ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56

คลิปสอนใช้โปรแกรม RPG Maker MV 1.4

ในคลิปจะแบ่งเนื้อหาเป็นตอนๆสำหรับผู้ที่หัดใช้โปรแกรมนะครับเนื้อหาที่จะสอนคือ
    1 - การสร้างแผนที่

2.การสร้าง Event, Npc, และจุดวาป

3.การสร้างเงื่อนไขในการผ่านทาง

4.การสร้างเควสเก็บของ

5.การสร้างร้านค้าและการกำหนดไอเท็มต่างๆ

6.การสร้างศัตรู

7.การเพิ่มสมาชิกในปาร์ตี้

8.การสร้างคัทซีน

เป็นคอนเซ็ปคร่าวๆคาดว่าอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมครับบ
    ตอนอื่นๆกำลังทะยอยลงนะครับ

ขยะและสิ่งของที่เสียไปสามารถนำมา "Recycle" ได้ แต่เวลาที่เสียไปไม่สามารถนำมา "Recycle" ได้

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: