ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

Luna Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ผลบอลสด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณสำหรับเกมดีๆ ที่หามาให้เล่นกันเสมอมานะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แบบนี้อะครับ จะลงอัพเดทให้ภาคก่อนครับ

Girl's Generation Forever
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากค่าา เล่นได้ไม่ได้เดี๋ยวมาคอนเฟิร์มนะ โหลดแพร๊บ 5555
    ♥ Girl's Generations ♥

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    รบกวนสอบถามค่ะ เข้าเกมส์ได้ แต่งตัวละครได้ปกติไหลลื่น แต่พอเข้าหน้าที่จะเล่นตัวละคร
    มันคาอยู่หน้าโหลดแท่งเขียวอ่ะค่ะ แท่งเขียวหมุนติ้วๆ เพลงเล่นปกติ ตัวหนังสือปกติ
    ลองโหลดเล่นเซฟตัวละครเก่า ก็คาหน้านี้ค่ะ เกิดจากอะไรหรอค่ะ รบกวนช่วยด้วยค่ะ อยากเล่นแวมไพร์ งื้่ออ

ปล.ลองลบ Mods ออกหมดแล้วก็ยังไม่หายค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nansobest : 21st May 2017 เมื่อ 21:52

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    รบกวนสอบถามค่ะ เข้าเกมส์ได้ แต่งตัวละครได้ปกติไหลลื่น แต่พอเข้าหน้าที่จะเล่นตัวละคร
    มันคาอยู่หน้าโหลดแท่งเขียวอ่ะค่ะ แท่งเขียวหมุนติ้วๆ เพลงเล่นปกติ ตัวหนังสือปกติ
    ลองโหลดเล่นเซฟตัวละครเก่า ก็คาหน้านี้ค่ะ เกิดจากอะไรหรอค่ะ รบกวนช่วยด้วยค่ะ อยากเล่นแวมไพร์ งื้่ออ

ปล.ลองลบ Mods ออกหมดแล้วก็ยังไม่หายค่ะ
    ลองรอดูยังครับ ของผมก็แบบนี้แต่แป๊บเดียวมันก็มานะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontawat02 อ่านกระทู้
    ลองรอดูยังครับ ของผมก็แบบนี้แต่แป๊บเดียวมันก็มานะ
    รอประมาณ 10-20 นาทีเลยค่ะ ลองเข้าออกใหม่หลายรอบก็แล้ว ว่าจะลองล้างเกมส์ลงใหม่ตั้งแต่ต้นค่ะ ฮือออ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 120,155
    ถ้าจะลบเกมตัวเก่าๆ แนะนำใช้โปรแกรม unintaller ต่างๆลบ เช่น Revo Uninstaller Pro โปรแกรมเถื่อนก็ได้ แต่ถ้าไม่เคยใช้ศึกษา youtube อะไรก็ว่าไปด้วยว่ามันต้องกดลบยังไงถึงจะหมด เดี๋ยวเผลอไม่กดลบไฟล์ค้างอีก ผลไม่ต่า่งอะไรเลย
    จะช่ยให้ลบถึงค่าต่างๆที่สำคัญมากกว่าแค่ลบปกติ(ผ่านunintall.exe ของจัวเกมหรือโปรแกรมนั้น) แต่ถ้ายังมีปัญหา วิธีที่จะลบทุกอย่างได้สะอาดสุดจริงๆซึ่งหลายคนก็ทำมาแล้วคือ ลงวินโดร์ใหม่นั่นแหละ แล้วลงของใหม่อย่างเดียวไปเลย ชัวร์สุด

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ถ้าจะลบเกมตัวเก่าๆ แนะนำใช้โปรแกรม unintaller ต่างๆลบ เช่น Revo Uninstaller Pro โปรแกรมเถื่อนก็ได้ แต่ถ้าไม่เคยใช้ศึกษา youtube อะไรก็ว่าไปด้วยว่ามันต้องกดลบยังไงถึงจะหมด เดี๋ยวเผลอไม่กดลบไฟล์ค้างอีก ผลไม่ต่า่งอะไรเลย
    จะช่ยให้ลบถึงค่าต่างๆที่สำคัญมากกว่าแค่ลบปกติ(ผ่านunintall.exe ของจัวเกมหรือโปรแกรมนั้น) แต่ถ้ายังมีปัญหา วิธีที่จะลบทุกอย่างได้สะอาดสุดจริงๆซึ่งหลายคนก็ทำมาแล้วคือ ลงวินโดร์ใหม่นั่นแหละ แล้วลงของใหม่อย่างเดียวไปเลย ชัวร์สุด
    ต้องถอนติดตั้งออกทั้งหมดก่อนใช่ไหมค่ะ ปกติแต่ก่อนเข้าไม่ได้ทีก็ลงทับเลยอย่างเดียวแล้วลงใหม่ตั้งแต่ต้น (พอดีมีแยกแต่ละภาคเลย ถนัดกับการลงทีละภาคก็เข้าได้ 5555) แต่ก็อยากถอนติดตั้งใหม่เหมือนกันค่ะ ลบ save อะไรออกหมดเลย เอาให้เหมือนเพิ่งลงเกมส์ครั้งแรกกับคอมเครื่องนี้ 5555 ช่วยแนะนำวิธีถอนติดตั้งหน่อยค่ะ ทำไม่เป็น ต้องลบอันไหนก่อนแล้วไปอันไหน รบกวนทีนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 120,155
    ใช้โปรแกรมลบจากภาคล่าสุดลงไปเรื่อยๆ แต่ผมไม่รู้จะได้ผลอะไรยังไงเพราะบอกว่าลงทับของเก่าๆไป ไม่ได้แยกที่ลงด้วยซํ้า เวลาลบของใหม่มันก็จะลบของเก่าไปด้วย เพราะมันใช้ไฟล์เดียวกันแทบทั้งหมดอยู่แล้ว

