ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณสำหรับเกมดีๆ ที่หามาให้เล่นกันเสมอมานะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แบบนี้อะครับ จะลงอัพเดทให้ภาคก่อนครับ

Girl's Generation Forever
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากค่าา เล่นได้ไม่ได้เดี๋ยวมาคอนเฟิร์มนะ โหลดแพร๊บ 5555
    ♥ Girl's Generations ♥

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    รบกวนสอบถามค่ะ เข้าเกมส์ได้ แต่งตัวละครได้ปกติไหลลื่น แต่พอเข้าหน้าที่จะเล่นตัวละคร
    มันคาอยู่หน้าโหลดแท่งเขียวอ่ะค่ะ แท่งเขียวหมุนติ้วๆ เพลงเล่นปกติ ตัวหนังสือปกติ
    ลองโหลดเล่นเซฟตัวละครเก่า ก็คาหน้านี้ค่ะ เกิดจากอะไรหรอค่ะ รบกวนช่วยด้วยค่ะ อยากเล่นแวมไพร์ งื้่ออ

ปล.ลองลบ Mods ออกหมดแล้วก็ยังไม่หายค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nansobest : 21st May 2017 เมื่อ 21:52

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    รบกวนสอบถามค่ะ เข้าเกมส์ได้ แต่งตัวละครได้ปกติไหลลื่น แต่พอเข้าหน้าที่จะเล่นตัวละคร
    มันคาอยู่หน้าโหลดแท่งเขียวอ่ะค่ะ แท่งเขียวหมุนติ้วๆ เพลงเล่นปกติ ตัวหนังสือปกติ
    ลองโหลดเล่นเซฟตัวละครเก่า ก็คาหน้านี้ค่ะ เกิดจากอะไรหรอค่ะ รบกวนช่วยด้วยค่ะ อยากเล่นแวมไพร์ งื้่ออ

ปล.ลองลบ Mods ออกหมดแล้วก็ยังไม่หายค่ะ
    ลองรอดูยังครับ ของผมก็แบบนี้แต่แป๊บเดียวมันก็มานะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontawat02 อ่านกระทู้
    ลองรอดูยังครับ ของผมก็แบบนี้แต่แป๊บเดียวมันก็มานะ
    รอประมาณ 10-20 นาทีเลยค่ะ ลองเข้าออกใหม่หลายรอบก็แล้ว ว่าจะลองล้างเกมส์ลงใหม่ตั้งแต่ต้นค่ะ ฮือออ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ถ้าจะลบเกมตัวเก่าๆ แนะนำใช้โปรแกรม unintaller ต่างๆลบ เช่น Revo Uninstaller Pro โปรแกรมเถื่อนก็ได้ แต่ถ้าไม่เคยใช้ศึกษา youtube อะไรก็ว่าไปด้วยว่ามันต้องกดลบยังไงถึงจะหมด เดี๋ยวเผลอไม่กดลบไฟล์ค้างอีก ผลไม่ต่า่งอะไรเลย
    จะช่ยให้ลบถึงค่าต่างๆที่สำคัญมากกว่าแค่ลบปกติ(ผ่านunintall.exe ของจัวเกมหรือโปรแกรมนั้น) แต่ถ้ายังมีปัญหา วิธีที่จะลบทุกอย่างได้สะอาดสุดจริงๆซึ่งหลายคนก็ทำมาแล้วคือ ลงวินโดร์ใหม่นั่นแหละ แล้วลงของใหม่อย่างเดียวไปเลย ชัวร์สุด

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ถ้าจะลบเกมตัวเก่าๆ แนะนำใช้โปรแกรม unintaller ต่างๆลบ เช่น Revo Uninstaller Pro โปรแกรมเถื่อนก็ได้ แต่ถ้าไม่เคยใช้ศึกษา youtube อะไรก็ว่าไปด้วยว่ามันต้องกดลบยังไงถึงจะหมด เดี๋ยวเผลอไม่กดลบไฟล์ค้างอีก ผลไม่ต่า่งอะไรเลย
    จะช่ยให้ลบถึงค่าต่างๆที่สำคัญมากกว่าแค่ลบปกติ(ผ่านunintall.exe ของจัวเกมหรือโปรแกรมนั้น) แต่ถ้ายังมีปัญหา วิธีที่จะลบทุกอย่างได้สะอาดสุดจริงๆซึ่งหลายคนก็ทำมาแล้วคือ ลงวินโดร์ใหม่นั่นแหละ แล้วลงของใหม่อย่างเดียวไปเลย ชัวร์สุด
    ต้องถอนติดตั้งออกทั้งหมดก่อนใช่ไหมค่ะ ปกติแต่ก่อนเข้าไม่ได้ทีก็ลงทับเลยอย่างเดียวแล้วลงใหม่ตั้งแต่ต้น (พอดีมีแยกแต่ละภาคเลย ถนัดกับการลงทีละภาคก็เข้าได้ 5555) แต่ก็อยากถอนติดตั้งใหม่เหมือนกันค่ะ ลบ save อะไรออกหมดเลย เอาให้เหมือนเพิ่งลงเกมส์ครั้งแรกกับคอมเครื่องนี้ 5555 ช่วยแนะนำวิธีถอนติดตั้งหน่อยค่ะ ทำไม่เป็น ต้องลบอันไหนก่อนแล้วไปอันไหน รบกวนทีนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ใช้โปรแกรมลบจากภาคล่าสุดลงไปเรื่อยๆ แต่ผมไม่รู้จะได้ผลอะไรยังไงเพราะบอกว่าลงทับของเก่าๆไป ไม่ได้แยกที่ลงด้วยซํ้า เวลาลบของใหม่มันก็จะลบของเก่าไปด้วย เพราะมันใช้ไฟล์เดียวกันแทบทั้งหมดอยู่แล้ว

