ "

แต่คุณแม่ก็พาลูกไปซื้อ GTA V เช่นกันนะฮะ 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    นั้นก็แสดงให้เห็นว่าคนต่างชาติเองก็ใช่ว่าจะเคารพกฏของการซื้อเกมให้เด็กซักเท่าไหร่นะครับ (Age 18+) 555+

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ยังดีที่เด็กมาถาม
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เอิ่ม คุณแม่ครับ ลูก 11 ปีเองนะ ถึงผมจะไม่ค่อยสนใจเรื่องการจำกัดอายุในเกมก็เหอะ แต่บางเกมผมก็พยายามเว้นไม่ให้เด็กมันเล่นนะ กลัวมันจะเกรียนแตก ขี้เกียจมานั่งปรับทัศนคติมันใหม่
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เป็นผมจะกลับมาซื้ออีกหลายๆรอบ และไอ้ที่เห็นนั้นก็ไม่ใช่ยาบ้าด้วยน่อ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เป็นคุณแม่ที่ ดี มาก

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    แล้วร้านเขาขายให้ลูกได้ไงน่ะ แปลกดีแฮะ แล้วยาบ้ามันมาอยู่ในกล่องได้ไง
    งงมากค่ะ555
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    แจ๊คพอต2ชั้น ได้ทั้งเกมส์ทั้งยา

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เกมมันสนุกมากไง เลยต้องแถมยาบ้าด้วย จะได้ตาสว่างเล่นเกมได้ทั้งคืน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    การจัดเรทติ่งเกมส์เป็นแค่ข้อแนะนำนะครับไม่ใช่ไม่ทำตามจะผิดกฏหมาย ตัวคุณแม่ไปซื้อให้เด็ก และ ตัวเกมส์ที่จัดเรทก็จะบอกว่า หากอายุไม่ถึง ควรมีผู้ปกครองให้คำแนะนำขณะเล่น แม่เค้าก็อยู่ข้างๆเค้านั้นแหละ ถึงได้เห็นซองของแถม
    เด็กนี้อ่านคู่มือก่อนเล่นด้วย