เซฟเกมไม่จำเป็นต้องลบ เพราะไม่ค่อยเกี่ยวมากสุด แต่ก็ควรคัดลอกเก็บไว้ และถ้าจะลองต่อก็ลองทีหลัง หลังจากลองเล่นใหม่ได้ปกติแล้ว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 204
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iharu อ่านกระทู้
    Mod ภาษาไทย thai คะรองรับ VAMPIRE วิธีวางก็คงรู้ๆกันอยู่เนอะ credit ทีมงานทีทำ Simscolony (อยากได้ตัวสมบูรณ์กว่านี้ก็อุดหนุนทีมงานเขานะ)
    https://drive.google.com/file/d/0B3Z...FmYnFrcFk/view
    ผมเอาไปใส่แล้วมันมันไม่ขึ้นครับ มีวิธีใส่หรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch144 : 23rd May 2017 เมื่อ 11:50
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    1,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    ต้องถอนติดตั้งออกทั้งหมดก่อนใช่ไหมค่ะ ปกติแต่ก่อนเข้าไม่ได้ทีก็ลงทับเลยอย่างเดียวแล้วลงใหม่ตั้งแต่ต้น (พอดีมีแยกแต่ละภาคเลย ถนัดกับการลงทีละภาคก็เข้าได้ 5555) แต่ก็อยากถอนติดตั้งใหม่เหมือนกันค่ะ ลบ save อะไรออกหมดเลย เอาให้เหมือนเพิ่งลงเกมส์ครั้งแรกกับคอมเครื่องนี้ 5555 ช่วยแนะนำวิธีถอนติดตั้งหน่อยค่ะ ทำไม่เป็น ต้องลบอันไหนก่อนแล้วไปอันไหน รบกวนทีนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    เปิด Control Panel เลยครับเจอ Sims 4 อันใหนก็ถอนให้หมด แล้วก็โหลดตัวรวมใหม่อีกรอบครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    ลงใหม่แล้วเป็นเหมือนเดิม เลยคิดว่าน่าจะเกิดปัญหาจากไฟล์เกมของภาคเก่าก่อนหน้านี้ อาจจะขัดกันเลยทำให้ตัวเกมไม่สมบูรณ์(คิดเองเออเอง5555) เลยว่าจะโหลดตัวใหม่ของพี่เลยแล้วกัน ไม่ลงอันเก่าที่มีแล้ว เผื่อจะหาย แต่ถ้ายังเล่นไม่ได้คงเป็นเพราะคอมแล้วมั้ง 5555

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงใหม่แล้วเป็นเหมือนเดิม เลยคิดว่าน่าจะเกิดปัญหาจากไฟล์เกมของภาคเก่าก่อนหน้านี้ อาจจะขัดกันเลยทำให้ตัวเกมไม่สมบูรณ์(คิดเองเออเอง5555) เลยว่าจะโหลดตัวใหม่ของพี่เลยแล้วกัน ไม่ลงอันเก่าที่มีแล้ว เผื่อจะหาย แต่ถ้ายังเล่นไม่ได้คงเป็นเพราะคอมแล้วมั้ง 5555
    ผมว่าเกมที่ลงมาก่อนหน้านี้น่าจะเป็น Crack จากทาง games4theworld.bestgoo ครับ ชื่งผมแนะนำให้ใช้ crack ตัวนี้

https://games4theworld.org/downloads/

ป.ล ไม่ทราบว่า จขกท เอา version ไหนมาลงให้ครับ ถ้าดูจากวันที่แล้วไม่น่าใช่ Crack จากทาง games4theworld.bestgoo