เซฟเกมไม่จำเป็นต้องลบ เพราะไม่ค่อยเกี่ยวมากสุด แต่ก็ควรคัดลอกเก็บไว้ และถ้าจะลองต่อก็ลองทีหลัง หลังจากลองเล่นใหม่ได้ปกติแล้ว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iharu อ่านกระทู้
    Mod ภาษาไทย thai คะรองรับ VAMPIRE วิธีวางก็คงรู้ๆกันอยู่เนอะ credit ทีมงานทีทำ Simscolony (อยากได้ตัวสมบูรณ์กว่านี้ก็อุดหนุนทีมงานเขานะ)
    https://drive.google.com/file/d/0B3Z...FmYnFrcFk/view
    ผมเอาไปใส่แล้วมันมันไม่ขึ้นครับ มีวิธีใส่หรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch144 : 23rd May 2017 เมื่อ 11:50
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    ต้องถอนติดตั้งออกทั้งหมดก่อนใช่ไหมค่ะ ปกติแต่ก่อนเข้าไม่ได้ทีก็ลงทับเลยอย่างเดียวแล้วลงใหม่ตั้งแต่ต้น (พอดีมีแยกแต่ละภาคเลย ถนัดกับการลงทีละภาคก็เข้าได้ 5555) แต่ก็อยากถอนติดตั้งใหม่เหมือนกันค่ะ ลบ save อะไรออกหมดเลย เอาให้เหมือนเพิ่งลงเกมส์ครั้งแรกกับคอมเครื่องนี้ 5555 ช่วยแนะนำวิธีถอนติดตั้งหน่อยค่ะ ทำไม่เป็น ต้องลบอันไหนก่อนแล้วไปอันไหน รบกวนทีนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    เปิด Control Panel เลยครับเจอ Sims 4 อันใหนก็ถอนให้หมด แล้วก็โหลดตัวรวมใหม่อีกรอบครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    ลงใหม่แล้วเป็นเหมือนเดิม เลยคิดว่าน่าจะเกิดปัญหาจากไฟล์เกมของภาคเก่าก่อนหน้านี้ อาจจะขัดกันเลยทำให้ตัวเกมไม่สมบูรณ์(คิดเองเออเอง5555) เลยว่าจะโหลดตัวใหม่ของพี่เลยแล้วกัน ไม่ลงอันเก่าที่มีแล้ว เผื่อจะหาย แต่ถ้ายังเล่นไม่ได้คงเป็นเพราะคอมแล้วมั้ง 5555

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงใหม่แล้วเป็นเหมือนเดิม เลยคิดว่าน่าจะเกิดปัญหาจากไฟล์เกมของภาคเก่าก่อนหน้านี้ อาจจะขัดกันเลยทำให้ตัวเกมไม่สมบูรณ์(คิดเองเออเอง5555) เลยว่าจะโหลดตัวใหม่ของพี่เลยแล้วกัน ไม่ลงอันเก่าที่มีแล้ว เผื่อจะหาย แต่ถ้ายังเล่นไม่ได้คงเป็นเพราะคอมแล้วมั้ง 5555
    ผมว่าเกมที่ลงมาก่อนหน้านี้น่าจะเป็น Crack จากทาง games4theworld.bestgoo ครับ ชื่งผมแนะนำให้ใช้ crack ตัวนี้

https://games4theworld.org/downloads/

ป.ล ไม่ทราบว่า จขกท เอา version ไหนมาลงให้ครับ ถ้าดูจากวันที่แล้วไม่น่าใช่ Crack จากทาง games4theworld.bestgoo