ป.ล หรือว่าเป็นปัญหาเดียวกับคนนี้ http://games4theworld.bestgoo.com/t2...oddlers-repack
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DexDoy : 23rd May 2017 เมื่อ 13:03

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ภาคนี้มีไรหนุกมั้งให้ทพอ่ะไม่ได้เล่นซะนานเลย

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DexDoy อ่านกระทู้
    ผมว่าเกมที่ลงมาก่อนหน้านี้น่าจะเป็น Crack จากทาง games4theworld.bestgoo ครับ ชื่งผมแนะนำให้ใช้ crack ตัวนี้

https://games4theworld.org/downloads/

ป.ล ไม่ทราบว่า จขกท เอา version ไหนมาลงให้ครับ ถ้าดูจากวันที่แล้วไม่น่าใช่ Crack จากทาง games4theworld.bestgoo

ป.ล หรือว่าเป็นปัญหาเดียวกับคนนี้ http://games4theworld.bestgoo.com/t2...oddlers-repack
    เปิด Control Panel เลยครับเจอ Sims 4 อันใหนก็ถอนให้หมด แล้วก็โหลดตัวรวมใหม่อีกรอบครับ
    ใช้โปรแกรมลบจากภาคล่าสุดลงไปเรื่อยๆ แต่ผมไม่รู้จะได้ผลอะไรยังไงเพราะบอกว่าลงทับของเก่าๆไป ไม่ได้แยกที่ลงด้วยซํ้า เวลาลบของใหม่มันก็จะลบของเก่าไปด้วย เพราะมันใช้ไฟล์เดียวกันแทบทั้งหมดอยู่แล้ว

เซฟเกมไม่จำเป็นต้องลบ เพราะไม่ค่อยเกี่ยวมากสุด แต่ก็ควรคัดลอกเก็บไว้ และถ้าจะลองต่อก็ลองทีหลัง หลังจากลองเล่นใหม่ได้ปกติแล้ว
    เล่นได้แล้วค่าา ไหลลื่น ลงตัวใหม่เลยค่ะ สรุปไฟล์เกมตัวเก่าก่อนหน้านี้มีปัญหาค่ะ // ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    มีปัญหาตอนเราจะเข้าบ้าน มันโหลดค้างที่รูปเพชรสีเขียวนานมาเลยค่ะ ทำไงดีคะ ปล.ไม่เคยลง mod ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ขอบคุณม้ากกกๆ เลยค่า
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้แล้วค่าา ไหลลื่น ลงตัวใหม่เลยค่ะ สรุปไฟล์เกมตัวเก่าก่อนหน้านี้มีปัญหาค่ะ // ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะค่ะ
    ขอสอบถามค่าาที่ว่าลงตัวใหม่นี่คือลบตัวเกมทิ้งทั้งหมดแล้วโหลดใหม่ใช่มั้ยคะะ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mntp อ่านกระทู้
    ขอสอบถามค่าาที่ว่าลงตัวใหม่นี่คือลบตัวเกมทิ้งทั้งหมดแล้วโหลดใหม่ใช่มั้ยคะะ
    ใช่ค่ะ ลบตัวเก่าทิ้งเลย แล้วโหลดตัวใหม่เลยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ์Noomnim อ่านกระทู้
    มีปัญหาตอนเราจะเข้าบ้าน มันโหลดค้างที่รูปเพชรสีเขียวนานมาเลยค่ะ ทำไงดีคะ ปล.ไม่เคยลง mod ค่ะ
    เป็นเหมือนเราตอนแรกเลย
    ไม่ทราบว่าโหลดแค่ภาคใหม่ไปลงทับเกมภาคเก่า หรือโหลดตัวใหม่ที่รวมตั้งแต่ภาคแรกค่ะ?
    ถ้าโหลดแค่ภาคใหม่ไปลงทับเกมภาคเก่าที่มีอยู่แล้วก็เหมือนกันกับเราเป๊ะเลยค่ะ! แนะนำโหลดตัวรวมอันใหม่ไปลงเลยค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ลองโหลดมาหมด และเล่นดูแล้ว คือจะบอกว่า น่าจะเป็นเฉพาะภาคนี้หรือเปล่าค่ะ ที่มีปัญหาคือ โหลดเกมได้ สร้างตัวละครได้ แต่พอโหลดเข้าบ้าน จะไม่สามารถเล่นได้คะ

แต่ก็มีวีธีแก้ไขอยู่นะคะ คนที่ไม่ได้ ยังไงก็ PM มานะคะ

อันนี้รูปยืนยันว่ามันมีวิธีที่เล่นได้อยู่คะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marusou666 : 7th November 2017 เมื่อ 22:41

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    มันโหลดตัวละครจากใน Gallery ได้ป่าวครับ

Tags for this Thread