ป.ล หรือว่าเป็นปัญหาเดียวกับคนนี้ http://games4theworld.bestgoo.com/t2...oddlers-repack
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DexDoy : 23rd May 2017 เมื่อ 13:03

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ภาคนี้มีไรหนุกมั้งให้ทพอ่ะไม่ได้เล่นซะนานเลย

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DexDoy อ่านกระทู้
    ผมว่าเกมที่ลงมาก่อนหน้านี้น่าจะเป็น Crack จากทาง games4theworld.bestgoo ครับ ชื่งผมแนะนำให้ใช้ crack ตัวนี้

https://games4theworld.org/downloads/

ป.ล ไม่ทราบว่า จขกท เอา version ไหนมาลงให้ครับ ถ้าดูจากวันที่แล้วไม่น่าใช่ Crack จากทาง games4theworld.bestgoo

ป.ล หรือว่าเป็นปัญหาเดียวกับคนนี้ http://games4theworld.bestgoo.com/t2...oddlers-repack
    เปิด Control Panel เลยครับเจอ Sims 4 อันใหนก็ถอนให้หมด แล้วก็โหลดตัวรวมใหม่อีกรอบครับ
    ใช้โปรแกรมลบจากภาคล่าสุดลงไปเรื่อยๆ แต่ผมไม่รู้จะได้ผลอะไรยังไงเพราะบอกว่าลงทับของเก่าๆไป ไม่ได้แยกที่ลงด้วยซํ้า เวลาลบของใหม่มันก็จะลบของเก่าไปด้วย เพราะมันใช้ไฟล์เดียวกันแทบทั้งหมดอยู่แล้ว

เซฟเกมไม่จำเป็นต้องลบ เพราะไม่ค่อยเกี่ยวมากสุด แต่ก็ควรคัดลอกเก็บไว้ และถ้าจะลองต่อก็ลองทีหลัง หลังจากลองเล่นใหม่ได้ปกติแล้ว
    เล่นได้แล้วค่าา ไหลลื่น ลงตัวใหม่เลยค่ะ สรุปไฟล์เกมตัวเก่าก่อนหน้านี้มีปัญหาค่ะ // ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    มีปัญหาตอนเราจะเข้าบ้าน มันโหลดค้างที่รูปเพชรสีเขียวนานมาเลยค่ะ ทำไงดีคะ ปล.ไม่เคยลง mod ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ขอบคุณม้ากกกๆ เลยค่า
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้แล้วค่าา ไหลลื่น ลงตัวใหม่เลยค่ะ สรุปไฟล์เกมตัวเก่าก่อนหน้านี้มีปัญหาค่ะ // ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะค่ะ
    ขอสอบถามค่าาที่ว่าลงตัวใหม่นี่คือลบตัวเกมทิ้งทั้งหมดแล้วโหลดใหม่ใช่มั้ยคะะ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mntp อ่านกระทู้
    ขอสอบถามค่าาที่ว่าลงตัวใหม่นี่คือลบตัวเกมทิ้งทั้งหมดแล้วโหลดใหม่ใช่มั้ยคะะ
    ใช่ค่ะ ลบตัวเก่าทิ้งเลย แล้วโหลดตัวใหม่เลยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ์Noomnim อ่านกระทู้
    มีปัญหาตอนเราจะเข้าบ้าน มันโหลดค้างที่รูปเพชรสีเขียวนานมาเลยค่ะ ทำไงดีคะ ปล.ไม่เคยลง mod ค่ะ
    เป็นเหมือนเราตอนแรกเลย
    ไม่ทราบว่าโหลดแค่ภาคใหม่ไปลงทับเกมภาคเก่า หรือโหลดตัวใหม่ที่รวมตั้งแต่ภาคแรกค่ะ?
    ถ้าโหลดแค่ภาคใหม่ไปลงทับเกมภาคเก่าที่มีอยู่แล้วก็เหมือนกันกับเราเป๊ะเลยค่ะ! แนะนำโหลดตัวรวมอันใหม่ไปลงเลยค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ลองโหลดมาหมด และเล่นดูแล้ว คือจะบอกว่า น่าจะเป็นเฉพาะภาคนี้หรือเปล่าค่ะ ที่มีปัญหาคือ โหลดเกมได้ สร้างตัวละครได้ แต่พอโหลดเข้าบ้าน จะไม่สามารถเล่นได้คะ

แต่ก็มีวีธีแก้ไขอยู่นะคะ คนที่ไม่ได้ ยังไงก็ PM มานะคะ

อันนี้รูปยืนยันว่ามันมีวิธีที่เล่นได้อยู่คะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marusou666 : 7th November 2017 เมื่อ 22:41

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    มันโหลดตัวละครจากใน Gallery ได้ป่าวครับ

Tags for this Thread